[Vozer vào bếp] Mỗi tuần một món.

musicbox6

Reaction score
0
bianhchum said:
Những món ngon đều khá phức tạp

Có vài món đợn giản, nhưng mục đích là để ăn - nhậu hay làm gì, đề xuất tên món xem có thì post cho
Đùa chứ bác cần hỗ trợ gì về món tây nói mình , mình có bằng bếp âu vs biết kha khá nguồn recipes

bianhchum

Reaction score
0
musicbox6 said:
Đùa chứ bác cần hỗ trợ gì về món tây nói mình , mình có bằng bếp âu vs biết kha khá nguồn recipes
Có mấy chục món Âu nhưng ngại dính vào. Không chuyên âu lắm nên cách trình bày món Âu k đc như ý.

Với nguyên liệu mắc tiền, không thực tế trong bếp nhà nên ít khi nào đụng tới luôn

Bửa nào viết mấy cái lên thử có gì bác xem r góp ý nhé

berzerk

Reaction score
0
Mình tập gym nên đang ăn theo chế độ, ngặt cái hay ăn ức gà, yến mạch.... mà ko biết chế biến như nào cho nó ngon :pudency: Bác thớt có thể chỉ mình cách chế biết ức gà, yến mạch ăn ko bị ngán đc ko :beauty: Thanks bác nhiều :adore:

mfe015

Reaction score
0
Zombotany said:
thím có món nào làm với nước cốt dừa ..loại mà người ta gọi là sữa dừa ấy ..mà cũng ko biết nó bán ở đâu nữa nghe nói béo ngon lắm
Vô siêu thị hoặc cửa hàng 24h mua loại sữa dừa của cocoxim ấy! Nó có dừa trắc dừa sen dừa thơm nhiều lắm :byebye::byebye:
Gửi từ cuốc thoại bằng vozFApp

bianhchum

Reaction score
0
codon242 said:
hướng dẫn làm kho quẹt đi thím:adore:
Tí rãnh quất cho .

hnguyensg said:
bác này làm đầu bếp à :beauty:
Làm đuôi bếp bác thím ơi

berzerk said:
Mình tập gym nên đang ăn theo chế độ, ngặt cái hay ăn ức gà, yến mạch.... mà ko biết chế biến như nào cho nó ngon :pudency: Bác thớt có thể chỉ mình cách chế biết ức gà, yến mạch ăn ko bị ngán đc ko :beauty: Thanks bác nhiều :adore:
Gym thì ăn dầu mỡ đc k, gà thì nhiều loại: Hấp chanh, hấp sả, hấp mắm nhĩ, kho nghệ, kho gừng, xào sả ớt, xào sốt cay, nướng sả, nướng ngũ vị, nướng sa tế, nướng muối ớt ( k nướng đc thì áp chảo ), chiên mắm - sốt mắm - sốt ớt tỏi, sốt cay, sốt ngọt, chiên xù...

hnguyensg

Reaction score
0
bác có thể chia sẻ kinh nghiệm nấu canh súp (khoai tây, carrot, củ dền...) và canh chua (thơm, bạc hà...) ngon dc ko, mình nấu 2 món này cảm giác vẫn chưa dc như ngoài tiệm :nosebleed:

Iceberg190

Reaction score
0
Chỉ em làm lòng gà xào sa tế với thím, em ăn ờ quán với tự làm ở nhà khác nhau 1 trời một vực :adore:

bianhchum

Reaction score
0
hnguyensg said:
bác có thể chia sẻ kinh nghiệm nấu canh súp (khoai tây, carrot, củ dền...) và canh chua (thơm, bạc hà...) ngon dc ko, mình nấu 2 món này cảm giác vẫn chưa dc như ngoài tiệm :chaymau:
Canh sườn rau củ và canh chua nấu ngót.

Iceberg190 said:
Chỉ em làm lòng gà xào sa tế với thím, em ăn ờ quán với tự làm ở nhà khác nhau 1 trời một vực :adore:
Sẽ có bài về sốt sa tế. Có 3 loại sa tế: nướng, xào, Thái dúi.

Lúc đó bác làm thì chỉ việc bỏ vào là dứt thôi. Xào đc mọi thứ.

Sẽ có mục món theo yêu cầu ở #10. Mấy bác cần cứ để lại câu hỏi, bh cập nhập đc mình sẽ quote bác đó.