Có ai mua nhà xong rồi gia đình nhà vợ kéo đến ở không?

chung1a1

Reaction score
0
Chào các bác, dạo này thấy trend ở rể hot quá. Nên tôi muốn hỏi các bác về việc 2 vợ chồng mua nhà xong rồi nhà vợ kéo đến ở không? Có bác nào rơi vào hoàn cảnh đó chưa.

Hồi trước tôi bị vậy. 2 vợ chồng mua xong thì bố mẹ vợ và em vợ kéo đến ở luôn. Ông bà bên vợ từ bắc vào Sài gòn làm thêm việc để kiếm tiền. Em vợ làm ca tiện thể qua ở luôn. Hàng năm tôi phải trả tiền cho bố vợ vì công ông giúp gia đình. Tôi ko trả thì vợ lại cằn nhằn.
Nhà này bên chồng bỏ tiền nhiều hơn nhé, đợt cuối thiếu thì bố mẹ chồng gửi vào cho. Nhà vợ ngồi im nhưng khi nhận nhà thì kéo đến ở luôn.

Tôi muốn hỏi tham khảo thêm ae. Tôi từng nói ko cần ông bà bên vợ giúp hay ở cùng nhưng thấy mọi người ko để ý gì. Kiểu kệ cứ ở

Gửi từ Xiaomi Redmi 8A bằng vozFApp

hayeuvietnam

Reaction score
0
chung1a1 said:
Chào các bác, dạo này thấy trend ở rể hot quá. Nên tôi muốn hỏi các bác về việc 2 vợ chồng mua nhà xong rồi nhà vợ kéo đến ở không? Có bác nào rơi vào hoàn cảnh đó chưa.

Hồi trước tôi bị vậy. 2 vợ chồng mua xong thì bố mẹ vợ và em vợ kéo đến ở luôn. Ông bà bên vợ từ bắc vào Sài gòn làm thêm việc để kiếm tiền. Em vợ làm ca tiện thể qua ở luôn. Hàng năm tôi phải trả tiền cho bố vợ vì công ông giúp gia đình. Tôi ko trả thì vợ lại cằn nhằn.
Nhà này bên chồng bỏ tiền nhiều hơn nhé, đợt cuối thiếu thì bố mẹ chồng gửi vào cho. Nhà vợ ngồi im nhưng khi nhận nhà thì kéo đến ở luôn.

Tôi muốn hỏi tham khảo thêm ae. Tôi từng nói ko cần ông bà bên vợ giúp hay ở cùng nhưng thấy mọi người ko để ý gì. Kiểu kệ cứ ở

Giờ ngồi lại nói chuyện thẳng với nhau thôi. Mất lòng trước, được lòng sau.

Cá nhân mình thì thấy có lẽ bác ko thống nhất quan điểm với vợ trước về những việc như thế này. Nên giờ thành ra như vậy.

Về cá nhân mình, thì bác có thể nói gia đình vợ ra ở trọ riêng. Bác và vợ có thể hỗ trợ tiền nhà (lấy từ tiền công hàng năm mà bác đang trả cho bố vợ ấy). Chứ còn nhà vợ mà ở chung, thời gian dài thì mặc định thành bác chui chạn nhé.

via vozForums for iPhone

Hổ đàng hoàng

Reaction score
0
phải nói rõ ràng với vợ trước, đọc thì đoán thớt sợ vợ

via vozForums for iPhone

morphing

Reaction score
0
bài này tôi đọc trên voz tầm vài tuần trước rồi, lạ nhỉ
bố mẹ vợ kéo đến ở xong đòi tiền trông nom nhà, xong thằng thớt bỏ vợ r

vuacanlong

Reaction score
1
mốt sinh con có bố mẹ vợ chăm giùm luôn cho :shame:

zinki

Reaction score
1
sợ vợ xong cay cú lên đây lập thread.. :look_down:

senkkt

Reaction score
4
:shame: thằng anh rể xấu xa. Hẳn nào hồi tôi xuống ở nhờ có vài tháng mà anh ra mặt đuổi tôi. Cực chẳng đã tôi mới ở nhờ nhé.lương 5tr thuê trọ làm sao. :canny:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

sitaka

Reaction score
1
chung1a1 said:

Thím nhìn cũng hơi giống hoàn cảnh lúc trc của mình nhưng khác cái là mình ở nhà vợ! Mà có gia đình ong anh bà con bên vợ xin ở cùng! Lúc đầu thống nhất ở 3 năm sẽ ở riêng! Nhưng từ khi ở năm 2015 đến nay vẫn vậy! Mà mình với vợ hiện ở chung cư còn nhà đó của vợ gia đình ông anh bà con ở lun rồi! Mún nói dọn đi cũng khó vì mẹ vợ thương họ! Haizz

I'mT

Reaction score
0
Bài này quen lắm,vợ trung địa à bác :stick:

Quang Dat

Reaction score
1
Hành văn như hành kinh vậy :doubt:

Gửi từ Samsung SM-T865 bằng vozFApp