Ae vào tâm sự tí .. Sự thay đổi của thành phố Hải Phòng

comrang_123

Reaction score
0
các bác ạ, em sinh ra và lớn lên tại Hải Phòng ( e có thời gian lên HN sống và làm việc 7 năm xong quay lại Hải Phòng ). Hải Phòng mấy năm nay phát triển lắm. đường xá cầu cống nhà cửa công viên ..được sửa sang và xây mới nhiều lắm. thành phố được đầu tư rất nhiều, cuộc sống của người dân được cải thiện ..
e là e rất biết ơn bác Lê Văn Thành ( chủ tịch thành phố ), bác ấy ng Vĩnh Bảo, HP , 5 năm bác ấy lên làm thay đổi thành phố rất nhiều. nhưng năm nay là năm cuối trong nhiệm kì của bác ấy rồi .. mà trung ương mới ra cái luật là ko cho người địa phương giữ các chức vụ chủ chốt của thành phố, nên khả năng nhiệm kì sau là bác ấy ko làm Chủ tịch TP nữa r ..
tự dưng e thấy hoang mang và buồn man mác.. không biết bao giờ lại có 1 vị lãnh đạo có tâm có tầm như bác ấy về Hải Phòng nữa .. :(

Longproliki

Reaction score
0
Dân quảng ninh cũng hơn 2 năm chưa sang hp chơi. Hóng xem thế nào. Thấy bảo vinhome chỗ cầu bính to lắm

tx2500

Reaction score
0
Công nhận ông ấy lên xây dựng cơ sở hạ tầng nhanh thật. Cả Vĩnh Bảo cũng đc hưởng nhờ

comrang_123

Reaction score
0
Longproliki said:
Dân quảng ninh cũng hơn 2 năm chưa sang hp chơi. Hóng xem thế nào. Thấy bảo vinhome chỗ cầu bính to lắm
to lắm bác ạ
Vin nó quy hoạch 3 khu quy hoạch ở HP ( xây xong rồi ), hoành tráng và nhộn nhịp lắm
sắp tới nó còn lấy thêm đất chỗ cảng Hoàng Diệu để xây thêm 1 quần thể nhà , chung cư, khu thương mại nữa..

kyokoyo

Reaction score
0
nguyên cái việc thảm lại gần như toàn bộ mặt đường khắp thành phố trong 1 thời gian khá ngắn lại giáp tết đã thấy vl rồi. e hay về quận huyện quanh HP, tưởng đâu nó chỉ thảm khu trung tâm thôi mà vào ngóc ngách tiên lãng, vĩnh bảo, thủy nguyên thấy nó thảm hết luôn :surrender: ít nhất cũng được đường bê tông. nể :adore:

anabelclone

Reaction score
0
Dân cựu viên, tiểu học học ở cái trường dưới chân núi, sau thì chuyển sang trường ở doanh trại 363, haizz đã lâu lắm rồi ko biết trường còn ko

comrang_123

Reaction score
0
kyokoyo said:
nguyên cái việc thảm lại gần như toàn bộ mặt đường khắp thành phố trong 1 thời gian khá ngắn lại giáp tết đã thấy vl rồi. e hay về quận huyện quanh HP, tưởng đâu nó chỉ thảm khu trung tâm thôi mà vào ngóc ngách tiên lãng, vĩnh bảo, thủy nguyên thấy nó thảm hết luôn :surrender: ít nhất cũng được đường bê tông. nể :adore:
chỗ nhà mình, đường ko xấu mà cũng đc trải thảm lại đường hết hehee

Loupet

Reaction score
2
Tháng 7 đến nhà bác ruột chơi 1 tuần thấy mặt đường mấy chỗ trung tâm nhấp nhô, sóc nảy, kém phố tỉnh chỗ mình.

comrang_123

Reaction score
0
anabelclone said:
Dân cựu viên, tiểu học học ở cái trường dưới chân núi, sau thì chuyển sang trường ở doanh trại 363, haizz đã lâu lắm rồi ko biết trường còn ko
bạn là ng địa phương khác à
bao h về HP chơi nhé
nhiều cái đổi thay nhắm

comrang_123

Reaction score
0
Loupet said:
Tháng 7 đến nhà bác ruột chơi 1 tuần thấy mặt đường mấy chỗ trung tâm nhấp nhô, sóc nảy, kém phố tỉnh chỗ mình.
là đường nào bạn nhỉ
nếu khu Lê Thánh Tông nhiều xe cont chạy qua, hay bị cày nát đường..