Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

toidangsay

Reaction score
0
quan tâm e này mỗi hạng mục duy nhất là chịu tải. Em này có cân đc 30-45 thiết bị không nhỉ???

Tuan565

Reaction score
9
toidangsay said:
quan tâm e này mỗi hạng mục duy nhất là chịu tải. Em này có cân đc 30-45 thiết bị không nhỉ???
Padavan thì tốt, còn rom gốc tối ưu chưa tốt, lắm plugin thừa remote app nữa nên đơ chút
Vs thiết bị xài bt thôi chứ 1 con full load torrent thì mạng cũng rùa bò ngay (không lo bị chấm than - không cấp dc IP chứ bị hút hết băng thông thì vẫn có)
Ko quản lý dc thì tốt nhất kiếm con nào có Load Balancing ấy hoặc xài rom có load balancing xem có dc ko

ryajautb

Reaction score
35
anicedoll123 said:
À e test luôn rồi.
Asus và openwrt mới nhất (18.06.4)
Nhìn chung thì sóng của bản asus ngon hơn ở 2.4, còn 5Ghz thì thấy tương đồng nhau,
Bác cho hỏi tải rom Asus cho gen 3G ở đâu thế bác, mình vừa mua 1 con Gen 3G V1 tháng trước mà thấy xài cũng không ngon, USB làm NAS lúc nhận lúc không nên tính cài lại rom:sweat:

ryajautb

Reaction score
35
anicedoll123 said:
À e test luôn rồi.
Asus và openwrt mới nhất (18.06.4)
Nhìn chung thì sóng của bản asus ngon hơn ở 2.4, còn 5Ghz thì thấy tương đồng nhau,
Bác cho hỏi tải rom Asus cho gen 3G ở đâu thế bác, mình vừa mua 1 con Gen 3G V1 tháng trước mà thấy xài cũng không ngon, USB làm NAS lúc nhận lúc không nên tính cài lại rom:sweat:

anicedoll123

Reaction score
1
hungquoc533 said:
E tải bên miui.vn đó b, usb e chưa thử . Nhưng b phải hiểu là usb chỉ bổ trợ thêm thôi chứ đừng mong nó ngon như nas nguồn ngoài.
Ngon bổ rẻ k có đi chung đâu

ryajautb

Reaction score
35
Cám ơn bác, mình đang từ từ tìm hiểu cách up rom, đó giờ toàn up rom cho điện thoại chứ chưa up cho router bao giờ:gach:

ryajautb

Reaction score
35
anicedoll123 said:
E tải bên miui.vn đó b, usb e chưa thử . Nhưng b phải hiểu là usb chỉ bổ trợ thêm thôi chứ đừng mong nó ngon như nas nguồn ngoài.
Ngon bổ rẻ k có đi chung đâu
Mình không chủ đích dùng usb làm NAS để xài thường xuyên, tại thấy nó có cổng usb với giới thiệu làm NAS được nên thử thôi mà thấy vô lúc được lúc không , thấy cứ đơ đơ...:sexy:

LongXuyenBoy

Reaction score
0
Lục tủ ra con 3G, mà sao cài cái app của nó vô ko pair đc mấy thím? Cứ báo Couldn't pair hoài. Mà chắc ở đây mấy thím lên Padavan hết rồi quá

Redisme

Reaction score
0
LongXuyenBoy said:
Lục tủ ra con 3G, mà sao cài cái app của nó vô ko pair đc mấy thím? Cứ báo Couldn't pair hoài. Mà chắc ở đây mấy thím lên Padavan hết rồi quá :gach:
Mình vẫn room gốc đây. Padavan chả có gì mình cần @@
via vozForums for iPhone