khiconmtv

Reaction score
1
dlu said:
Khi nào thì cần full wipe, thao tác full wide như thế nào, hướng dẫn trên video nhanh quá mình không nhìn thấy gì.

GT-I9300_WanamLite.XXBLG9.V2.2.NO-WIPE.zip
GT-I9300_WanamLite.XXBLG9.V2.1.NO-WIPE.zip.md5

Mình down bản wanamlite.XXBLG9 V2.2, đính kèm file có đuôi .md5, file .md5 dùng để làm gì và file này có ghi NO-WIPE nghĩa là sao vậy.

Thanks
full wipe là xóa hết cài đặt, thông tin cũ, là cài mới luôn, như cài XP SP1 rồi giờ đưa đĩa SP2 vào format cài mới bản SP2
no-wipe là giữ lại các cài đặt, ngôn ngữ, app, chỉ update Android lên, giống như cài XP SP1 rồi cài update lên SP2, vẫn giữ lại phần mềm đã cài
đuôi md5 thì cứ xóa đi, chừa zip thôi rồi giải nén

minh17d4

Reaction score
0
root này có áp dụng cho s3 ở HQ k bác thớt, e mua nhưng k phải ở VN

king-888

Reaction score
0
hix, mới tậu con S3 (T-mobile), chẳng biết tẹo j hết. các pro ai rãnh giải thích hộ giùm mình là rom và root là gì thế?????:adore::adore: và làm vậy có ảnh hưởng gì đến việc bảo hành của máy không thế??? :gach: (ai rãnh chỉ tận tình giùm :stick::stick:, hay đưa mình link tự học cũng dc :surrender:)

PS: có bác nào ở mỹ lấy đt và mua insurance để sau này đòi thêm cái mới ko ạ :sogood:

king-888

Reaction score
0
hay bác nào có cách up len version 4.1 mà ko cần rom hay root j thì chỉ mình với

cunhocuto

Reaction score
0
cái list backup dc mà
chỉ sợ mất cái khác dẫn đến mất BH thôi.

ketoi12345678

Reaction score
1
mình có con S3 của Mỹ T-Mobile. HIện đang xài Android 4.1.1 Kernel version: 3.0.31-370274. Theo các pro, có nên root e nó ko :|. Chỉ sợ root xong ko xài được hoặc mất cái list số đt là teo e :(