Hỏi Đáp. Về việc học lái ô tô B2

tk_46kd2

Reaction score
0
dangom2016 said:
Thế ông ngồi im ko được hé mồm nghe chưa:stick:
mình đậu rồi, mình thuộc 30% còn lại :gach:
29/30
95/100
90/100

tk_46kd2

Reaction score
0
tieudoan208 said:
E hoỉ ké ở HN cơ sở nào chất lượng ạ
Còn tùy bạn ở khu vực nào, chọn trường gần gần đi lại cho đỡ vất vả
Hôm trước mình vừa thi ở trường Ngọc Hà bên Mê Linh (Cơ sở cũ ở gần cầu Thăng Long), trường mới, xe mới hết, mỗi cái là hơi xa, 7-8km từ bên kia cầu Thăng Long.

Grommash Hellscream

Reaction score
1
congalonton said:
Thi lại từ đầu mất bn vậy thím?
hình như là 390k, (lý thuyết sa hình đường trường), còn giá cụ thể mỗi món e quên mất rồi

toujouaya9x

Reaction score
0
mọi ng có vẻ thích học cho nhanh chóng rồi đi nhỉ, t học 1 tuần 2 buổi, trong hơn 2 tháng, cứ 1 sa hình là lại 1 đường trường, sau thi xong cái là lái chắc tay luôn, đỡ nguy hiểm ng khác, chứ cứ cố học mót 4 buổi sa hình để thi cho xong thì ko hay lắm đâu.

Apocalypse Riders

Reaction score
2
thi thì nên dí thêm 200k để chọn xe, thường 1 trường lái bao giờ cũng có 1 hoặc 2 xe ghẻ, vặn garanti nhỏ để hay chết máy... tập xe nào thì cứ đóng tiền chọn xe đấy cho yên tâm

về phần bài thi thì trượt nhiều nhất là đề pa nhưng thực ra bài này dễ, cứ nhả côn đến lúc hơi giật máy thì đạp lút ga là bao qua, kể cả côn chưa bám hết thì cũng ko trôi xe
bài ghép ngang thì vào được chuồng nếu xa hoặc gần lề quá chưa dính chip thì chỉnh lại, chỉnh ko đc thì vọt mẹ ra mất 5 điểm

tk_46kd2

Reaction score
0
Grommash Hellscream said:
hình như là 390k, (lý thuyết sa hình đường trường), còn giá cụ thể mỗi món e quên mất rồi
Mình vừa thi xong:
Lý thuyết: 90k, qua được lý thuyết thì tiếp vào sa hình
Sa hình: 300k, qua được sa hình thì được thi đường trường
Đường trường: 60k, nếu qua đường trường thì đóng thêm 135k để ra bằng
Chi phí làm hồ sơ thi lại thì mình ko rõ bao nhiêu, vì 1 phát qua luôn, nhưng hình như là 300k, 1 tháng sau thi lại.

kk_nsk_91

Reaction score
0
Khoai0em said:
cái đề pa lên dốc. Cứ táng chân ga trước, lên tầm 3000 thì ghìm lại, nhả chân côn từ từ, thấy đầu xe hơi có hướng bốc bốc là nhả tay phanh, auto lên :v mỗi tội đi thế thì phá xe nếu là xe nhà
Cái này là thao tác đúng mà xím, mình vừa qua bằng tạm của nhựt lùn xong, bọn này có giáo trình cụ thể luôn đạp phanh sao, côn sao, ga sao luôn, chứ éo phải mỗi ng 1 kiểu.
Lên dốc mình thấy dễ vãi ra ấy, tua 2k5 nhả côn đến khi nào kim nó hơi chùng xuống thì hạ phanh tay là lên thôi.

dangom2016

Reaction score
0
tk_46kd2 said:
Mình vừa thi xong:
Lý thuyết: 90k, qua được lý thuyết thì tiếp vào sa hình
Sa hình: 300k, qua được sa hình thì được thi đường trường
Đường trường: 60k, nếu qua đường trường thì đóng thêm 135k để ra bằng
Chi phí làm hồ sơ thi lại thì mình ko rõ bao nhiêu, vì 1 phát qua luôn, nhưng hình như là 300k, 1 tháng sau thi lại.
giờ chi phí học lái xe bao nhiêu thím?
sắp tới ko biết tăng bao nhiêu:sexy:

Vauzer

Reaction score
0
tuần 1 buổi cũng được, học tầm 3-4 là quen ấy mà