Tư vấn về việc xây nhà để ko phải nợ nần nhiều

ndmm02

Reaction score
0
aoluahadong said:
5tr5 chắc hoàn chỉnh hết hả bro , mình mới làm nửa năm trc ở ngoại thành HN tính ra xây thô cửa rả điện nc( chưa sơn nhà ) nói chung là vào ở đc giá khoảng 4tr/m2m
Lời khuyên là nên thuê THIẾT KẾ thím ạ, nếu ko biết về xd thì làm quả trọn gói với thầu đi, thỏa thuận vật liệu loại gì mình ktra ko đúng bắt làm lại.
Như nhà mình tự mua vật liệu , đkm bị bọn nó chơi chở cát thiếu khối lượng xe, may mà giữa thi công phát hiện ra, cứ tin tưởng họ hàng ở quê bị chơi quả bực vãi

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
Quê mình có 3,8tr thôi 4tr là đẹp rồi

via vozForums for iPhone

bomaydaymod

Reaction score
0
Thím mà ở hn có thể qua khu Đại Mỗ Nam từ liêm mua gạch nhé. Tiện nhà mh bán gạch ốp,lát ở đó. Thím cần qua mh. A1,Ă2,A3 có hết

hoangminh_mz

Reaction score
0
chưa ai tư vấn xác định kỹ nhu cầu sử dụng nhỉ? Đất rộng, 2 vợ chồng 2 đứa con thì cứ 1 tầng mà xây, bao rẻ. Cứ thích xây cho nhiều, cho to, cho cao thì đắt là đúng :V

maiyeuem

Reaction score
1
hoangminh_mz said:
chưa ai tư vấn xác định kỹ nhu cầu sử dụng nhỉ? Đất rộng, 2 vợ chồng 2 đứa con thì cứ 1 tầng mà xây, bao rẻ. Cứ thích xây cho nhiều, cho to, cho cao thì đắt là đúng :V
Không phải cứ 1 tầng là rẻ, vì 1 tầng móng tốn rấ nhiều :sexy:

huuthe93

Reaction score
0
maiyeuem said:
Đúng rồi thím. Nhà mình có 1 sàn thôi, diện tích 120m2 mà hết gần 200tr tiền làm móng

hoangminh_mz

Reaction score
0
maiyeuem said:
tầng 1 móng đá thôi làm gì cho đắt :adore:

AFs Marin

Reaction score
0
bttt21 said:
E hỏi trọn gói họ bảo 5,5 tr/m cảm giác chât quá bác ạ

Gửi từ Samsung SM-J810Y bằng vozFApp
Hoàn thiện vật liệu bình thường, tốt hay cao cấp thím, chứ đơn giá 5.5tr/m giờ cũng không mắc đâu. Em vừa làm cái nhà năm rồi cũng hết 1 mớ :sweat:

soc104

Reaction score
0
ndmm02 said:
à em nói thiếu ý , em thuê cả 1 công ty bao gồm vẽ làm kết cấu dám sát
nhà em xây 6*20 , đất sát sông (cách 1 con đường) nên khá nhiều nước bác ạ :adore:
6*20 thì đóng cọc thôi, cọc nhồi mini giờ cũng rẻ. làm cọc tre cũng tốn kém chứ không tiết kiệm đâu.
trường hợp mà có nhà 2 bên, nhà mình lọt ở giữa thì làm móng bè cũng được.

aoluahadong said:
5tr5 chắc hoàn chỉnh hết hả bro , mình mới làm nửa năm trc ở ngoại thành HN tính ra xây thô cửa rả điện nc( chưa sơn nhà ) nói chung là vào ở đc giá khoảng 4tr/m2m
Lời khuyên là nên thuê THIẾT KẾ thím ạ, nếu ko biết về xd thì làm quả trọn gói với thầu đi, thỏa thuận vật liệu loại gì mình ktra ko đúng bắt làm lại.
Như nhà mình tự mua vật liệu , đkm bị bọn nó chơi chở cát thiếu khối lượng xe, may mà giữa thi công phát hiện ra, cứ tin tưởng họ hàng ở quê bị chơi quả bực vãi

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
tiền cát tính ra chả hết mấy, nó ăn khối lượng không bực nhưng nó cứ trộn cát nền vào thì cay lắm.

gialam_o.0

Reaction score
0
muốn không phát sinh nhiều thì bạn thuê thiết kế ở chỗ tốt, rồi đem bản vẽ đó cho các nhà thầu chào giá
chọn nhà thầu ngon rồi giám sát thật chặt là ok
thiết kế bản vẽ ngon lành rồi thì trong quá trình xây gần như không thay đổi gì cả