Đánh giá router xiaomi gen 3G sau 2 tuần sử dụng

2816

Reaction score
0
Tim-kun said:
Ông down từ đâu về ? Thiết bị là gì ?
ROM em tải từ trang Miwifi ạ, đã thử bản cũ, mới, beta vẫn không được ạ. Thiết bị là Xiaomi router gen 3 (R3) ạ.
Gửi từ LGE LM-G710N bằng vozFApp

Tim-kun

Reaction score
0
2816 said:
ROM em tải từ trang Miwifi ạ, đã thử bản cũ, mới, beta vẫn không được ạ. Thiết bị là Xiaomi router gen 3 (R3) ạ.

1438708[/i]

2816

Reaction score
0
Tim-kun said:
ko ý tôi là ông dơn cái gì về máy ấy ? hay là copy từ mạng lan 1438708

Em đo bằng Speedtest ạ bác.:eek:ps:

2816

Reaction score
0
Tim-kun said:
gọi điện lên chửi nhà mạng ấy Ảnh còn muốn speed tốc độ của con Router thì copy qua lại trong Lan ấy Ảnh
Ảnh
vnpt 70mb đây
Ảnh
đây là speed thật tế khi kéo JAV qua Tor
1438708
Không phải do mạng ạ. Chiếc Gen 3 này em để ở ngoài hiên, Wan Gen 3 nhận từ chiếc Newifi. Chiếc Newifi vẫn đủ tốc độ 150/150 Mbps ạ.
Em kiểm tra dây Lan ra Gen 3 thì nhận 1Gbps. Cắm dây Lan từ Gen 3 vào máy tính thì tốc độ được 90/90 Mbps.
Túm váy lại là chỉ có wifi bị cái download được có 60Mbps thôi ạ. Em vẫn chưa hiểu nó bị sao luôn.:waaaht:
Đã thử thay nguồn 2A, chỉnh sóng xuyên tường, chỉnh kênh, tắt Firewall, tắt Qos vẫn chưa được ạ.

KO2

Reaction score
0
Mới lấy con gen 3 về lắp phòng trọ.
Dùng vài rom padavan mod tải trên mạng thì khi vào 192.168.1.1 bị reload liên tục.
Chỉ dùng rom padavan mặc định mới đc.
Mà rom mặc định không có auto reboot.

Dùng lâu là bị nhảy ping

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp

darkwizard

Reaction score
0
Sau khi up breed em chọc nút reset, cắm nguồn nhưng đèn nó chớp mày xanh blue và ko vào được breed web 192.168.1.1 (đã cắm dây LAN, ping được 192.168.1.1).

Lý do chắc do em up bootloader mà ko thấy nó reboot nên rút nguồn. Giờ làm sao để nó sống lại vậy các bác?

crosby9

Reaction score
0
B1 : Kết nối vs con Mi 3G bằng tài khoản Mi để bước sau tải file mở SSH
Cắm dây mạng kết nối
B2 : Update lên rom bản Dev
B3 : Lên https://d.miwifi.com/rom/ssh đăng nhập tài khoản Mi để lấy file ở SSH cho router (Nếu https ko dc thì đổi qua http) - Lưu lại tài khoản root/pass hiện bên cạnh link tải - Tải về được file miwifi_ssh.bin
B4 : Kiếm USB dưới 32GB format FAT hoặc FAT32 copy file miwifi_ssh.bin đặt ở ngoài cùng của USB rồi cắm vô Router
B5 : Rút nguồn ra rồi giữ nút reset xong cắm lại nguồn đợi khi nào đèn vàng nháy thì nhả nút reset ra . Đợi xong router sẽ khởi động lại và đã mở SSH thành công
B6 : Tải breed tại
File tên breed-mt7621-xiaomi-r3g.bin
Tải về chép vô cái usb lúc nãy tiếp
B7 : Kết nối SSH vô router bằng Putty (tải trên mạng)
Sau đó đăng nhập bằng tài khoản root/pass hiện lúc tải ở miwifi
Cắm usb vô tiếp đó gõ lệnh
Sau đó tới Code: ls Nếu thấy file breed-mt7621-xiaomi-r3g.bin trong danh sách là ok
Tiếp tục gõ Thấy mục nào tương ứng vs Bootloader thì backup hoặc backup toàn bộ
Gõ lệnh
Backup các mục khác thay mtd1 bằng số khác vs tên Bootloader.bin tương ứng vs tên từng mục - Mục 14 sẽ báo lỗi thì bỏ qua ko cần
B8 : Backup xong gõ lệnh
Đợi cài xong router tự reset
B9 : Set IP Tĩnh cho máy thành 192.168.1.3 rồi vào 192.168.1.1 sẽ ra trang breed
Tải rom padavan đã build sẵn
về up trực tiếp ở breed web . Hoặc up PandoraBox, LEDE, Openwrt tùy ý :byebye:

Hoặc tự dịch xem ở đây cho trực quan :D
cảm ơn b nhiều ,để e làm theo xem sao

crosby9

Reaction score
0
các bác cho em hỏi gen 3g nếu cài breedweb xong rồi về lại rom gốc và mất breedweb thì có thể cài lại breed web được ko ạ, hay là về rom gốc mất breedweb rồi là vĩnh viễn ko bao giờ cài breedweb lại được nữa ạ,cảm ơn các b nhiều ạ