Mẹ và vợ bằng mặt mà không bằng lòng

nicksongao_deosoban

Reaction score
0
AntonyMartial said:
Thế thì nó coi thường mẹ ông quá rồi,ông kiểu gì không dạy được nó để nó đối xử với mẹ mình vậy cũng được à ?
Ko dậy đc nên mới lên đây than

Cãi nhau mấy lần rồi đâu lại vào đấy.
Nó cãi lại mẹ tôi theo kiểu phản ứng vô điều kiện ấy. Cứ nói là auto cãi, cãi đến mức nó còn đéo nhận ra là nó cãi. Tôi phải thuật lại cả cuộc nói chuyện thì nó mới ngợ ngợ ra

Vd cho dễ hiểu:
Mẹ: mẹ đi đường thấy cái áo abc đẹp, chắc thằng cu mặc đẹp.
Vợ: ôi dời áo đấy mặc sao đc.
Mẹ: mẹ thấy tivi bảo ăn rau xyz nó tốt cho....
Vợ: mẹ xem làm gì, cái này nó làm gì tốt như vậy,....

Nhiều chuyện e thấy nó chỉ cần vâng cho xong là đc, mà nó đéo, cứ phải phản bác lại cái đã

Gửi từ Nokia 6300 bằng vozFApp

Holystar

Reaction score
0
Vợ mình cũng thế, như kiểu đàn bà đã ghét ai thì có lấy lòng hay khuyên nhủ răn dạy mắng mỏ nó thế nào cũng ko đc, mẹ mình hồi còn sống vẫn bảo con ơi tính cách ăn vào máu rồi ko thay đổi đc đâu. Tốt nhất là tách vợ thím với mẹ thím càng xa càng tốt, xa thơm gần thối. Tính cách đàn bà có tí học vấn nó dị đoan và cứng đầu lắm.
mới ở đây là những thay đổi ở vợ hoặc chồng về cách xử sự với nhau
Trời sập nhé thím.

sh916

Reaction score
0
EryU said:
Ráng cày cuốc tháng tầm 5k$ trở lên cầm gánh kinh tế thì trong nhà thét ra lửa nhưng không cho bên nào ảnh hưởng kinh tế, chi tiêu do bản thân quyết định thì cả mẹ lẫn vợ đều sợ không dám ho he ngay.
Mình nuôi hết cả nhà đây, mà vợ thì kiểu thấy mẹ thì auto dị ứng, từng hành động, câu nói, cái nhìn. Rồi nói anh không hiểu cho cảm xúc của em làm mình cũng bó tay :canny::canny:

rongden184

Reaction score
1
nicksongao_deosoban said:
Nhìn nhà người ta vợ với mẹ chồng thân nhau thấy mà ham, nhà mình thì...

Con vợ nó như kiểu ác cảm với mẹ ấy.
Cứ cái gì mẹ tôi nói là nó auto cãi cái đã, đéo cần quan tâm đúng sai. Tất nhiên là ko cãi láo.
Ví dụ: mẹ nói nấu cháo rau cải cho cháu thì nó bảo ko, nấu cháo rau ngót.
Mẹ nói cắm cháo bằng nồi cơm thì nó đòi nấu bếp ga.
Nếu ko phải mẹ nói mà là tôi nói, hoặc mẹ nó nói thì tôi chắc chắn là nó làm theo, đây là mẹ chồng nên cứ làm ngược lãi đã, khốn nạn

Tôi chỉ nói khuyên nó là bố mẹ nó hay bố mẹ tôi, cả 2 đều nhường nhịn. Ông bà khác thế hệ, kiểu gì cũng ko hợp 2 vc mình rồi, có gì thì đừng cãi, nói đúng thì theo, ko đúng thì cứ bỏ qua cũng đc. Vậy mà nó ko tiếp thu. Tôi thề tôi nói điêu làm chó, 10 câu mẹ chồng nói thì nó phản biện 7-8 câu dù chả có con mẹ gì to tát

Nó cư xử vs mẹ anh như nào, anh cứ làm y chang như vậy với mẹ nó, đm có qua có lại mới toại lòng nhau

mountain6789

Reaction score
0
Mẹ chồng nàng dâu ở cùng nhau thì đến 80% là khó dung hòa, dù cả 2 đều yêu 1 người đàn ông là mình. May mắn thì có mẹ và vợ biết cách nhường nhịn nhau!

Nên giờ các gia đình trẻ hay ở riêng là vì thế. Mình cũng vậy, không hẳn là ở riêng mà mua nhà HN, bố mẹ vẫn ở quê. Cuối tuần cho vợ con về ông bà vui hết cỡ!!!

sh916

Reaction score
0
Hôm qua vợ lại than chuyện nhảm với mẹ, mình bực quá đòi thuê nhà ra ở riêng thì vợ nói anh góp tiền xây nhà nhiều hơn nên mẹ phải ra ở riêng mới đúng (nhà mình góp 60% mẹ 40%, nhà đứng tên mẹ vì lúc mua đất là tiền của mẹ rồi mình xây nhà). Rồi không biết nghĩ sao tối vợ lại nói "lỡ có chuyện gì như chia tay hoặc anh không còn trên đời này nữa thì em thấy em không còn gì bảo đảm" nên em muốn có gì bảo đảm. Mình cũng bó tay bực quá nói "để sang năm nói mẹ thối lại tiền ra mua chỗ khác ở quách đứng tên 2 vợ chồng cho em có bảo đảm", thì vợ nói "anh có mua thì mua chỗ nào bằng chỗ đang ở nha chứ kém hơn em không chịu". Tới đây mình thấy cạn tàu ráo mán và tham nên chửi, dạng như em đóng góp thì ít mà tham lam các kiểu.

Tối ngồi khóc rồi sáng mai dậy nói mình "hôm qua tại anh đòi đi thuê nhà mà em không muốn ở nhà thuê nên em nói vậy cho anh khỏi mua chứ không có ý tham" (vl, nói vậy thì người ta nghĩ tham chứ sao) rồi nói mình coi thường vợ các kiểu, nói em phụ nữ mắc con không đi làm được không có tiền nên đàn ông các anh coi thường. Cũng không biết nói lại sao nữa

khoaitothisao

Reaction score
0
sh916 said:
Hôm qua vợ lại than chuyện nhảm với mẹ, mình bực quá đòi thuê nhà ra ở riêng thì vợ nói anh góp tiền xây nhà nhiều hơn nên mẹ phải ra ở riêng mới đúng (nhà mình góp 60% mẹ 40%, nhà đứng tên mẹ vì lúc mua đất là tiền của mẹ rồi mình xây nhà). Rồi không biết nghĩ sao tối vợ lại nói "lỡ có chuyện gì như chia tay hoặc anh không còn trên đời này nữa thì em thấy em không còn gì bảo đảm" nên em muốn có gì bảo đảm. Mình cũng bó tay bực quá nói "để sang năm nói mẹ thối lại tiền ra mua chỗ khác ở quách đứng tên 2 vợ chồng cho em có bảo đảm", thì vợ nói "anh có mua thì mua chỗ nào bằng chỗ đang ở nha chứ kém hơn em không chịu". Tới đây mình thấy cạn tàu ráo mán và tham nên chửi, dạng như em đóng góp thì ít mà tham lam các kiểu.

Tối ngồi khóc rồi sáng mai dậy nói mình "hôm qua tại anh đòi đi thuê nhà mà em không muốn ở nhà thuê nên em nói vậy cho anh khỏi mua chứ không có ý tham" (vl, nói vậy thì người ta nghĩ tham chứ sao) rồi nói mình coi thường vợ các kiểu, nói em phụ nữ mắc con không đi làm được không có tiền nên đàn ông các anh coi thường. Cũng không biết nói lại sao nữa :sosad::sosad:
Đề phòng vợ nha bác :))

The..Liar

Reaction score
0
sh916 said:

Tối ngồi khóc rồi sáng mai dậy nói mình "hôm qua tại anh đòi đi thuê nhà mà em không muốn ở nhà thuê nên em nói vậy cho anh khỏi mua chứ không có ý tham" (vl, nói vậy thì người ta nghĩ tham chứ sao) rồi nói mình coi thường vợ các kiểu, nói em phụ nữ mắc con không đi làm được không có tiền nên đàn ông các anh coi thường. Cũng không biết nói lại sao nữa :sosad::sosad:
Tát cho 2 cái,bảo từ giờ mà còn thái độ với mẹ 1 lần nữa thì liệu hồn.
Có vậy thôi. T không cỗ vũ đánh vk nhé, 2 cái tát là chấp nhận được.

laptran

Reaction score
0
Nói nhỏ nhẹ con vợ ko nghe thì chửi tán cho vài phát là ngoan ngay, bà già cũng chửi luôn. Đéo được thì trả về nơi sản xuất

neoghost

Reaction score
0
nicksongao_deosoban said:
Nhìn nhà người ta vợ với mẹ chồng thân nhau thấy mà ham, nhà mình thì...

Con vợ nó như kiểu ác cảm với mẹ ấy.
Cứ cái gì mẹ tôi nói là nó auto cãi cái đã, đéo cần quan tâm đúng sai. Tất nhiên là ko cãi láo.
Ví dụ: mẹ nói nấu cháo rau cải cho cháu thì nó bảo ko, nấu cháo rau ngót.
Mẹ nói cắm cháo bằng nồi cơm thì nó đòi nấu bếp ga.
Nếu ko phải mẹ nói mà là tôi nói, hoặc mẹ nó nói thì tôi chắc chắn là nó làm theo, đây là mẹ chồng nên cứ làm ngược lãi đã, khốn nạn

Tôi chỉ nói khuyên nó là bố mẹ nó hay bố mẹ tôi, cả 2 đều nhường nhịn. Ông bà khác thế hệ, kiểu gì cũng ko hợp 2 vc mình rồi, có gì thì đừng cãi, nói đúng thì theo, ko đúng thì cứ bỏ qua cũng đc. Vậy mà nó ko tiếp thu. Tôi thề tôi nói điêu làm chó, 10 câu mẹ chồng nói thì nó phản biện 7-8 câu dù chả có con mẹ gì to tát

vợ bác có vấn đề gì với mẹ chồng à? Hỏi nó tại sao như vậy? Còn thuộc dạng máu cà khịa rồi thì trả về nơi sản xuất.