thu nhập 300tr/ tháng là có thật anh em ạ

Reaction score
1
Bình thường mà, tôi lương cross đã hơn 300/tháng còn lậu nhiều khi tổng thu nhập vượt 500 là qbth:go:

ArterNis

Reaction score
5
cậu bé bút chì said:
Nghèo thì chuyển con IWC ra đây tôi mua lại cho fen, lấy ít tiền về mua cơm mua áo

50 củ nhé giao dịch trực tiếp tiền tươi thóc thật
DM mới làm rớt hôm tết vừa qua. Đang gửi bảo hành cmnr, vẫn chạy giờ nhưng ngày ko nhảy đc. Chắc sút 1vài răng rồi. :stick:

nghèo cũng có tự trọng mà :pudency::pudency:

Còn mỗi bộ quần áo rách, ko lẽ bán nốt lấy ít gạo thổi cơm. Rồi người xung quanh nó thấy body nó lại đòi nuôi :canny:

984349

Reaction score
2
mins.blackhat said:
Lương 1 năm 150k $ mà các kêu nhan nhản. Lương us developer tầm đó còn ko nhiều chứ ở Việt mà kêu nhan nhản.

via vozForums for iPhone
Tin gì mấy thằng trên răng dưới ca tút ấy mai fen, ở Mỹ cũng k đc nhan nhản chứ đừng nói như Việt Nam.

vinhnamvo said:
Lương cứng hàng tháng thì đéo có đâu ông, sếp director cty tôi người Pháp hẳn hoi mà lương vẫn 290tr sau thuế. Thằng bạn ông chắc lâu lâu đc 1 tháng chốt sales vượt chỉ tiêu đc chi hoa hồng nên mới ra thế, có tháng mốc mồm. Chứ để chi cho 1 thằng manager người VN ở VN tháng 300tr thì khẳng đinh 100% đéo có cty nao bỏ tiền ra thuê đâu.
Công ty tôi Tổng giám đốc điều hành tại Việt Nam (3 nhà máy lớn) của Tập đoàn Hàn Quốc(có 2 lương tại HQ và Việt Nam), làm tại công ty 40-50 năm rồi mới đc mức ~200tr (Việt Nam), còn lương bên HQ thì kb. Đây thằng trẻ ranh 92 Sale BĐS phông bạt đòi 300tr/tháng mà ông thớt cũng tin cho đc :surrender::surrender:

[Bin] said:
Chuyện bình thường nè.

Tầm 5 năm trước cty tuyển 1 thằng marketing về, thằng ku này mới tốt nghiệp Thương Mại, chưa đi làm chỗ nào luôn, deal được lương 5m. Thằng ku này cũng giỏi nhưng cty cắt thưởng bèo bọt nên làm được 3 tháng nó hỏi mình: anh ơi, em có nên nghỉ không? Mình không cùng bộ phận nhưng chơi được với nhiều người nên còn khuyên nó: em ráng làm 6 tháng rồi nghỉ, chứ mới có 3 tháng nghỉ xong CV em ghi làm 3 tháng qua chỗ mới nó phản cảm lắm. Thế là thằng ku đấy nghỉ sau khi làm 6 tháng. Nghe bảo ra làm riêng gì đó.

Năm ngoái gặp nó đã là chủ của 1 chuỗi cửa hàng mắt kính, chạy M6, mua nhà đất ở ngay Mỹ Đình :"> Mà mình biết nhà nó bình thường nhé, không chạn gì luôn.
Chuyện này thì nhiều và rất nhiều luôn bạn, chưa kể tiền mở chuỗi đó có thể nó huy động thêm, chung chi, hoặc tự làm 5 năm có M6 (1 tỉ) thì nhiều vô số kể.

ArterNis said:
DM phen lại chém gió rồi.

Tỉ lệ quái nào mà 1-2/triệu, phải 1-2/ chục triệu mới đúng nhé :rofl:
1-2ng/NHIỀU TRIỆU người (92) fen ơi, tính luôn cả Mĩ cho chắc ăn :gach::gach::gach:

pql1234

Reaction score
1
thường thôi, tôi có khi cả năm không kiếm được 1 đồng, có tháng lại kiếm được cả triệu củ khoai vào mùa thu hoạch

sp627

Reaction score
0
Lại biến tướng thành thread khoe lương cmnr

984349

Reaction score
2
skaka said:
Mức này ở VN thì có nhưng số người mà nhận mức lương kiểu này chắc ở miền bắc chắc chỉ dưới trăm người, mà vị trí này chắc phải giám đốc khu vực hoặc là giám đốc tập đoàn hoặc của một bank nào đó.
92 nào lên đc Giám đốc Khu vực của Bank hoặc Giám đốc Tập đoàn thế fen. Tính tất cả các thể loại tuổi (trừ người nước ngoài) thì cũng chả nổi "vài chục" người đạt mức lương 300tr/tháng đâu.:sogood::gach::gach:

icodeforlove

Reaction score
0
cỡ 300 thực sự là nhiều nhé. nếu ai có lương ở mức đó rồi sẽ thấy mức trả lương 300 là khá nhiều chứ ko ít như mọi người nghĩ.

skaka

Reaction score
0
984349 said:
92 nào lên đc Giám đốc Khu vực của Bank hoặc Giám đốc Tập đoàn thế fen. Tính tất cả các thể loại tuổi (trừ người nước ngoài) thì cũng chả nổi "vài chục" người đạt mức lương 300tr/tháng đâu.:sogood::gach::gach:
:sosad::sosad::sosad:tôi cũng đang ước đoán vậy chứ thực tình người tôi biết và có nói chuyện thì cao nhất là hơn trăm tí mà giờ bộ phần đó giải thể giờ người đó cũng tự thân vận động rồi