Có ai mua nhà xong rồi gia đình nhà vợ kéo đến ở không?

Ia.Ban.Ra.Nuoc

Reaction score
0
Alex Mahone said:
Ngu mấy thì cũng chỉ 1 lần thôi phen à :gach:
E mới 25, cũng muốn biết chút ít kinh nghiệm về mấy vấn đề trước cưới và sau cưới, mong thím chia sẻ.
Trước khi cưới thì nên rõ mọi chuyện thì lúc đó sẽ nói với vợ thôi hay là có cả nhà vợ ạ? Còn chia tỉ lệ đóng góp khi mua nhà thì có trong làm giấy tờ luôn hay là viêt tay rồi kí ạ, vấn đề này hơi nhạy cảm nên e nghĩ đa số là toàn nói miêng, nên lựa lời như thế nào để 2 bên đều vui vẻ, hiểu ý của nhau thím nhỉ?:chaymau:

rhasta

Reaction score
0
cái vấn đề chắc là thằng em vợ, chứ mà là con em vợ thì chắc đã khác rồi:chaymau:

hayuki

Reaction score
1
chung1a1 said:
Tôi cũng nói với ông bà ko cần giúp rồi. Bây giờ nói để li dị, 2 ông bà ra khỏi nhà luôn thì dễ. Chứ để nhà vợ giải tán mà tình cảm vẫn còn mới khó
Dễ lắm :look_down: nếu dễ thì nhà gái đã không chày cối vậy rồi

Đọc hết 13 page thì tôi cũng biết sau này có cưới vợ thì phải làm sao để không rơi vào trường hợp như thớt rồi

anhtua4cvp

Reaction score
0
Vấn đề ở con vợ thớt, giờ khoản tức nhất chắc là hàng tháng phải trả tiền cho ông bà. Giờ em khuyên bác như này.
1. Không nhờ ông bà bất cứ việc gì nữa kể cả trông cháu hay đón cháu về. Ông bà mua cái bếp hay cái gì cho nhà trả tiền coi như ko nhận
2. Nói thẳng với con vợ là: không nhờ vả gì ông bà nữa nên ko trả tiền hàng tháng ông bà nữa, để dành tiền còn trả nợ vay mua nhà
3. Cu em bảo nó đóng tiền ăn hàng tháng ko thì ra ngoài
4. Giải quyết đc 3 vấn đề trên mới nghĩ đến việc ở riêng đc

P/s: vấn đề cốt lõi vẫn là con vợ, thớt nói nó phải nghe cơ chứ thớt sợ vợ thì khó

namveu

Reaction score
0
Nói chứ trường hợp này xảy ra hơi nhiều.Vì thế ae nào chưa gặp nên lưu ý.Như tôi đưa cả nhà vào ở cùng luôn.con vợ nó cay nhưng nó vẫn không nói năng gì.Nhà chồng hùn vốn ngang với nhà vợ.

Pede Mien Que

Reaction score
0
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh nhỉ,nói chung đứng ở ngoài nhìn vào thì ai nói cũng dễ,chỉ có người trong cuộc là thấy khó xử.Nếu cảm thấy k thực sự thoải mái thì mình nghĩ chủ thớt nên chủ động tìm cách lấy cái cái số tiền góp mua nhà của mình rồi ra ngoài từ từ mà mua lại cái khác hoặc đi ở trọ cho thoải mái

Esuke

Reaction score
0
chung1a1 said:
Tôi thấy ae trong này phân biệt vùng miền nhiều nên tôi ko nói quê vợ ở đâu, vì nhạy cảm dễ xảy ra cãi nhau không cần thiết. Vì tôi nghĩ ở đâu cũng vậy, cũng có người này người kia.

Tôi trả lời thêm là con tôi đang đi học mẫu giáo và ở cùng phòng với 2 vợ chồng. Khi ngủ thì con nằm trên giường, tôi kê đệm xuống dưới sàn nằm cùng vợ. Lí do là phòng nhỏ nên giường nhỏ, ko đủ 3 người cùng nằm.

Em vợ làm ca đêm nên lệch giờ với cả nhà. Khi nào vợ chồng tôi đi làm thì em vợ mới về và ngược lại. Đông mỗi cuối tuần.

Nhà thì mẹ vợ vẫn đi làm, chỉ có bố vợ ở nhà với 4h chiều xuống đón cháu. Mẹ vợ đi làm cũng khá xa, thường vợ tôi đi làm về rồi qua đón. Ông cắm nồi cơm, tôi về nhà nấu ăn tối. Phân chia công việc là như vậy. Tôi cũng ko lấy tiền ăn ở của em vợ. Còn việc em vợ có gửi tiền ăn cho ông bà hay vợ không thì tôi ko biết.

Tôi cũng nói với ông bà ko cần giúp rồi. Bây giờ nói để li dị, 2 ông bà ra khỏi nhà luôn thì dễ. Chứ để nhà vợ giải tán mà tình cảm vẫn còn mới khó
Đúng y dự đoán, chỉ có dân Trung Địa mới vl vậy thôi :go:

Bạn mình lấy vợ dân Trung Địa, nhà nó mà nó phải nuôi luôn mấy đứa em vợ vào học và ở từ cấp 3 :go:

sasuke_ango

Reaction score
0
chung1a1 said:
Tôi thấy ae trong này phân biệt vùng miền nhiều nên tôi ko nói quê vợ ở đâu, vì nhạy cảm dễ xảy ra cãi nhau không cần thiết. Vì tôi nghĩ ở đâu cũng vậy, cũng có người này người kia.

Tôi trả lời thêm là con tôi đang đi học mẫu giáo và ở cùng phòng với 2 vợ chồng. Khi ngủ thì con nằm trên giường, tôi kê đệm xuống dưới sàn nằm cùng vợ. Lí do là phòng nhỏ nên giường nhỏ, ko đủ 3 người cùng nằm.

Em vợ làm ca đêm nên lệch giờ với cả nhà. Khi nào vợ chồng tôi đi làm thì em vợ mới về và ngược lại. Đông mỗi cuối tuần.

Nhà thì mẹ vợ vẫn đi làm, chỉ có bố vợ ở nhà với 4h chiều xuống đón cháu. Mẹ vợ đi làm cũng khá xa, thường vợ tôi đi làm về rồi qua đón. Ông cắm nồi cơm, tôi về nhà nấu ăn tối. Phân chia công việc là như vậy. Tôi cũng ko lấy tiền ăn ở của em vợ. Còn việc em vợ có gửi tiền ăn cho ông bà hay vợ không thì tôi ko biết.

con sắp lớn rồi, nhà chật chội vậy sao chịu nổi. Nói con vợ hỏi thuê chỗ gần ông bà già vợ rồi kêu thằng em vợ qua đó ở chăm ông bà, nó mà kêu kiếm nhà khác bự hơn chung tiếp thì kêu nó bù tiền vào :gach:

elnazaghili

Reaction score
0
Vl trả tiền cho bố vợ :sweat: Ông ý k có công ăn việc làm à

Gửi từ Điện thoại bàn bằng vozFApp