Tư vấn về việc xây nhà để ko phải nợ nần nhiều

gialam_o.0

Reaction score
0
Manutd_HP said:
Thớt cẩn thận nhé. Quan niệm là xây nhà thì gia chủ cực đen luôn đấy. Tôi duy vật thôi nhưng cũng chứng kiến khá nhiều vụ rồi.

via vozForums for iPhone
đen là do mất công mất sức mất tiền nhiều nên tâm lý , sức khỏe không ổn định
chứ giờ nếu tôi có 100 tỷ, bỏ 1o tỷ ra làm cái nhà trọn gói chìa khóa trao tay thì nhàn như không, chẳng có gì phải lăn tăn cả

anhdao1520

Reaction score
1
Nhà bé, ít tiền thiết kế nội thất, không gian càng đơn giản càng tốt.
Có ba cái lợi
Tiết kiệm chi phí xây dựng vì càng nhiều chi tiết càng đắt nhất là phào chỉ, thạch cao...
Tối ưu hoá không gian sử dụng.
Dễ dàng vệ sinh nhà.

ktVIP

Reaction score
0
kangta12 said:
Mình dự định là 2 hoặc 3 tấm, nếu 3 tấm thì xây sân thượng thôi.
Nếu đất nhà bạn ở khu vực đất gò cứng chắc như Tân Phú, Q9, Gò Vấp thì bạn có thể làm móng băng, nếu ở Q4, Q7, Q8, Bình Chánh đất yếu thì nên ép cọc. Giá xây nhà phần thô nhân công hoàn thiện hiện tại là 3.2 triệu/m2, vật tư phần thô toàn bộ hàng loại 1, giá trọn gói là 5.2 triệu/m2, tùy theo diện tích xây dựng và điều kiện vận chuyển tập kết vật tư nữa.

knurlniem

Reaction score
0
icklad said:
cũng ko biết có đúng ko nhưng năm rồi chỗ tôi có 2 ông xây xong chưa kịp ở thì tèo.:stick:.ghê phết.1 ông leo lên mái nhà hàng xóm lợp lại viên gạch do lúc xây làm hỏng,ai ngờ thụt phát rơi đập sống lưng vào thành giường nhà kia.ông kia ko rõ làm sao nhưng cũng tèo.
Nhưng thấy có nhà cũng chả làm sao.
Duy vật thì do sức khỏe hao tâm lao lực nên dễ tèo, duy tâm thì do coi xây ko cúng kiếng kỹ ... Nếu chết do xây nhà thì số người chết phải ~ số nhà mọc lên như nấm rồi :D

dth17

Reaction score
0
Khả năng bác được bao nhiêu? Ở đâu. Mình có quen một mối thiết kế, tầm 5tr, đầy đủ hình dung và cả chi phí chi tiết. Từ đó bác muốn giảm bớt gì thì căn theo thiết kế đó giảm. Bảo đảm ok. Inbox nhé.

canguvang1098

Reaction score
0
ndmm02 said:
em cũng tính chày cối làm móng cọc , nhưng nó:
maiyeuem said:
Việc gì phải đợi, chủ nhà có quyền quyết định, đắt hơn nhưng nó an toàn hơn nhưng vấn đề là tiền mình bỏ:
noobsu said:
Chắc ăn thì thuê khoan lấy 1 2 mũi khảo sát cho nó proood:
Ủa xây nhà thì nền móng nhà phải đóng cọc là điều đường nhiên rồi mà các bác:sexy:chỉ là phải đóng cọc khoan hay cọc nhồi thôi chứ,chẳng lẽ bây giờ công nghệ xây dựng tiên tiến hiện đại đến nỗi xây nhà 3 tầng nền móng không cần cọc luôn ah

ndmm02

Reaction score
0
canguvang1098 said:
Ủa xây nhà thì nền móng nhà phải đóng cọc là điều đường nhiên rồi mà các bác:sexy:chỉ là phải đóng cọc khoan hay cọc nhồi thôi chứ,chẳng lẽ bây giờ công nghệ xây dựng tiên tiến hiện đại đến nỗi xây nhà 3 tầng nền móng không cần cọc luôn ah
móng bè mà bác vẫn đống xuống 2-3m

LinhZuzu

Reaction score
0
noobsu said:
Bác ở đâu mà sida vậy? Nếu ở Thanh Hóa em gọn luôn cho :chaymau:
Giờ công ty nào thi công từ A-Z nó đều có đủ tất cả các bộ môn hết, ở tp TH giờ vẽ ngon tầm 150k/m2 có phối cảnh đàng hoàng nhé, còn pro hơn làm video nội thất thì muôn vàn giá :beauty:
Công ty ông anh em nói khuyến mại gói thiết kế (bao gồm đủ món kiến trúc, kết cấu, điện nước, dự toán chứ không phải kiểu làm cho có đâu nhé); thi công có kỹ sư giám sát đàng hoàng, chủ đầu tư đến kiểm tra lúc nào cũng được, sai đâu đập đấy làm lại nhà thầu chịu chi phí.
Bọn công nhân làm vớ vẩn còn chửi bỏ mẹ ấy chứ, dân mình lâu nay quen kiểu hầu thợ nó quen, mẹ mất tiền thuê còn phải nịnh nó à :gach:
Cám ơn thím. Mình ở HP, mà cũng xây xong rồi :pudency: Đợt ấy xây nhà mà phải lo đủ thứ đau đầu quá, nếu có lần sau hi vọng sẽ kiếm được chỗ thi công tốt. Chả biết đời người còn được mấy lần xây nhà không :sosad:

dothanhha000

Reaction score
0
Nếu thớt ko biết chút gì về xây dựng tốt nhất là kiếm đơn vị thi công trọn gói tính theo m2. Ko biết ji mà tự mình đi thuê thợ với mua vật liệu thì đến khi hoàn thành số tiền nó còn đội lên gấp rưỡi là chuyện quá bt luôn mà chắc ji đã chuẩn, mấy ông thợ dạo có nhiều chiêu lắm ah nha :D