Hỏi về thực phẩm bổ sung cho người trẻ

huynhnam1988

Reaction score
0
Mình mới tập gym lại dc 3 tháng sau nhiều năm. Lên được tầm 4kg. Giờ là 1m73, 67kg
Mình dùng như sau:
Sáng sớm:
1 viên multivitamin one a day
1 viên omega 3
1 viên lọc gan
1 muỗng whey rule 1
Ăn uống ngày 3 cử đều đặn, hạn chế mỡ, ăm nhiều thịt. Thỉnh thoảng uống 1 bịch sữa không đường xen kẽ vào lúc tầm 10h sáng và 3h chiều.
Trong lúc tập thì uống BCCA xtend
Sau khi tập ăn nhẹ và 1 muỗng whey rule 1
Hiện mình mới mua thêm preworkout C4 original. Mới xài thử nửa muỗng thì thấy có vẻ tập ít mệt hơn.
Mình đang nhờ người nhà bên US xách về thêm glucosamine và calcium để bổ sung thêm. Mình thấy bên đó uống tpbs nhiều lắm. Nên ng lớn tuổi bên đó khỏe lắm.
Mình muốn hỏi các bác các tpbs cần thiết như vậy ổn chưa và có cần thêm gì không?

Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp

WENBIE

Reaction score
4
Nghe toàn hàng chuẩn, biết lựa đó fen
Mua thêm creatine pha chung bcaa uống nha

sankhaukich

Reaction score
0
Mình sáng sớm tinh bột nghệ mật ong, 1 serving Scitec Nutrition với 400ml sữa tươi, trưa 1 viên Tinh dầu cá Omega 3 Kirkland, viên Glusotamine, 1 viên Calcium Magnesium Zinc . Trước khi tập 5 gram Creatine với C4, sau khi tập 1 serving whey Xtend ,trước khi ngủ uống tinh bột nghệ với 1 viên Tinh dầu cá Omega 3 Kirkland, viên Glusotamine, 1 viên Calcium Magnesium Zinc. Từ 45kg sau 2 năm lên đc 64kg, còn hộp tảo xoắn Nhật mà chưa uống :sogood:

huynhnam1988

Reaction score
0
WENBIE said:
Nghe toàn hàng chuẩn, biết lựa đó fen
Mua thêm creatine pha chung bcaa uống nha Image
Sau 1 cơn bạo bệnh thì mình rút kinh nghiệm rồi. Có nhiều tiền thì cũng k đem theo được. Nên giờ ưu tiên 1 chút cho sức khỏe.

WENBIE

Reaction score
4
huynhnam1988 said:
Sau 1 cơn bạo bệnh thì mình rút kinh nghiệm rồi. Có nhiều tiền thì cũng k đem theo được. Nên giờ ưu tiên 1 chút cho sức khỏe.

Tại fen đang tập gym nữa nên ko biết fen muốn mua đồ tpbs cho gym hay chỉ thuần muốn sức khỏe thôi
nếu tập gym thì Creatine quan trọng phết đó, còn C4 preworkout đừng có uống nhiều. Mua hũ nhỏ hoặc gói bé sample thôi. Khi nào mệt, buồn ngủ hãy uống

huynhnam1988

Reaction score
0
WENBIE said:
Tại fen đang tập gym nữa nên ko biết fen muốn mua đồ tpbs cho gym hay chỉ thuần muốn sức khỏe thôi
nếu tập gym thì Creatine quan trọng phết đó, còn C4 preworkout đừng có uống nhiều. Mua hũ nhỏ hoặc gói bé sample thôi. Khi nào mệt, buồn ngủ hãy uống
Cả 2 luôn bác, chứ k tập gym thì uống whey vs bcca thì hơi phí. Còn creatine mình chưa nghiên cứu, cũng có nghe nói mà nhiều ng nói này nói kia về creatine quá nên mình cũng sợ.
Còn C4 mình mua 30ser, mình tính uống mỗi lần nửa muỗng thôi. Tại mình thường tập tối vs lại đi làm cả ngày về uể oải quá. Hnay uống thử nửa muỗng thấy khả quan.

huynhnam1988

Reaction score
0
sankhaukich said:
Mình sáng sớm tinh bột nghệ mật ong, 1 serving Scitec Nutrition với 400ml sữa tươi, trưa 1 viên Tinh dầu cá Omega 3 Kirkland, viên Glusotamine, 1 viên Calcium Magnesium Zinc . Trước khi tập 5 gram Creatine với C4, sau khi tập 1 serving whey Xtend ,trước khi ngủ uống tinh bột nghệ với 1 viên Tinh dầu cá Omega 3 Kirkland, viên Glusotamine, 1 viên Calcium Magnesium Zinc. Từ 45kg sau 2 năm lên đc 64kg, còn hộp tảo xoắn Nhật mà chưa uống :sogood:
Mình ghét uống nghệ, dù nhà có đủ loại từ nước tới viên. Biết là nó tốt mà sao vẫn k nuốt nổi. Bác uống calcium tận 2 lần lận à? Có dư k hay tại liều nhỏ quá hả bác?

sankhaukich

Reaction score
0
Nếu muốn dùng preworkout thì mua riêng rẻ từng thành phần uống lợi hơn nhiều, bỏ ra 1tr5 pha 2 năm uống không hết mà còn tác dụng hơn bọn bán sẵn.
Tham khảo shop này: https://www.facebook.com/YourProteinSG/
⛔SIÊU ĐƠN CHẤT PRE-WORKOUT - HÀNG ĐỘC DÀNH CHO DÂN CHƠI

⛔CÓ THỂ TỰ MIX THEO CÔNG THỨC RIÊNG HOẶC MIX CHUNG VỚI NHỮNG LOẠI PRE-WORKOUT BLEND ĐỂ TĂNG TÁC DỤNG.