khiconmtv

Reaction score
1
dlu said:
Pro nào trả lời giúp mình nha.

1. Máy mình đang rom ship android 4.04 nếu root xong sau này muốn up lên Android 4.1 Jelly Bean được không ?.
2. Mình up Rom cook thì các chức năng thông minh của máy có còn hoạt động không? Bạn có kinh nghiệm rồi thì bản rom cook nào là tốt nhất cho Galaxy s3.
3. Mình muốn root máy và chờ đến lúc úp lên được Android 4.1 Jelly Bean rồi tìm bản cook 4.1 rồi mới up thì có được không?
1.2.3 > root rồi muốn up rom nào cũng được

leominh123

Reaction score
0
dlu said:
Pro nào trả lời giúp mình nha.

1. Máy mình đang rom ship android 4.04 nếu root xong sau này muốn up lên Android 4.1 Jelly Bean được không ?.
2. Mình up Rom cook thì các chức năng thông minh của máy có còn hoạt động không? Bạn có kinh nghiệm rồi thì bản rom cook nào là tốt nhất cho Galaxy s3.
3. Mình muốn root máy và chờ đến lúc úp lên được Android 4.1 Jelly Bean rồi tìm bản cook 4.1 rồi mới up thì có được không?

Hỏi có gì không đúng bạn bỏ qua nha, mới dùng android nên ko rành lắm. Thanks

Với lại cho mình hỏi, máy mình cắm cap vô máy tính không cài được driver. Nó hiện thông báo lỗi thế này, mình dùng win 7. Thanks

1. Unroot r Up lên cũng đc
2. Còn nhưng nó chỉ ẩn đi thôi, cho tiết kiệm pin ấy mà, mục đích của Rom là vậy :D, còn bản nào thì mình ko biết tại hiện h đg dùng S3 At&t, nghe nói bản Fox Hound hay CM10 thì nhẹ mà pin trâu bò đó, ai kiểm chứng xem
3. Đc

P/s:
1. bản nào dùng bản nước ngoài thì đừng up rom cook nha, CPU US so với quốc tế khác nhau đấy, up rom r khỏi bật máy luôn ( mình bị r, hên đc đổi cái mới ) :gach:
2. Còn 1 cách root chỉ cần flash 1 file qua odin th mà, làm chi cho rườm rà vậy chủ thớt :surrender:

leominh123

Reaction score
0
nhocanhhung said:
doc khong biet lam , thoi ko dam voc....
Nhìn vậy chứ dễ lắm, mà h có cách chỉ cần flash 1 file qua Odin là đc r, tại chủ thớt ko up :stick:
Ko vọc cũng đc, ko root vẫn cài game ***** như thường, chỉ có điều ko up rom đc th :D

bl4ckdr4g00n

Reaction score
0
SIM locked hay unlocked chẳng liên quan gì đển root hay flash này nọ cả. vô tư đi.
Nếu hàng xách từ UK về thì là bản quốc tế, được SIM unlocked rồi
minh281 said:
Các anh cho em hỏi chút ạ:
Em chuẩn bị có con S3, do ông anh xách tay từ UK về, chắc là chưa Unlock và chưa gì cả, vậy làm như hướng dẫn ở trên có thể sử dụng được như S3 được bán ra ở VN ko? em chưa sử dụng Smart phone bao giờ, mong các bác chỉ giáo :(

longnhi

Reaction score
0
đã có jb 4.1 rồi anh em chuẩn bị chiến ,đang chờ cuộc gọi gấp nên chưa làm điện thoại được :chaymau:

rongcon238

Reaction score
0
ủa bác cho e hỏi , e dùng bản hàn quốc bộ nhớ 32gb , root từ bộ nhớ trong cũng đc phải ko bác , đâu bắt buộc root từ thẻ nhớ ngoài đúng hem

dlu

Reaction score
0
Khi nào thì cần full wipe, thao tác full wide như thế nào, hướng dẫn trên video nhanh quá mình không nhìn thấy gì.

GT-I9300_WanamLite.XXBLG9.V2.2.NO-WIPE.zip
GT-I9300_WanamLite.XXBLG9.V2.1.NO-WIPE.zip.md5

Mình down bản wanamlite.XXBLG9 V2.2, đính kèm file có đuôi .md5, file .md5 dùng để làm gì và file này có ghi NO-WIPE nghĩa là sao vậy.

Thanks