Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Ginx.

Reaction score
1
klington said:
https://thuvienphapluat.vn/van-ban/t...su-320439.aspx

https://bientap.vbpl.vn/FileData/TW/...Ty3CXvgeemRhYg

bác update mấy cái link này lên cho bọn nó khỏi hỏi mấy câu lặp đi lặp lại
:chaymau:

em chỉ hỏi bác 1 câu thôi, có khi nào vì thiếu chỉ tiêu quá, mình bị loạn, mà nó không ghi loạn, ghi sức khoẻ bình thường, rồi lên trại luôn không bác
Có nhé, cận nặng thành nhẹ, cận nhẹ thành cận siêu nhẹ là chuyện bình thường. Thiếu lính bị o ép quá nên cứ làm thôi thím.

kieubangchu_ver2 said:
Bác ơi, việc rà soát công dân này được như thế nào vậy bác? :D
Chỉ dựa vào hộ khẩu thường trú hả bác? Hay là sẽ có người đến tận nhà kiểm tra thực tế? :)

Cám ơn bác đã tư vấn nhiệt tình :byebye:
Lính dân quân sẽ đi phát giấy kèm điều tra thực tế luôn. Đa số lính dân quân đều nằm trên địa bàn nên nắm thông tin rất rõ về khu mình ở.

mabu999999999 said:
Cảm ơn thím, cho em hỏi 1 câu nữa thôi: trong giấy xác nhận sinh viên ghi thời gian đào tạo tối đa 6,5 năm thì em được miễn bao lâu vậy thím
Tối đa 6,5 năm là vì thím nợ môn. Còn quy chuẩn niên hạn 1 khóa đào tạo đối với các trường là 4 năm, 1 số trường là 5 năm thì chỉ được hoãn trong thời gian 4 hoặc 5 năm đó thôi.:gach:

bombo357

Reaction score
0
K biết mấy ông khám mắt trong đó khám kiểu gì nhỉ? Lỡ nó k chính xác với lúc mình đi khám ở ngoài thì sao thớt? Mình cận 1.75 loạn 2.5 mà vẫn lo lắm
mới ra trường bắt đầu sự nghiệp. Chưa trả nợ cho ba mẹ đc đồng nào mà phải đi thì khổ lắm

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

tuanlinhkth

Reaction score
0
Ginx. said:
Tầm tháng 9 có giấy rà soát, tháng 11 gọi khám vòng 1. Thím tình nguyện đi thì đẹp rồi, đỡ được cho anh em khác :beauty:
Vâng thím. 24t chưa thấy gọi lần nào. Chỉ lo dính cái trĩ nhẹ không được. Nếu nộp đơn thì nộp trước tháng 11 để người ta gửi giấy à thím?

Ginx.

Reaction score
1
talktoyou9x said:
cận bao độ thì không phải đi nhỉ các thím. he he. vẫn mù mờ về khoản này
Thím đọc lại post #1 của mình nhé. Đã update về tiêu chuẩn khám sức khỏe trong đó có cận. Còn thực tế cứ cận nặng là thoát thôi

jewelofchaos said:
May cũng kiếm được công việc độ thân, vì trước cũng học xong đại học mới đi, nhưng giờ chậm dân vcl bạn bè thì vợ con xây nhà cả rùi mình thì vẫn rúc nhà trọ đi kiếm cơm chưa để ra đc đồng cu nào tán gái. 26 rồi.
Ông bà già thì nói móc nói máy, đi làm lâu lâu về còn bị xóc đểu. Chán đéo tả đến 2/9 còn chả muốn về nhà.
Còn chuyện này, đỵt mẹ thằng xã đội trưởng hôm mình đi khám, có một thằng chạy tiền đến lúc mình thấy rõ thằng nồn xã đội trưởng nó chọc ngoáy tờ giấy kết quả khám của ông bác sỹ ghi cho thằng kia loại 5. Mà giờ nó cũng dặt dẹo sắp oẳng rồi. Còn mấy thằng lính nó mình thề có ngày mình cắt dái con trai chúng nó, đêm 30 ném cứt trộn mắm tôm trộn luyn trộn cát vào cửa nhà nó đỵt mẹ lũ chó
Nói thật thì bộ đội nghĩa vụ nước mình tiêu chuẩn đãi ngộ sau tại ngũ ko cao nên ai cũng muốn trốn. Mấy thằng đi các năm trước ra quân về mình thấy ko thằng nào có cái nghề ngỗng gì tử tế cả.

Ginx.

Reaction score
1
bombo357 said:
K biết mấy ông khám mắt trong đó khám kiểu gì nhỉ? Lỡ nó k chính xác với lúc mình đi khám ở ngoài thì sao thớt? Mình cận 1.75 loạn 2.5 mà vẫn lo lắm :sosad: mới ra trường bắt đầu sự nghiệp. Chưa trả nợ cho ba mẹ đc đồng nào mà phải đi thì khổ lắm :((

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
Như thím mà có đeo kính thì ở phường sẽ chỉ đo thị lực không kính thôi, cận nhẹ thế kia nếu bốc lên khám quận rồi sẽ có máy đo mắt cho thím.

tuanlinhkth said:
Vâng thím. 24t chưa thấy gọi lần nào. Chỉ lo dính cái trĩ nhẹ không được. Nếu nộp đơn thì nộp trước tháng 11 để người ta gửi giấy à thím?
Trĩ nhẹ độ 1 ko lòi ra thì chẳng sao đâu thím, có đơn tình nguyện CHT sẽ ưu tiên cho vụ khám sức khỏe để đẹp hồ sơ. Ai cũng cần thi đua cả mà :beauty:

irisfor33

Reaction score
0
đồng chí cho hỏi mắt tôi trước khám 2 bên đều 3,5 diot, ko mang kính giờ mắt mang kính vào nhìn bảng chữ mờ còn bỏ kính ra là chỉ thấy 3 dòng đầu thì xếp vào diện nào?

HolyshitLOL

Reaction score
0
Nghe nói luật mới là khám nghĩa vụ quân sự được tổ chức đầu năm, nghĩa là năm nay không tổ chức khám đúng không thím thread
? Tại làm xa mà còn mấy ngày phép, biết tính đường lỡ có bị gửi giấy thì còn để dành phép về khám

Gửi từ Nồi cơm điện cao tần Panasonic bằng vozFApp

thefriedcorn

Reaction score
2
1/năm ngoái e dự bị đến sáng giao quân thì được cho về vậy năm nay e có bị gọi tiếp không thím

2/em học đại học nhưng hệ từ xa, năm nào cũng bị gọi khám từ a->z ko được tạm hoãn vậy thì em bị gọi đến năm 25t hay 27t vậy thím

thefriedcorn

Reaction score
2
1/năm ngoái e dự bị đến sáng giao quân thì được cho về vậy năm nay e có bị gọi tiếp không thím

2/em học đại học nhưng hệ từ xa, năm nào cũng bị gọi khám từ a->z ko được tạm hoãn vậy thì em bị gọi đến năm 25t hay 27t vậy thím

Ginx.

Reaction score
1
irisfor33 said:
đồng chí cho hỏi mắt tôi trước khám 2 bên đều 3,5 diot, ko mang kính giờ mắt mang kính vào nhìn bảng chữ mờ còn bỏ kính ra là chỉ thấy 3 dòng đầu thì xếp vào diện nào?
Mắt sk loại 4, các chỉ tiêu khác mà loại 1 hết thì loại 4 này khả năng xếp vào dự bị

HolyshitLOL said:
Nghe nói luật mới là khám nghĩa vụ quân sự được tổ chức đầu năm, nghĩa là năm nay không tổ chức khám đúng không thím thread :byebye: ? Tại làm xa mà còn mấy ngày phép, biết tính đường lỡ có bị gửi giấy thì còn để dành phép về khám

Gửi từ Nồi cơm điện cao tần Panasonic bằng vozFApp
Đâu có thím, năm nay làm vẫn như mọi năm thôi. Chỉ có giao quân là giao đầu năm

thefriedcorn said:
1/năm ngoái e dự bị đến sáng giao quân thì được cho về vậy năm nay e có bị gọi tiếp không thím :sweat:
2/em học đại học nhưng hệ từ xa, năm nào cũng bị gọi khám từ a->z ko được tạm hoãn vậy thì em bị gọi đến năm 25t hay 27t vậy thím :adore:
1/ Thím mà năm ngoái dự bị, năm nay ko còn kiếm ra thanh niên nào khỏe nữa thì auto lên khám quận và khả năng đi bộ đội 80% luôn
2/ Gọi đến hết năm 27, nếu thím đã được tạm hoãn