Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

I_Newbie

Reaction score
1
vanlamviet said:
Vừa mới lắp đặt máy lạnh Panasonic Inverter mã CU/CS-U9VKH mà cục nóng kêu khinh khủng.
Gọi lên trung tâm bảo hành Pana chính hãng, KTV xuống xem làm bộ mở vỏ hộp xong... bla bla xiết nhẹ lại ống đồng báo "máy hoạt động bình thường"...:stick::stick:
Đt hotline lên hãng thì nhân viên trực máy báo là KTV đã kiểm tra máy đã hoạt động bình thường giờ không còn trách nhiệm bảo hành nữa....Xong cúp máy ngang cái cụp...:kool::kool:
Thề lần đầu cũng là lần cuối từ nay không bao giờ máy lạnh chính hãng Panasonic nữa.

[IMG]https://2.pik.vn/2019fa930d03-4321-4491-991b-1f7edeb81df2.jpg [/quote]Cái này là do lắp chân đế nó không chắc nên bị rung, hoặc do vỏ máy bị vênh nên khi máy chạy bị rung, ồn. Trước nhà mình lắp bị 1 con, tháo ra tháo vào mấy lần mới phát hiện ra là bulong bắt máy với chân đế không chắc. Mua cục cao su lắp kê vào là hết. H chạy êm ru. 3 năm rồi. :beauty:

kidade

Reaction score
0
nãy e đọc một số bài thấy phòng mà nhiều cửa kính quá thì tốn hơn, mà trong phòng em có 3 cái cửa có kính, 2 cửa sổ ( 1 cái 90x130cm cửa kính hết) và 1 cái cửa sổ 1,5 x 1,5m . cũng cửa kính. còn lại là cái cửa ra vào phần cũng 80% là ô kính.
Theo các bác em có nên lắp điều hòa k ạ, phòng e tầng 3, nắng chiếu vào 1 cửa sổ luôn ý. Em sợ lắp thì tốn gấp rưỡi bình thường, tốn tiền phết, mà k lắp thì cũng toi :sosad: .
Em tìm hiểu thì pana, dakin 7tr2. casper 4tr5 .
Ai tư vấn em với :byebye:.
Phòng em 15m2 nhá, nhà có tất cả 4 tầng nhá, tầng 4 ban ngày nóng như lò thiêu, nhưng tối thì gió thổi lại bớt nóng

I_Newbie

Reaction score
1
kidade said:
nãy e đọc một số bài thấy phòng mà nhiều cửa kính quá thì tốn hơn, mà trong phòng em có 3 cái cửa có kính, 2 cửa sổ ( 1 cái 90x130cm cửa kính hết) và 1 cái cửa sổ 1,5 x 1,5m . cũng cửa kính. còn lại là cái cửa ra vào phần cũng 80% là ô kính.
Theo các bác em có nên lắp điều hòa k ạ, phòng e tầng 3, nắng chiếu vào 1 cửa sổ luôn ý. Em sợ lắp thì tốn gấp rưỡi bình thường, tốn tiền phết, mà k lắp thì cũng toi :sosad: .
Em tìm hiểu thì pana, dakin 7tr2. casper 4tr5 .
Ai tư vấn em với :byebye:.
Phòng em 15m2 nhá, nhà có tất cả 4 tầng nhá, tầng 4 ban ngày nóng như lò thiêu, nhưng tối thì gió thổi lại bớt nóng
Lắp đi thím. Dán kính phane quang và lắp rèm cản nhiệt vào. Trời nắng này tội gì

kidade

Reaction score
0
I_Newbie said:
Lắp đi thím. Dán kính phane quang và lắp rèm cản nhiệt vào. Trời nắng này tội gì
vâng bác ạ , e đang ngồi cắt mấy tấm bìa caton rồi, rồi dán thêm giấy và che bên ngoài cửa sổ rồi mấy bữa nữa lắp thôi, ôi năm đầu tiên được dùng điều hòa :sosad:

nowandforever75

Reaction score
0
vanlamviet said:
Vừa mới lắp đặt máy lạnh Panasonic Inverter mã CU/CS-U9VKH mà cục nóng kêu khinh khủng.
Gọi lên trung tâm bảo hành Pana chính hãng, KTV xuống xem làm bộ mở vỏ hộp xong... bla bla xiết nhẹ lại ống đồng báo "máy hoạt động bình thường"...:stick::stick:
Đt hotline lên hãng thì nhân viên trực máy báo là KTV đã kiểm tra máy đã hoạt động bình thường giờ không còn trách nhiệm bảo hành nữa....Xong cúp máy ngang cái cụp...:kool::kool:
Thề lần đầu cũng là lần cuối từ nay không bao giờ máy lạnh chính hãng Panasonic nữa.
Ảnh

Ảnh
Bác mua con pana đởi 2019 này o đâu vậy chỉ e, e thấy ng kim bán toàn 2018
Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp

kidade

Reaction score
0
Bác nowandforever75 ơi, con điều hòa kia bn tiền thế, em thấy con panasonic CU/Cu-n9VKH là 7tr2, tính cả công lắp các thứ thêm 1 triệu, mà lại đang đắn đo mua con casper tổng hết tầm 6tr

doanloc0001

Reaction score
0
kidade said:
Bác nowandforever75 ơi, con điều hòa kia bn tiền thế, em thấy con panasonic CU/Cu-n9VKH là 7tr2, tính cả công lắp các thứ thêm 1 triệu, mà lại đang đắn đo mua con casper tổng hết tầm 6tr
Daikin năm nay chất lượng không bằng Panasonic bạn nhé. Casper hiện tại đang bảo hành 2 năm 1 đổi 1, chất lượng được đánh giá hởn hẳn máy trung quốc và việt nam.

doanloc0001

Reaction score
0
fcbkataly56 said:
Nhờ mọi người tư vấn điều hoà 12k BTU. Giá dưới 10tr
Các cụ đánh giá điều hoà Gree, Casper thế nào ạ. Mấy ông bạn giới thiệu nhưng là hàng tàu nên hơi ghê

Được gửi từ iPhone XR - vozForums
Casper bảo hành máy 3 năm, máy nén 5 năm, 1 đổi 1 trong 2 năm đầu