⌨ vozForums Mechanical Keyboard Club - Thảo luận, giới thiệu, review...

addfzxcv

Reaction score
0
Có bàn phím nào gõ được được mà full size ~700k không nhỉ các bác? Có nên mua razer 2013 cũ hoặc fuhlen eraser (đều 800k) không?

giangchauver1

Reaction score
0
Cuối tuần đang định xuống HN mua cái phím cơ IKBC F108 RGB mà tự nhiên thấy nó lại lòi bản mới IKBC MF108 V.2 RGB Aluminum giá 170$ trên Amazon, Việt Nam thì lại chưa có

Leonardo De Kenji

Reaction score
0
giangchauver1 said:
Cuối tuần đang định xuống HN mua cái phím cơ IKBC F108 RGB mà tự nhiên thấy nó lại lòi bản mới IKBC MF108 V.2 RGB Aluminum giá 170$ trên Amazon, Việt Nam thì lại chưa có

Em cũng dân văn phòng, ngắm F108RGB mà giá hơi cố, giá mà có bản không led giảm tí tiền đi thì đẹp :beauty:

thangngo

Reaction score
0
Leonardo De Kenji said:
Em cũng dân văn phòng, ngắm F108RGB mà giá hơi cố, giá mà có bản không led giảm tí tiền đi thì đẹp :beauty:
văn phòng thì lấy bản KD104 là đẹp, cần gì phải led với RGB vì có chơi game đêm hay cần led lủng lòe loẹt đâu

bua_liem_than_khi

Reaction score
0
Nhờ các bác
bua_liem_than_khi said:
Mình mới chơi phím cơ nên nhờ anh em tư vấn bàn phím loanh quanh 1 triệu. Ưu tiên tkl, không quan trọng đèn led lắm, chỉ cần có sáng để mình gõ ban đêm là được. Mình thích phím cơ vì lúc trước gõ thử ko biết hàng hãng nào bấm nẩy nẩy cảm giác rất sướng so với gõ phím thường. Ngoài ra mình cũng ko ngại ồn, nghe clicky càng vui tai.

Mình cũng nghía qua mấy con như sau.

Fuhlen sm680r con này mức tb, giá ổn, nghe bảo phím ổn so với mức giá.
Eblue ekm 737, con này giá cũng rẻ nhưng ko ưu tiên lắm vì full phím.

Xiaomi, con này đọc mấy post ông tủ lạnh khen quá nhưng mà mình ko thích cái là nó dùng red switch bấm hơi nhẹ với cả trắng sáng sợ bẩn.

Fuhlen g87 con này bên hnc đang khuyến mãi thì phải rẻ đi dc chút, hơi quá tiền nhưng có chery switch ngon quá.

Các bác có nhận xét hay gt con phím nào khác thì càng tốt.

tru5tzz

Reaction score
0
Lần đầu bước chân vào chơi phím cơ nên không dám chơi lớn, hôm qua quyết định xách ví đi mua con James Donkey 619 bản brown. Cái này là đã tìm hiểu qua qua về lí thuyết rồi nên mới mua bản brown. Con này tôi mua là bản TKL, hàng mới nhưng là bản xách tay nên giá có vỏn vẹn 1tr.
Cảm nhận gõ là: gõ mềm mềm y như mấy cái bàn phím thời xưa ấy, nhưng vẫn có được độ mẩy cao. Lực nhấn cảm giác khá nhẹ, không như mấy con phím cơ dùng blue ngoài cybergame gần nhà. Về tiếng ồn thì theo lý thuyết thì nhiều người nói là đỡ ồn nhưng thực ra thì chỉ bớt được cái âm click của blue chứ độ ồn vẫn cao lắm. Có dèn nền nhưng là đèn vàng đơn sắc, cái này thấy đủ nhu cầu vì tính tôi chẳng cần cái RGB, chỉ cần cái bàn phím có đèn nền đẻ gõ trong đêm là được. Có 6 chế độ led khác nhau nhưng tôi ưng có 2 chế độ là bật full bàn phím và bật những phím được chọn.
Đánh giả tổng thể là gõ sướng, nhanh hơn so với lúc dùng cái bàn phím laptop.

Leonardo De Kenji

Reaction score
0
thangngo said:
văn phòng thì lấy bản KD104 là đẹp, cần gì phải led với RGB vì có chơi game đêm hay cần led lủng lòe loẹt đâu
Ngon đấy bác. Mà chốt lại Brown hay Red dân văn phòng gõ sướng hơn nhỉ để em chốt, máu quá rồi :beauty:

GoldMember

Reaction score
0
Leonardo De Kenji said:
Ngon đấy bác. Mà chốt lại Brown hay Red dân văn phòng gõ sướng hơn nhỉ để em chốt, máu quá rồi :beauty:
Brown Cherry gõ chán, khấc nhẹ như không, quen lâu ngày tưởng red. Ngu kiến của mình. :stick: Bác test thử xem sao có cảm giác vậy không. Test nguyên phím chứ đừng test lẻ 1 con.

jacobien

Reaction score
1
GoldMember said:
Brown Cherry gõ chán, khấc nhẹ như không, quen lâu ngày tưởng red. Ngu kiến của mình. :stick: Bác test thử xem sao có cảm giác vậy không. Test nguyên phím chứ đừng test lẻ 1 con.
đúng rồi, thực ra cái khấc của brown nó tí tẹo nếu không phải thuộc loại đôi bàn tay vàng thì cũng gần như bỏ qua luôn, gõ giống red 90% (brown mới luôn chứ không tính mấy con mòn khất), nếu mà mua nhiều switch để đổi gió gõ cho khác bọt này nọ thì mua 1 con là brown hoặc red, 1 con là blue, chứ mua cả brown lẫn red thì hơi phí :)

manungudoc

Reaction score
0
GoldMember said:
sure nhé, mình đã từng gõ poker 2 brown trong gần 1 năm. Hôm nay mệt mỏi, nặng tay là gõ thành red ngay :pudency::pudency::pudency:.
Đã thế cherry brown mà thêm set pbt nào dày dày kiểu enjoy nữa thì cảm giác như khấc ít hơn.