Mẹ và vợ bằng mặt mà không bằng lòng

vandaibk1

Reaction score
0
vấn đề này rất đau đầu. xưa nay khó mà giải quyết dc, cái gì ăn vào tính cách thì k thể thay đổi được.

nhanbigx

Reaction score
0
Holystar said:
Anh phải cứng lên, tính cách nó ăn vào máu rồi ko sửa đc đâu, mất dạy thế thì trả về nơi sx thôi. Nhà vợ và vợ tôi tôi đã thấm lắm mấy năm nay rồi.
Thím trả về bằng cách nào thế, ko lẽ giờ gọi nói thẳng với bên nhà vợ.
Nhà vợ em thì ai cũng dc với em, từ lúc cưới đến giờ chưa có vấn đề gì với nhau.

Holystar

Reaction score
0
nhanbigx said:
Thím trả về bằng cách nào thế, ko lẽ giờ gọi nói thẳng với bên nhà vợ.
Nhà vợ em thì ai cũng dc với em, từ lúc cưới đến giờ chưa có vấn đề gì với nhau.
Thím chắc biết ngoài sống vì tình nghĩa vợ chồng và cảm thông thì đầu tiên là phải có sự tôn trọng lẫn nhau, giờ phải nói thẳng với vợ, còn nhà vợ thì bảo nhỏ với ông bố nhẹ nhàng, ra thời gian thử thách cho vợ, cứ dễ dãi rồi 1 ngày vợ thím sẽ chỉ thẳng mặt thím mà chửi thím ko ra 1 cái gì, lúc ấy thì là nát thật sự.

mikeshinoda89

Reaction score
0
nếu còn cả bố cả mẹ thì tốt nhất 2 vc ra ở riêng. Nhà thớt cũng giống nhà tôi vcl, vợ cũng ko hợp mẹ. Thế là tôi quyết định cuốn gói ra đi, chả biết ở ngoài được đến bao giờ ( đi cũng 2 năm rồi) cơ mà ở ngoài thì thoải mái. Không phải nghe mẹ kêu vợ khóc, chỉ có điều giờ mình bà nội ở 1 nhà. Mấy năm nữa bà yếu chắc cũng phải tính đường về chăm, chỉ hy vọng là bà còn khỏe lâu lâu.

Holystar

Reaction score
0
mikeshinoda89 said:
nếu còn cả bố cả mẹ thì tốt nhất 2 vc ra ở riêng. Nhà thớt cũng giống nhà tôi vcl, vợ cũng ko hợp mẹ. Thế là tôi quyết định cuốn gói ra đi, chả biết ở ngoài được đến bao giờ ( đi cũng 2 năm rồi) cơ mà ở ngoài thì thoải mái. Không phải nghe mẹ kêu vợ khóc, chỉ có điều giờ mình bà nội ở 1 nhà. Mấy năm nữa bà yếu chắc cũng phải tính đường về chăm, chỉ hy vọng là bà còn khỏe lâu lâu.
Trước mình cũng định vậy, mà mẹ mình tật còn có bệnh, thôi ráng sống nốt mà cuối cùng vẫn vỡ, mẹ mình mất, ra ngoài sống gặp đứa hiểu chuyện với tôn trọng chồng còn đỡ, như tư vấn cho bác trên vợ đã bố láo bố toét rồi ra sống thì nó chửi như chó luôn, thật đấy.

nkquang68

Reaction score
0
có bà thế bà làm gì không trông cháu cho vợ đi làm? ở nhà suốt ngày thì thế nào chả có chuyện, trách thằng chồng không biết sắp xếp trước.

Còn việc ở riêng vợ nó sợ ra ở riêng phải thuê nhà tốn tiền hay sao chứ việc đếch gì sợ nhà vợ nói

nhanbigx

Reaction score
0
em với vợ em từ lúc cưới đến giờ ở riêng mà thím

ImPopeye

Reaction score
0
Ra ở riêng đi my fen, từ hồi ra ở riêng mình nhẹ đầu hẳn. Tuy là biết làm thế các cụ sẽ hơi buồn, nhưng còn hơn là cứ để 2 bên âm ỉ rồi đến một ngày ko chịu đựng đc nữa thì to chuyện luôn.

Holystar

Reaction score
0
nhanbigx said:
em với vợ em từ lúc cưới đến giờ ở riêng mà thím
Thím phải dạy lại vợ thím đi ko là sau này dễ to chuyện lắm, lấy vợ về vợ mà đối nhân xử thế tốt thì vun vén cũng tốt, nuôi dạy con cái tốt, chứ khinh nhà nội ra mặt thế sau này con thím cũng sẽ học theo mẹ nó. Và khi thím gặp rủi ro sa cơ lỡ vận cũng có khả năng bị chửi luôn.

confemale

Reaction score
0
cho vợ đi làm đi thým, ở nhà rồi sinh ra lắm chuyện lắm

con thì gửi cho mẹ chăm 1 thời gian, coi câu chuyện nó có ổn hơn không