Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

thefriedcorn

Reaction score
2
Ginx. said:
1/ Thím mà năm ngoái dự bị, năm nay ko còn kiếm ra thanh niên nào khỏe nữa thì auto lên khám quận và khả năng đi bộ đội 80% luôn
2/ Gọi đến hết năm 27, nếu thím đã được tạm hoãn
1/ Tại mấy năm trước CHT ở xã quen nhà e nên đi khám rồi được cho về. Năm ngoái người khác lên nó ko biết với nhà e ko nói nên trúng tuyển luôn :sweat: Sau đó bố e mới ra nói ông CHT huyện (bố e quen ổng) thì ổng kêu chỉ còn cách đưa vô dự bị thôi :sweat: ko biết năm nay sao đây vì từ lúc dự bị về ko thấy giấy gọi đăng ký như mấy năm trước nữa :sweat:
2/ Học từ xa không được tạm hoãn thím ơi, năm nào cũng bị gọi khám mà nhờ quen nên được loại.

Anhcuzai

Reaction score
0
Thớt cho em hỏi tầm giá để chạy thường thường là bao nhiêu từ vòng đầu tiên thế ạ. Em ở ngoại thành HN ạ

mr_pronay

Reaction score
0
Mình đi dân quân cơ động đc 1 năm rồi nhưng vẫn chưa thấy giấy kết nạp dân quân, như vậy có sao k chủ thớt?
Mình cảm ơn
via vozForums for iPhone

mr_pronay

Reaction score
0
Mình đi dân quân cơ động đc 1 năm rồi nhưng vẫn chưa thấy giấy kết nạp dân quân, như vậy có sao k chủ thớt?
Mình cảm ơn
via vozForums for iPhone

Wenger Arsene

Reaction score
0
đi DQTV 4 năm rồi nhưng mình chưa được cấp cái giấy chứng nhận hoàn thành DQTV
hay lên xiên ông CHT nhẩy

hicacban

Reaction score
0
năm 2011 đã tạm hoãn 1 lần để học đại học
học xong đại học năm nào cũng khám, loại 6 (cận 5 độ)
năm 2018 nó lại gửi giấy khám, nhưng trước ngày khám 1 tuần mình té sang Pháp học tiếp tiến sĩ rồi
vậy cuối năm nay mình về nó có tính là trốn khám ko :sosad:

luatlinki

Reaction score
0
Mình từ xưa giờ chưa đc gọi bao giờ. Kể cả năm 11-12 chưa gọi đăng kí
Ra trường 3 năm rồi vẫn k thấy động tĩnh gì
Không biết giờ dính k ta

Gửi từ
bằng vozFApp

kieubangchu_ver2

Reaction score
0
B2- Rà soát công dân
Nếu muốn chạy chọt để ở nhà, thì đây là lúc thiên thời địa lợi nhất, giá rẻ dễ thoát… các thím sẽ đc gạch tên luôn khỏi vòng khám phường
Ginx. said:
Các trường hợp chạy mất tiền mà ko quan hệ quen biết:
[/size]- Các thím đi càng sớm thì càng mất ít, vào tới vòng quận/huyện trở lên mà chạy thì xác định chi cực đậm và phải có quan hệ ko thì auto đi hết vì từ năm 2018 bắt đầu làm rất gắt về chuyện chất lượng lính nvqs.
- Lên gặp trực tiếp CHT hoặc CHP mảng nvqs để đặt vấn đề. Đừng thông qua mấy ông bà tổ trưởng hay cò mồi gì cả, mất tiền hoa hồng mà chưa chắc đã xong việc đâu
- Nếu được gợi ý là đăng kí vào dân quân thì nên chấp hành. Thoát được lúc nào hay lúc đó.
Bác ơi, bác đang nói là Chỉ huy trưởng Nghĩa vụ quân sự là CHT cấp quận hay cấp phường thế bác? Mình dân đen làm thế nào gặp được thẳng CHT nhỉ :sad:

Mình gặp được họ rồi xin cho mình không phải đi NVQS thì họ sẽ nói thẳng chi phí hả bác? :D Hay họ sẽ nói vòng vo :sosad:

Những tháng, thời gian nào gặp CHT là phù hợp vậy bác :D
Có cần đợi đến khi có giấy sơ tuyển khám sức khỏe NVQS gửi về nhà không bác? Hay thế là muộn rồi (quá bước 2 mà bác nói)? :sad:

Chi phí các bước, các vòng ở HN thế nào vậy bác?

Ở TP HCM hay các nơi khác chắc cũng thế nhỉ? :D

Cám ơn bác nhiều :D