Hỏi về thực phẩm bổ sung cho người trẻ

huynhnam1988

Reaction score
0
bibanhoaitucqua said:
thấy thớt cũng lành tính nên mình tư vấn là cứ dùng omega3 và vitamin d là đủ rồi ăn uống bt đa dạng rau củ và tập thể dục hoặc tập gym hằng ngày là dc khỏi lăn tăn gì cả đâu :byebye: thịt thì ăn 1 ngày tầm 2 300g là đủ k cần nhìu
Sao mình k thấy multivitamin nhỉ, thấy nước ngoài uống cái này nhiều lắm đó bác.

OngToDanTau said:
thế các cụ muốn ăn giảm mỡ, chỉ tập TD bình thường thôi thì ăn tpbs gì???
Mình nghĩ phải bổ sung có vitamin thiếu yếu. Do ăn ít khi nào đủ lắm.

hoanganhtk said:
dầu cá, d3 k2, whey, magnesium
Mình thấy có K2 hơi mới. Nãy h ít bác nào đề cập.

Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp

janesjunioray4556

Reaction score
1
Glucosamine bên vịt cũng có mà phen.
Uống toàn tpbs như ông mà k 6 múi thì hơi phí.

Gửi từ HUAWEI BLL-L22 bằng vozFApp

sankhaukich

Reaction score
0
Hoa Tigon45 said:
Mua ở đâu uy tín bác ? Whey store được không ? :surrender: Trong tất cả các loại whey thì loại Isolate là tốt nhất à bác ?
Mỗi shop là đại lý mỗi hãng nên tùy loại mà mua bác ạ. Thấy có những shop rẻ, uy tín là YourProtein SG, MuscleUp, thegioiwwhey, Bull Man Store ...

janesjunioray4556

Reaction score
1
sankhaukich said:
Bạn dùng BCCA Xtend với Rule1 thì mua luôn bình whey Xtend có sẵn 7gr BCCA mà giá rẻ tầm trên dưới 1tr mà 100% isolate khá dễ uống, lợi đc hơn 500k :">
Ảnh
Rule 1 cũng có BCCA mà.m thấy cũng dễ uống,lâu lâu đi làm cầm 1 bình với pha thêm cafe, uống siêu tỉnh.

duongld2512

Reaction score
0
Nhờ các bác tư vấn giúp như mình nên bổ sung chất gì. Bị dạ dày uống có sao không.
30t, trước có bị gan nhiễm mỡ, men gan cao. Mới chạy bộ khoảng 1 năm giờ các chỉ số về mức bình thường.

anhlasep

Reaction score
0
Mình đi tập lấy sức khoẻ thì toàn đi tập chay. Ae nào có kinh nghiệm cho mình xin ít thông tin nên uống những loại nào k ạ@@

via vozForums for iPhone

huynhnam1988

Reaction score
0
janesjunioray4556 said:
Glucosamine bên vịt cũng có mà phen.
Uống toàn tpbs như ông mà k 6 múi thì hơi phí.

Mình mới tập lại thôi mà, ba cái vitamin thì mình uống tầm dc hơn tháng. tại có ng nhà xách về dùm nên mua bên đó, với lại bên đó tpbs cũng rẻ hơn.

janesjunioray4556 said:
Rule 1 cũng có BCCA mà.m thấy cũng dễ uống,lâu lâu đi làm cầm 1 bình với pha thêm cafe, uống siêu tỉnh.

mình pha với nước thì thấy k ngọt lắm, mà sao pha với 1 bịch sữa tươi k đường lại ngọt k chịu nổi, toàn phải 2 bịch mới dịu lại.
mà công nhận mình uống k thấy ngán.:beauty:

duongld2512 said:
Nhờ các bác tư vấn giúp như mình nên bổ sung chất gì. Bị dạ dày uống có sao không.
30t, trước có bị gan nhiễm mỡ, men gan cao. Mới chạy bộ khoảng 1 năm giờ các chỉ số về mức bình thường.
mình thấy bác cũng gọi là bước qua lứa tuổi sắp trung niên rồi, bác nên chăm tập thể dục và bổ sung vitamin. Mình trước cũng cậy sức khỏe, sau đó thì phải sấp mặt. giờ sợ quá nên lo cho sức khỏe:sosad:

anhlasep said:
Mình đi tập lấy sức khoẻ thì toàn đi tập chay. Ae nào có kinh nghiệm cho mình xin ít thông tin nên uống những loại nào k ạ@@

via vozForums for iPhone
bác tìm thử mấy bài nói về chạy bộ có ảnh hưởng sau này k, chứ mình đọc thì thấy nhiều ý kiến trái chiều quá. mà nếu bác chạy thì nên đầu tư giày xịn để đỡ bị chấn thương nhé.:beauty:

Hoa Tigon45

Reaction score
0
sankhaukich said:
Mỗi shop là đại lý mỗi hãng nên tùy loại mà mua bác ạ. Thấy có những shop rẻ, uy tín là YourProtein SG, MuscleUp, thegioiwwhey, Bull Man Store ...
Bác có uống men tiêu hoá gì không? Em cũng đang tìm loại men tiêu hoá tốt, không có hại cho cơ thể.