Mẹ và vợ bằng mặt mà không bằng lòng

#BarneyStinson

Reaction score
0
"điều tiếng" là cái cc gì vậy?

vì sợ người ngoài điều tiếng nên chấp nhận nội bộ gia đình như cái cc

2 người cãi nhau đéo chịu ngồi nghĩ xem ai đúng ai sai mà phân tích cho người kia nghe chỉ biết "chuyện đàn bà" xong ngó lơ kệ mẹ và vợ cãi nhau

vãi
thằng chồng

tư duy ngu vậy thì ko giải quyết được cũng là điều dễ hiểu

ti_co_nuong

Reaction score
0
nicksongao_deosoban said:
Ai hiểu cho nỗi đau này

E ở riêng mà cũng giống thím

Tư duy, lối sống 2 thế hệ khác nhau quá

Con vợ mình nó ko láo, nhưng nó chả ưng mẹ chồng đc cái gì. Mẹ chồng cứ nói gì là nó làm ngược lại mới khốn nạn chứ. Bao nhiêu lần cãi nhau rồi

Nhiều lúc nghĩ cũng cay, chả lẽ vì chuyện này mà bỏ quách đi cho rồi

Mình thì lúc nào cũng tôn trọng bố mẹ nó hết mực

Gửi từ Nokia 6300 bằng vozFApp
Tôn trọng bố mẹ vợ hết mực là do không ở chung thôi. Cứ thử dọn sang sống chung xem, tầm 1 năm là toang.

//không xét trường hợp gầm chạn lớn hoặc cực lớn.

nicksongao_deosoban

Reaction score
0
ti_co_nuong said:
Tôn trọng bố mẹ vợ hết mực là do không ở chung thôi. Cứ thử dọn sang sống chung xem, tầm 1 năm là toang.

//không xét trường hợp gầm chạn lớn hoặc cực lớn.
Thì vợ chồng tôi ở riêng chứ có ở nhà nào đâu? Tôi với bố mẹ vợ ko vđ gì mà con vợ với mẹ tôi cứ như người lạ vậy. Vẫn lịch sự với nhau nhưng kiểu lạnh nhạt ấy, chả có tí gì tình cảm cả.

vanduc0409

Reaction score
0
Thì vợ chồng tôi ở riêng chứ có ở nhà nào đâu? Tôi với bố mẹ vợ ko vđ gì mà con vợ với mẹ tôi cứ như người lạ vậy. Vẫn lịch sự với nhau nhưng kiểu lạnh nhạt ấy, chả có tí gì tình cảm cả.

Thì chả thế. Vk và mẹ có phải con ruột đâu mà ông bảo có tình cảm đc. 2 người là 2 người lạ thôi. Mẹ với chị em gái thì tình cảm đc chứ mẹ với vk chả có liên quan gì nhau mà đòi tình cảm.

Mình đang ở chung với bố mẹ và cũng đang tình trạng giống bạn. Thương ông bà nên ko muốn ở riêng chút nào.

quynhnt

Reaction score
0
vanduc0409 said:
Thì chả thế. Vk và mẹ có phải con ruột đâu mà ông bảo có tình cảm đc. 2 người là 2 người lạ thôi. Mẹ với chị em gái thì tình cảm đc chứ mẹ với vk chả có liên quan gì nhau mà đòi tình cảm.

Mình đang ở chung với bố mẹ và cũng đang tình trạng giống bạn. Thương ông bà nên ko muốn ở riêng chút nào.
Mình cũng đang bị đây. Hôm nay nó xếp đồ rồi và đang đăng lên fb hỏi thủ tục ly hôn. Thấy thương 2 đứa con giờ ko biết phải làm sao nữa. Tính tiết kiệm thêm ít tiền nữa mua căn chung cư mà chưa đủ. Chắc lần này toang luôn rồi. Đọc mấy câu anh Vũ thấy thấm vl luôn
via vozForums for iPhone

EryU

Reaction score
0
Ráng cày cuốc tháng tầm 5k$ trở lên cầm gánh kinh tế thì trong nhà thét ra lửa nhưng không cho bên nào ảnh hưởng kinh tế, chi tiêu do bản thân quyết định thì cả mẹ lẫn vợ đều sợ không dám ho he ngay.

nicksongao_deosoban

Reaction score
0
vanduc0409 said:

Nhìn nhà người ta vợ với mẹ chồng thân nhau thấy mà ham, nhà mình thì...

Con vợ nó như kiểu ác cảm với mẹ ấy.
Cứ cái gì mẹ tôi nói là nó auto cãi cái đã, đéo cần quan tâm đúng sai. Tất nhiên là ko cãi láo.
Ví dụ: mẹ nói nấu cháo rau cải cho cháu thì nó bảo ko, nấu cháo rau ngót.
Mẹ nói cắm cháo bằng nồi cơm thì nó đòi nấu bếp ga.
Nếu ko phải mẹ nói mà là tôi nói, hoặc mẹ nó nói thì tôi chắc chắn là nó làm theo, đây là mẹ chồng nên cứ làm ngược lãi đã, khốn nạn

Tôi chỉ nói khuyên nó là bố mẹ nó hay bố mẹ tôi, cả 2 đều nhường nhịn. Ông bà khác thế hệ, kiểu gì cũng ko hợp 2 vc mình rồi, có gì thì đừng cãi, nói đúng thì theo, ko đúng thì cứ bỏ qua cũng đc. Vậy mà nó ko tiếp thu. Tôi thề tôi nói điêu làm chó, 10 câu mẹ chồng nói thì nó phản biện 7-8 câu dù chả có con mẹ gì to tát

AntonyMartial

Reaction score
0
vanduc0409 said:

Chính ông cũng suy nghĩ kiểu vậy thì nói sao được mẹ với vợ?

AntonyMartial

Reaction score
0
Nhìn nhà người ta vợ với mẹ chồng thân nhau thấy mà ham, nhà mình thì...Ảnh
Con vợ nó như kiểu ác cảm với mẹ ấy.
Cứ cái gì mẹ tôi nói là nó auto cãi cái đã, đéo cần quan tâm đúng sai. Tất nhiên là ko cãi láo.
Ví dụ: mẹ nói nấu cháo rau cải cho cháu thì nó bảo ko, nấu cháo rau ngót.
Mẹ nói cắm cháo bằng nồi cơm thì nó đòi nấu bếp ga.
Nếu ko phải mẹ nói mà là tôi nói, hoặc mẹ nó nói thì tôi chắc chắn là nó làm theo, đây là mẹ chồng nên cứ làm ngược lãi đã, khốn nạn Ảnh
Tôi chỉ nói khuyên nó là bố mẹ nó hay bố mẹ tôi, cả 2 đều nhường nhịn. Ông bà khác thế hệ, kiểu gì cũng ko hợp 2 vc mình rồi, có gì thì đừng cãi, nói đúng thì theo, ko đúng thì cứ bỏ qua cũng đc. Vậy mà nó ko tiếp thu. Tôi thề tôi nói điêu làm chó, 10 câu mẹ chồng nói thì nó phản biện 7-8 câu dù chả có con mẹ gì to tát Ảnh
Thế thì nó coi thường mẹ ông quá rồi,ông kiểu gì không dạy được nó để nó đối xử với mẹ mình vậy cũng được à ?

told115

Reaction score
0
Xa thơm gần thối.
Ngay vợ chồng còn ghét nhau huống chỉ là con dâu mc.
Hoặc ly dị hoặc ở riêng.