Có ai mua nhà xong rồi gia đình nhà vợ kéo đến ở không?

chung1a1

Reaction score
0
worldnclass said:
Đẻ con đi có người hầu luôn tiện thế còn gì :surrender::surrender: Đẻ nhanh không có thằng khác đẻ hộ đó :adore::adore:
Hôm trước bà mẹ vợ cũng nói câu tranh thủ đẻ đi để ông bà trông luôn thì tôi nói là nếu đẻ thì sẽ nhờ nhà nội. Nhà nội trông giúp không lấy đồng nào đâu. Thấy bà mẹ vợ ra quát vợ cái gì đó ko nhớ rồi vô phòng

chung1a1

Reaction score
0
xvitcolunx said:
Thớt sai lầm ở chỗ nhận tiền nhà vợ để mua . Rồi sai ở chỗ ko nói chuyện trước với vợ lúc mới dắt vô . Giờ một cục rồi biết làm sao mà gỡ . :go:
Tôi ăn được gì của nhà vợ mà kêu tôi nhận. Khi cưới công việc của vợ ko ổn định, có bầu là nghỉ làm. Mọi chi phí ăn ở đi lại đều do tôi chi ra. Vợ kêu hồi trước lấy tiền nuôi em ăn học nên tích lũy ko được bao nhiêu. Sau khi con lớn thì nhà chồng xin việc cho đi làm.

Mua nhà 2 đợt đầu thì vợ chồng cùng nhau bỏ tiền ra. Tôi bỏ nhiều hơn nhưng cái đó tôi ko xét vì dù sao vợ cũng đẻ con. Đợt 3 thì bố mẹ chồng gửi vào. Ông bà bên vợ còn mấy đứa em nên ông bà thừa khôn để ngồi im. Vì ông bà vào đây mục đích đi làm kiếm tiền chứ tôi dc đồng nào mà kêu lấy tiền bên vợ.

conmoedethuong

Reaction score
0
-Andy- said:
Hỏi ngu phát ""Dân Trung Địa" là người miền trung hả các bác???

Tức Nghệ An - Hà Tĩnh - Quảng Nam - Đà Nẵng....
Trung địa, hay còn gọi là xứ Shire, chứ miền trung cái gì. Phân biệt vùng miền báo mod bây giờ :canny:

chung1a1

Reaction score
0
DienKhanh said:
Thếphải trả lương mà ông thớt đi làm về còn phải nấu cơm cho cả nhà, nhà có cãi nhau thớt là chủ mà phải dắt con trốn ra ngoài cho đỡ ngột ngạt, tôi thấy ko khác gì kiếp đi ở rễ hết. Việc cần giải quyết là vợ của bác ấy, cần thì cứ căng ra mặt với vợ 1 trận, thử xem đứt dây nó ra làm sao, vợ chồng ko đồng lòng làm việc gì cũng khó.
2 vợ chồng hậm hực cãi nhau suốt rồi bác. Tranh luận đủ đường. Tôi cũng nói con đi học rồi, ko muốn nhờ vả gì. Tiền mua nhà thì vay mượn chứ dư được đồng nào đâu. Từ ngày cưới tôi phải chi tiền cho toàn bộ gia đình, vợ mới đi làm gần đây. Nói chung thiếu trước hụt sau chứ ko phải dư tiền gì.

Trước còn cãi nhau bí mật giờ cãi nhau ầm ầm. Chỉ thiếu mỗi nước chỉ tay kêu bố mẹ vợ đi. Ông bà bên vợ biết nhưng kệ, coi như ko thấy.

Tieu Long Nu .

Reaction score
0
Còn nhà mình thì ông bà già thương con gái muốn cho nhà để 2vc ở riêng cho tự do (nhà mình có quan điểm con cái với bố mẹ ở riêng từ thời ông bà).
Nhưng bố mẹ chồng quan điểm thì nhất định đi theo con trai (chồng mình), chồng mình ở đâu ông bà ở đó. Ôbg mình thấy thế nên lưỡng lự. Có nhà thím nào gặp trường hợp này ko? Làm sao để giải quyết êm việc ở riêng được nhỉ?

via vozForums for iPhone

kothay

Reaction score
0
chung1a1 said:
Tôi ăn được gì của nhà vợ mà kêu tôi nhận. Khi cưới công việc của vợ ko ổn định, có bầu là nghỉ làm. Mọi chi phí ăn ở đi lại đều do tôi chi ra. Vợ kêu hồi trước lấy tiền nuôi em ăn học nên tích lũy ko được bao nhiêu. Sau khi con lớn thì nhà chồng xin việc cho đi làm.

Mua nhà 2 đợt đầu thì vợ chồng cùng nhau bỏ tiền ra. Tôi bỏ nhiều hơn nhưng cái đó tôi ko xét vì dù sao vợ cũng đẻ con. Đợt 3 thì bố mẹ chồng gửi vào. Ông bà bên vợ còn mấy đứa em nên ông bà thừa khôn để ngồi im. Vì ông bà vào đây mục đích đi làm kiếm tiền chứ tôi dc đồng nào mà kêu lấy tiền bên vợ.
nghe giọng cũng máu chó manh động thế mà chịu nhịn bọn nhà vợ, kể cũng lạ :sweat:

chung1a1

Reaction score
0
kothay said:
nghe giọng cũng máu chó manh động thế mà chịu nhịn bọn nhà vợ, kể cũng lạ :sweat:
Sắp toang rồi, bất kể chuyện gì là cả nhà lao vào cãi nhau. Chắc cuối tháng này ông bà ko đi thì sớm muộn cũng có chuyện. Ở mấy năm rồi chứ có phải 1-2 tháng đâu. Khổ quá ai mà sống nổi

jerry.love

Reaction score
0
chung1a1 said:
Sắp toang rồi, bất kể chuyện gì là cả nhà lao vào cãi nhau. Chắc cuối tháng này ông bà ko đi thì sớm muộn cũng có chuyện. Ở mấy năm rồi chứ có phải 1-2 tháng đâu. Khổ quá ai mà sống nổi
theo dõi cái topic này từ đầu tới cuối chán thím, cứ lải nhải kể lể than vãn như đàn bà, anh em đã phân tích rõ ràng, lại còn có những câu chuyện thực tế.
thím ko cứng lên dc với vợ và nhà vợ thì ráng mà chịu. lỗi của thím là chọn vợ sai. con vợ nó đã như vậy còn bàn bạc gì nữa, cứ quyết đoán mạnh tay vào.

Esuke

Reaction score
0
chung1a1 said:
Mạnh mẽ lên thím, cùng lắm vứt cái đơn lên bàn luôn. Âu cũng là bài học kinh nghiệm cho các thím lấy vợ vùng trung địa. Bạn mình cũng phải nuôi em vợ từ cấp 3 (đón về nhà chồng luôn), may là nhà của ông bà già nó nên ko có bị ntn.

Bede_mienque

Reaction score
0
Tieu Long Nu . said:
Còn nhà mình thì ông bà già thương con gái muốn cho nhà để 2vc ở riêng cho tự do (nhà mình có quan điểm con cái với bố mẹ ở riêng từ thời ông bà).
Nhưng bố mẹ chồng quan điểm thì nhất định đi theo con trai (chồng mình), chồng mình ở đâu ông bà ở đó. Ôbg mình thấy thế nên lưỡng lự. Có nhà thím nào gặp trường hợp này ko? Làm sao để giải quyết êm việc ở riêng được nhỉ?

via vozForums for iPhone
nói rõ với chồng thôi, rõ ràng ngay từ đâu, có mất lòng thì mất lòng luôn