Tư vấn về việc xây nhà để ko phải nợ nần nhiều

maiyeuem

Reaction score
1
ndmm02 said:
đất này là đất lấp được 30 năm rồi , xung quanh họ cũng toàn 3 tầng nhưng dùng cọc bê tông đóng xuống

em cũng sợ lệch thì ăn c** :stick:
Chưa xây thì yêu cầu đổi qua móng cọc vẫn được, nhà dân 3 tầng kiêu này tính rồi vẽ móng cọc nhanh không ấy mà bác :chaymau:

ndmm02

Reaction score
0
maiyeuem said:
Chưa xây thì yêu cầu đổi qua móng cọc vẫn được, nhà dân 3 tầng kiêu này tính rồi vẽ móng cọc nhanh không ấy mà bác :chaymau:
em cũng tính chày cối làm móng cọc , nhưng nó bảo là đợt múc đất lên rồi tính tiếp , để nó xem địa chất ra sao:stick:

maiyeuem

Reaction score
1
ndmm02 said:
em cũng tính chày cối làm móng cọc , nhưng nó bảo là đợt múc đất lên rồi tính tiếp , để nó xem địa chất ra sao:stick:
Việc gì phải đợi, chủ nhà có quyền quyết định, đắt hơn nhưng nó an toàn hơn nhưng vấn đề là tiền mình bỏ ra thì mình có quyền quết, sao phải chày cối nghe khổ thế bác :chaymau:

noobsu

Reaction score
0
ndmm02 said:
Chắc ăn thì thuê khoan lấy 1 2 mũi khảo sát cho nó pro, còn không thì khuyên thím tham khảo các nhà xung quanh, không phải tự nhiên nền chắc mà họ thi nhau ép cọc cho tốn tiền đâu :sogood:

maiyeuem

Reaction score
1
noobsu said:
Chắc ăn thì thuê khoan lấy 1 2 mũi khảo sát cho nó pro, còn không thì khuyên thím tham khảo các nhà xung quanh, không phải tự nhiên nền chắc mà họ thi nhau ép cọc cho tốn tiền đâu :sogood:
Nhà kiểu này không cần khoan khảo sát vẫn tính được an toàn hết, cơ bản là máy ép nó giới hạn thấp dự trù an toàn được bác :chaymau:

ndmm02

Reaction score
0
noobsu said:
Ok 2 bác em cho ép bê tông cho nó an tâm thank 2 bác

via vozForums for iPhone

veanhchibi

Reaction score
0
ketoan.9x said:
Kiểu này là trọn gói chìa khóa trao tay hả bác, nhưng với kiểu này mình được yêu cầu rõ ràng về chủng loại và thương hiệu vật liệu không ? vd thầu không dùng thép Hòa Phát, Việt Nhật, Pomina mà dùng thép rẻ tiền trời ơi đất hỡi thì sao ?
Trong phụ lục hợp đồng có ghi toàn bộ các loại vật liệu và tiêu chuẩn.

chelkie92

Reaction score
0
nhà cửa kiểu gì cũng sẽ bị lún, nếu có khả năng thì làm móng trước rồi để đó 1 năm sau hẵng xây lên là ok nhất. còn nếu xây luôn thì nên thuê kts, bác cũng đưa số tiền dự toán cho nó để nó cân đối hộ mình.

aoluahadong

Reaction score
0
5tr5 chắc hoàn chỉnh hết hả bro , mình mới làm nửa năm trc ở ngoại thành HN tính ra xây thô cửa rả điện nc( chưa sơn nhà ) nói chung là vào ở đc giá khoảng 4tr/m2m
Lời khuyên là nên thuê THIẾT KẾ thím ạ, nếu ko biết về xd thì làm quả trọn gói với thầu đi, thỏa thuận vật liệu loại gì mình ktra ko đúng bắt làm lại.
Như nhà mình tự mua vật liệu , đkm bị bọn nó chơi chở cát thiếu khối lượng xe, may mà giữa thi công phát hiện ra, cứ tin tưởng họ hàng ở quê bị chơi quả bực vãi

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp