Ae vào tâm sự tí .. Sự thay đổi của thành phố Hải Phòng

green

Reaction score
0
xin.dung.hoi.vi.sao said:
Hải Phòng trước nhiều lợi thế mà không biết tận dụng, giờ Quảng Ninh vượt xa rồi còn ca ngợi gì nữa.

Thành phố ngoài khu vực cảng ra thì cũ kỹ, người dân nói thật là lười, trưa toàn 11h30 là đóng cửa ngủ đến 1h30 mới dậy đi làm, vẫn giữ nếp thời bao cấp.

Theo mình thấy nếu vẫn thế thì sớm muộn cũng bị các thành phố xung quanh vượt xa
cho mình hỏi QN hơn HP và giờ QN vượt xa HP về cái j thế ? bao nhiêu tranh cãi trên otf và voz này giờ vẫn có người như bạn chắc nhìn mấy khu vui chơi giải trí của Hạ Long so sánh với nội thành HP à :look_down:

Nền kinh tế của 1 thành phố trực thuộc trung ương, thành phố công nghiệp đi so với 1 tỉnh phát triển về dịch vụ, bạn cứ lên gg search mấy cái bài so sánh HP và QN đủ hiểu nền kinh tế HP nó vượt QN đến mức nào nhé

N.Louis

Reaction score
2
Đợt vừa rồi xuống hp chơi cũng thấy phát triển thật :adore:

Doris Yeh

Reaction score
0
kyokoyo said:
chạn to ko mai phen ??? :gach::gach::gach:
Với một thằng không nhà không cửa như tôi thì có thể gọi là to.

via vozForums for iPhone

comrang_123

Reaction score
0
karaoke0_0 said:
Tội phạm với Công An các kiểu ở Hp thì sao rồi thím, đi lâu quá không về rồi, cũng ngót nghét gàn chục năm rồi ấy.
Hải Phòng h rất bình yên nhé thím
tối tầm 10h là cơ động đầy đường
chắc các thành phần bất hảo đều đi tỉnh khác hết rồi hehe :byebye:

comrang_123

Reaction score
0
boykatty said:
Bác Thành là Bí Thư Thành Ủy ông ơi :gach:
chủ tịch là bác Tùng :go:
đến chịu!
em bị nhầm ý
vì có thời bác ý làm cả chủ tịch nữa
mà bác Tùng này lên hiền quá, cứ đù đà đù đơ kiểu gì ý
đúng là 1 nước ko thể có 2 vua
bác Thành sắc sảo bao nhiêu thì phải để 1 người yếu hơn lên để dễ quản :gach:

comrang_123

Reaction score
0
green said:
cho mình hỏi QN hơn HP và giờ QN vượt xa HP về cái j thế ? bao nhiêu tranh cãi trên otf và voz này giờ vẫn có người như bạn chắc nhìn mấy khu vui chơi giải trí của Hạ Long so sánh với nội thành HP à :look_down:

Nền kinh tế của 1 thành phố trực thuộc trung ương, thành phố công nghiệp đi so với 1 tỉnh phát triển về dịch vụ, bạn cứ lên gg search mấy cái bài so sánh HP và QN đủ hiểu nền kinh tế HP nó vượt QN đến mức nào nhé
bác gãi đúng chỗ ngứa của em
e nghĩ Quảng Ninh chỉ hơn Hải Phòng về mảng dịch vụ du lịch
các mảng khác thì ko có tuổi :byebye:

comrang_123

Reaction score
0
chung193 said:
lại nhớ đến thằng cha nào lúc về hưu bảo tôi tặng nhân dân tp HP công trình nhạc nước trước khi về hưu, 200 tỉ, lồi lên nhìn như cái máng lợn ở giữa hồ Tam Bạc, sau này bóc phốt ra nhạc nước làm éo gì đến 200 tỉ, nghĩ mà hài. HP mấy năm nay đúng là đang xây dựng nhiều, bộ mặt tp nhìn thay đổi so với các năm trước rất nhiều
=))
cái vụ đấy phốt to của thành phố, e còn chưa nhìn đc cái công trình nhạc nước nó ấy như thế nào cơ
may là chưa thanh toán , chứ ko là 200 tỷ mua đc đống sắt vụn:brick:

comrang_123

Reaction score
0
Tosser said:
cách đây 11 năm quyết tâm dứt áo ra đi và hứa sẽ ko bao h quay về làm ăn ở mảnh đất đó :)) nhưng đợt tết vừa rồi về đã thay đổi suy nghĩ :D có quá nhiều thứ có thể bắt đầu hp hehe
Hải Phòng welcome bạn
về đi mai fen

comrang_123

Reaction score
0
tiendatts said:
lương thì có mỗi VF là hơn mặt bằng chung, còn đâu thì vấn tìu lắm :pudency:
nếu làm logistics thì nên về nhé, ngành này đang thiếu nhân sự đó, nhiều job lắm, chịu khó tìm sẽ kiếm đc chỗ ngon,
giờ có SITC DINH VU lương thưởng cao hơn VF rồi nhé bác
Vietfracht đợt thay đổi nhân sự liên tục, h kém nhiều rồi. kho lại cũ.

comrang_123

Reaction score
0
Ga Ga Ga said:
Giờ mình đã thấy ùn ứ rồi, chỗ Lạch Tray Tô Hiệu có khi còn tắc. Ngay cả đường Đà Nẵng nhà mình giờ sáng tối đều đông.

Hải Phòng của mình, là cây hoa đại ngõ cũ. Ngõ cũ hẹp veo, chỉ đủ 2 xe đạp tránh nhau. Ngõ cũ phình ra nơi ấy có 1 bể nước tập thể. Sáng sáng tối tối trẻ con mang ca nước ra đấy đánh răng.

Hải Phòng của mình là biển Cát Hải khi còn hoang sơ, nơi bãi Hoàng Châu từng đuổi theo chong chóng cỏ trên cát. Bế con chó nhỏ cùng ra biển, 4 mẹ con cô cháu và chó mắc kẹt khi thủy triều lên. Ngồi trên thuyền thúng "giải cứu" nhìn bầu trời đêm, lúc ấy quá nhỏ để suy nghĩ sâu sắc và ghi nhớ, chỉ mong mau về xem bác cho ăn gì. Mỗi hè đều ra biển quê, cho đến khi bận rộn thèm đi nơi khác.

Hải Phòng của mình là hàng cây gạo đã là dĩ vãng từ lâu trên đường Lê Lợi. Lớp 3 đã tư đạp xe đến trường, trêu đùa những tán bóng mỗi trưa. Lên lớp 5, hàng cây bị chặt. Cũng là lời tạm biệt tuổi thơ từ đó.

Hải Phòng của mình, là thư viên quận Ngô Quyền từ hồi còn trụ ở vườn trẻ, đến lúc chuyển qua Ngã 6 trong ủy ban. Nơi ấy có 1 cô gầy 1 cô béo, thân thiện nhiệt tình. Nơi mở ra vùng trời bao la và đại dương lịch sử ngút ngàn qua sách vở

Hải Phòng của mình, là quán bánh đa cua trên đường Lê Lợi, Lê Lai, nhưng gần gũi hơn cả là mấy quán bánh đa thịt trong ngõ. Là bánh cuốn mà nước mắm ninh xương thêm nấm. Là xúp, là chí chương, bánh bèo ốc chè chợ Lương Văn Can và chợ Cầu Tre. Có cả bánh mì rau cổng trường Thái Phiên. Và quẩy nóng bánh bao chiên đường Trần Phú.

Hải Phòng của mình là 2 cây cầu đến Metro. Nhớ mùa hè trời nắng đạp xe đi hoc, mà trong mắt rực rỡ phượng đỏ. Metro đã từng là biểu tượng xa xỉ trong mắt một số người khi "nhà mặt đường" mới đươc cấp thẻ để đi. Tôi cũng vậy. Lần đầu tiên choáng ngợp với 1 nơi to đên thế, vào quầy đông lạnh còn phải mặc áo phao.

Hải Phòng của mình là gia đình, trường học, thày cô và bạn bè. Là nơi "đất ở", cũng là nơi tâm hồn ở.

Giờ đây đang ngắm những dải đèn và cao ốc sáng lung linh HN nhớ về màu nắng êm dịu của thành phố. Ngay HN, chưa gia đình, chưa ông to bà lớn gì nhưng năm ngoái chỉ về HP 4 lần. Gia đình vẫn gặp, bạn bè vẫn gặp, chỉ là ít có thời gian với thành phố. Thế mà cứ luôn lòng nói yêu :sosad:

PS: nay tự dưng nhớ TP nên dông dài. Ghi vào đây kỉ niệm sau này đọc lại :)
thím viết hay quá ạ
em đọc cũng thấy thấm
e thích vẻ thanh bình ko bon chen của HP .