Hỏi Đáp. Về việc học lái ô tô B2

congalonton

Reaction score
0
E chưa có xe, chưa biết gì thì học có nhanh không các thím? Thấy bảo năm sau tăng giá nên cố năm nay kiếm cái bằng

Reaction score
0
congalonton said:
E chưa có xe, chưa biết gì thì học có nhanh không các thím? Thấy bảo năm sau tăng giá nên cố năm nay kiếm cái bằng
cứ chịu khó đi học với lái là qua hết thím à. có xe thì sau này quen nhanh hơn thôi.

congalonton

Reaction score
0
keyboard warriors said:
cứ chịu khó đi học với lái là qua hết thím à. có xe thì sau này quen nhanh hơn thôi.
E sợ ko có xe mỗi đi học ko sợ ko đỗ. Nếu ko đỗ thi lại mất thêm nhiều tiền ko thím hay phải học lai từ đầu ợ?

Reaction score
0
congalonton said:
E sợ ko có xe mỗi đi học ko sợ ko đỗ. Nếu ko đỗ thi lại mất thêm nhiều tiền ko thím hay phải học lai từ đầu ợ?
sợ éo gì, chăm đi học cẩn thận là đỗ hết. mình cũng có xe đâu toàn đi xe thầy với xe chip cũng thi được mà. sợ thì học B1-1 ấy. dễ hơn B2. lái số tự động thôi.

congalonton

Reaction score
0
keyboard warriors said:
sợ éo gì, chăm đi học cẩn thận là đỗ hết. mình cũng có xe đâu toàn đi xe thầy với xe chip cũng thi được mà. sợ thì học B1-1 ấy. dễ hơn B2. lái số tự động thôi.
Ok, nếu đỗ e ủng hộ shop con hollister nhé :v

Injokerisreal

Reaction score
0
congalonton said:
Đa số làm gì có ai có xe trước khi thi? Cứ học đi sợ cái gì. Có rớt thì đóng 300k xe chíp tổng cộng 1tr đợi 1 tháng sau thi lại thôi, gì mà căng :sogood: nói luôn nếu học ông thầy có tâm chạy chọt thì nếu rớt sa hình đừng vội về có khi cuối buổi đc thi lại luôn đóng 300k :shame:

StampZZ2

Reaction score
0
Nha Tien Tri said:
Dễ lắm bác ơi, em thi đậu rồi nên biết :D Lí thuyết giống như học môn giáo dục công dân thôi :adore: Chủ yếu căng thẳng ngay cái dốc thôi, qua được dốc là khỏe.
Em thì nghĩ là bài hàng đinh mới là bài khó. Dốc trông như vậy thôi nhưng thực ra rất đơn giản, chỉ là chân côn của các bác phải nhả từ từ và các bác quen được cái độ "rung" của máy.

Nha Tien Tri

Reaction score
1
StampZZ2 said:
Em thì nghĩ là bài hàng đinh mới là bài khó. Dốc trông như vậy thôi nhưng thực ra rất đơn giản, chỉ là chân côn của các bác phải nhả từ từ và các bác quen được cái độ "rung" của máy.
Đây là lí do chỗ mình thi rớt cực nhiều nè
Thay vì tập cảm nhận độ "rung" thì tốt nhất nên nhìn vòng tua, nhiều người cảm nhận sai, rung cũng nhiều mức độ, với tùy xe mới hay nát nữa, với người lái xe lần đầu, hoặc nhà không có xe thì khó, chưa tính sự căng thẳng khi thi nữa!
Còn hàng đinh mình chưa bao giờ cán ống hơi, nên không sợ

Grommash Hellscream

Reaction score
1
congalonton said:
rớt lần đầu được thi lại lần 2, nếu rớt lần 2 phải thi lại từ đầu (lý thuyết)