Tư vấn về việc xây nhà để ko phải nợ nần nhiều

ndmm02

Reaction score
0
soc104 said:
6*20 thì đóng cọc thôi, cọc nhồi mini giờ cũng rẻ. làm cọc tre cũng tốn kém chứ không tiết kiệm đâu.
trường hợp mà có nhà 2 bên, nhà mình lọt ở giữa thì làm móng bè cũng được.

tiền cát tính ra chả hết mấy, nó ăn khối lượng không bực nhưng nó cứ trộn cát nền vào thì cay lắm.
chắc ép cọc bê tông thôi bác ạ , nhà thì 1 bên hx (xây năm kia 3 tầng) 1 bên đường bê tông (rộng 4m) qua đường đó là còn kênh nhỏ (rộng 6m) , địa chất thì em hỏi lại bố em là trước đây 30 năm họ lấp ruộng rồi bán cho dân nên em nghĩ địa chất khá ổn định

hades_13

Reaction score
0
Cứ có tiền khoảng 60 - 70 % là chắc ăn nhất :byebye:

medusa

Reaction score
0
Muốn tiết kiệm nhất thì tìm đội thợ , sau đấy bạn tự đi mua nguyên vật liệu giám sát thi công luôn . :chaymau:

bttt21

Reaction score
0
E nghe nói gạch bê tông dùng vừa tiết kiệm lại có nhiều ưu điểm nếu so vs gạch nung. E xây ở bth thì chọn loại nào các bác nhỉ?

Gửi từ Samsung SM-J810Y bằng vozFApp

LinhZuzu

Reaction score
0
noobsu said:
Có sẵn thiết kế thì nó bóc tách cho bác đến từng cân thép nhé, báo giá có dự toán đàng hoàng, vật liệu gì, hãng gì,...
Thậm chí chỗ ông anh em làm còn bóc hết ra dự toán, chủ nhà cảm thấy lo được vật tư nào rẻ hơn thì để chủ nhà mua xong trừ chi phí đi, rất rõ ràng và minh bạch.
Thời nào rồi còn xây nhà mà tự đi trông tý một rồi nấu nước cho thợ uống, xây xong cái nhà mất tiền mà mệt thấy mẹ :">
vãi, được như thím nói thì tốt quá. Mà không biết giá cả như nào? Nhà mình xây đợt trước thuê thằng thiết kế nó vẽ bản vẽ 2D thôi đã 2x củ rồi (không nhớ bao nhiêu) - mà không có dự toán vật liệu gì cả. Mà nhiều cái không hợp lí, tới lúc thi công mình lại vừa giám sát vừa chỉnh :pudency: Vẫn phải nước thuốc cho thợ hàng ngày

ndmm02

Reaction score
0
LinhZuzu said:
vãi, được như thím nói thì tốt quá. Mà không biết giá cả như nào? Nhà mình xây đợt trước thuê thằng thiết kế nó vẽ bản vẽ 2D thôi đã 2x củ rồi (không nhớ bao nhiêu) - mà không có dự toán vật liệu gì cả. Mà nhiều cái không hợp lí, tới lúc thi công mình lại vừa giám sát vừa chỉnh :pudency: Vẫn phải nước thuốc cho thợ hàng ngày
150k 1 mét :beauty:

mr.ares

Reaction score
0
Theo em xây theo kiểu sau này cho thuê lại dc bác nhé, nếu rộng bổ ra xây nhà cho thuê khá ổn đấy, nhưng có tý vốn là dc, làm tầm 15 phòng thì khá là oke

Haru.hacker

Reaction score
0
bóc tách khối lượng vật liệu là do chủ thầu hay bên kiến trúc sư làm nhỉ?

Sent from Xiaomi MI MAX 3 using vozFApp

kangta12

Reaction score
1
maiyeuem said:
Quan trọng là diện tích đấ nhà bác như nào, chứ 30-40 m2 nó khác 80-100m2, khuyên thật là bác bỏ tiền ra thuê đội thiết kế, bên kiến trúc sẽ tận dụng đất nhà bác để lên công năng hợp lí nhất, xây xong nó khác hẳn với không thiết kế :chaymau:
Sài Gòn có công ty thiết kế nhà dân nào uy tín ko người anh em namek?

duythangos

Reaction score
0
bttt21 said:
Thưa các bác, năm nay e quyết tâm xây nhà, chắc chắn là phải vay thêm rồi.
Mong tháng 4, hoặc tháng 6 âm là làm đc.
Tội cái là vụ xây nhà này e ko biết gì cả, e đang song song hỏi thêm bạn bè vs lên đây hỏi các bác.
Các bác có kn gì về xây nhà chỉ e vs ạ. Làm thế nào để tiết kiệm đc chi phí ạ? Em ở Hà nội thì có chỗ nào làm giá cả ổn ko ạ? Mua nguyên vật liệu ở đâu nữa ạ?
Mong câc bác giúp chứ e tù mù quá ạ

Gửi từ Samsung SM-J810Y bằng vozFApp
Bro ở đâu vậy? ở TP HCM thì inbox nhé. :surrender::surrender::surrender: