Ae vào tâm sự tí .. Sự thay đổi của thành phố Hải Phòng

xin.dung.hoi.vi.sao

Reaction score
1
Hải Phòng trước nhiều lợi thế mà không biết tận dụng, giờ Quảng Ninh vượt xa rồi còn ca ngợi gì nữa.

Thành phố ngoài khu vực cảng ra thì cũ kỹ, người dân nói thật là lười, trưa toàn 11h30 là đóng cửa ngủ đến 1h30 mới dậy đi làm, vẫn giữ nếp thời bao cấp.

Theo mình thấy nếu vẫn thế thì sớm muộn cũng bị các thành phố xung quanh vượt xa

kuroko

Reaction score
0
xin.dung.hoi.vi.sao said:
Hải Phòng trước nhiều lợi thế mà không biết tận dụng, giờ Quảng Ninh vượt xa rồi còn ca ngợi gì nữa.

Thành phố ngoài khu vực cảng ra thì cũ kỹ, người dân nói thật là lười, trưa toàn 11h30 là đóng cửa ngủ đến 1h30 mới dậy đi làm, vẫn giữ nếp thời bao cấp.

Theo mình thấy nếu vẫn thế thì sớm muộn cũng bị các thành phố xung quanh vượt xa
bị vượt lâu r :gach::gach:, được cái mình lại thích cái yên tĩnh vắng vẻ đấy.
Làm gần năm dưới Hải Phòng. Hồi đấy mình theo sếp về làm kho ngoại quan. Kho bên mình tít tận KCN vừa và nhỏ MP đình vũ, lưng giáp với kho của bên Liên việt logistics ( hình như là cty con của Lien việt post bank ).

Mình trọ ở Kiều Hạ, đối diện với tân cảng 128. Ngày nào cũng bon chen với xe cont :sogood: , cái chỗ bùng binh chân cầu bạch đăng đúng khiếp, trung bình 1 tuần gặp cảnh đắp chiếu 1 lần :stick::stick:

Hồi trở lại HN, vẫn bị ngợp 1 thời gian vì đông đúc quá.

tiendatts

Reaction score
0
tuantiu105 said:
Lương lậu ở HP thế nào rồi mai fen. Chứ mấy năm trước thấp quá.
Mà nhờ ông Tùng đó mà Vĩnh Bảo đẹp thấy rõ, nguyên cái đường đôi từ thị trấn về đến Trạng, rồi cầu Hàn, cầu chỗ cầu phao Đăng cũ, cầu bắc qua sông Hóa, v.v. Đẹp lên thấy rõ.
Lương mà tăng thì sau này về nước về HP làm, chán xa quê rồi. :sosad:
lương thì có mỗi VF là hơn mặt bằng chung, còn đâu thì vấn tìu lắm :pudency:

Tosser

Reaction score
0
cách đây 11 năm quyết tâm dứt áo ra đi và hứa sẽ ko bao h quay về làm ăn ở mảnh đất đó :)) nhưng đợt tết vừa rồi về đã thay đổi suy nghĩ :D có quá nhiều thứ có thể bắt đầu hp hehe

Doris Yeh

Reaction score
0
Có anh em nào có offer job ngon ngon ở HP không? Mềnh không phải người HP nhưng sắp làm rể HP và nếu được thì về HP sống, Hà Nội bon chen mệt quá.

boykatty

Reaction score
0
comrang_123 said:
các bác ạ, em sinh ra và lớn lên tại Hải Phòng ( e có thời gian lên HN sống và làm việc 7 năm xong quay lại Hải Phòng ). Hải Phòng mấy năm nay phát triển lắm. đường xá cầu cống nhà cửa công viên ..được sửa sang và xây mới nhiều lắm. thành phố được đầu tư rất nhiều, cuộc sống của người dân được cải thiện ..
e là e rất biết ơn bác Lê Văn Thành ( chủ tịch thành phố ), bác ấy ng Vĩnh Bảo, HP , 5 năm bác ấy lên làm thay đổi thành phố rất nhiều. nhưng năm nay là năm cuối trong nhiệm kì của bác ấy rồi .. mà trung ương mới ra cái luật là ko cho người địa phương giữ các chức vụ chủ chốt của thành phố, nên khả năng nhiệm kì sau là bác ấy ko làm Chủ tịch TP nữa r ..
tự dưng e thấy hoang mang và buồn man mác.. không biết bao giờ lại có 1 vị lãnh đạo có tâm có tầm như bác ấy về Hải Phòng nữa .. :(
Bác Thành là Bí Thư Thành Ủy ông ơi :gach:
chủ tịch là bác Tùng :go:
đến chịu!

kyokoyo

Reaction score
0
Doris Yeh said:
Có anh em nào có offer job ngon ngon ở HP không? Mềnh không phải người HP nhưng sắp làm rể HP và nếu được thì về HP sống, Hà Nội bon chen mệt quá.
chạn to ko mai phen ??? :gach::gach::gach:

green

Reaction score
0
Neo8X_hp said:
Có phải bạn Trang trong ảnh kia ko :)

Gửi từ Xiaomi MI MAX bằng vozFApp
Nhầm người rồi ae, vợ mình trong avatar, tên Thảo :gach: