Có ai mua nhà xong rồi gia đình nhà vợ kéo đến ở không?

LietDuongCuSi

Reaction score
1
oggy.nhamhiem3 said:
rồi tương lai họ hàng bên vợ nhà anh sẽ bồng bế nhau lên nhà anh ở tiếp thôi. Tiện thể cho tớ hỏi vùng trung địa là ở đâu thế :v tớ chưa lấy vợ nên hỏi để biết đường tránh :sweat:
Trung địa = 36

floai

Reaction score
0
chung1a1 said:
Chào các bác, dạo này thấy trend ở rể hot quá. Nên tôi muốn hỏi các bác về việc 2 vợ chồng mua nhà xong rồi nhà vợ kéo đến ở không? Có bác nào rơi vào hoàn cảnh đó chưa.

Hồi trước tôi bị vậy. 2 vợ chồng mua xong thì bố mẹ vợ và em vợ kéo đến ở luôn. Ông bà bên vợ từ bắc vào Sài gòn làm thêm việc để kiếm tiền. Em vợ làm ca tiện thể qua ở luôn. Hàng năm tôi phải trả tiền cho bố vợ vì công ông giúp gia đình. Tôi ko trả thì vợ lại cằn nhằn.
Nhà này bên chồng bỏ tiền nhiều hơn nhé, đợt cuối thiếu thì bố mẹ chồng gửi vào cho. Nhà vợ ngồi im nhưng khi nhận nhà thì kéo đến ở luôn.

Tôi muốn hỏi tham khảo thêm ae. Tôi từng nói ko cần ông bà bên vợ giúp hay ở cùng nhưng thấy mọi người ko để ý gì. Kiểu kệ cứ ở

Gửi từ Xiaomi Redmi 8A bằng vozFApp
đuổi thôi fen, ko thì chia tay đòi nhà:sweat:

floai

Reaction score
0
oggy.nhamhiem3 said:
rồi tương lai họ hàng bên vợ nhà anh sẽ bồng bế nhau lên nhà anh ở tiếp thôi. Tiện thể cho tớ hỏi vùng trung địa là ở đâu thế :v tớ chưa lấy vợ nên hỏi để biết đường tránh :sweat:
nhà vk thớt ở đó à fen

comnguoi

Reaction score
1
Vợ chồng ở với nhau còn có bn chuyện giờ thêm lô lốc tập thể vô thì ở thế shit nào đc để thoải mái

Nhà là phải đúng nghĩa nhà, trường hợp của thớt quả là đau thương

ChungSeiker

Reaction score
0
Thớt vào update tình hình đi thôi thớt ơi, hay tạch rồi:surrender:

hplt

Reaction score
0
anhdet1989 said:
Chuẩn cmn luôn. Chỗ người lớn cần chia sẻ kinh nghiệm, zô chỏ mõm sủa 1 câu vô thưởng vô phạt thể hiện sự ngu học :rofl:

Chưa có 1 comment phàn nàn cách trình bày của ông thớt mà zô thở 1 câu thúi rùm bị 1 đống chửi ko biết sai mà ngậm mõm lại còn sủa hung hăng :look_down:

Comment chửi trước của t thì ko dám rep, lén đi report xúc phạm người khác. Ôi thương thế, chú xin lỗi đã làm tổn thương puppy nha :lmao: Đệch mợ sợ quá cơ :rofl:
https://vozforum.org/showthread.php...#post156592639

@gửi các bé khăn quàng đỏ: voz càng ngày rác vì các bé, éo chia sẻ hay khuyên bảo đóng góp j hay cho 1 thread thì im mõm, vào cứ thích comment chửi ngu hay comment éo liên quan đến chủ đề cần bàn,... để thể hiện cái nồi gì thế? thể hiện bản chất ngu học, trẻ trâu, não pig à? :canny:
nó đi rp mà còn dốt k biết cách rp nữa chứ

Thu Minh .

Reaction score
3
Esuke said:
Mấy trường hợp bị zay toàn dân xứ hobbit ko chứ bth hiếm gặp lắm. Lấy vợ thì né ra cho lành, bạn mình lấy vợ HT phải gồng gánh thêm đứa em vợ ở quê ra học từ cấp 3. Ở chung nhà của ông bà già nó kìa :chaymau:

Dân xứ này nó bầy đàn nên 1 người trụ đc nó kéo hết họ hàng hang hốc ra à
Hoa thơm cả cụm:chaymau: