Đang khóc, thật sự rất mệt mỏi lắm rồi

quan021411

Reaction score
0
Bình tĩnh

Chán vậy làm cả đời không có được cái nhà

Ba lỡ lesor rồi thì phải cố thôi

Bán cmn đất luôn rồi giờ lấy tiền đất thuê nhà ở cũng được vài năm rồi tính tiếp

Ráng cày rồi tằng tiện gửi tiền cho obz

Học năm mấy rồi

Mới học thì nghỉ luôn học nghề cho nhanh gọn lẹ giờ học cho lắm ra cũng chả có hơn tụi nghề là bao, học nghề vừa rẻ vừa nhanh

Đứa em cũng vậy nghỉ học nghề luôn 1-2 năm ra làm luôn

Bà già thích thì khuyên đi phụ bếp là hay nhất, không thích thì kệ ở nhà nuôi luôn

Ông già thì cứ cho làm tàn tàn cũng được

1m78 legend

Reaction score
0
Cuộc đời còn nhiều thứ cay đắng hơn lắm.
Căn bản nhà cũng không phải của bố mẹ cậu đúng không? Vậy khóc cái gì? Sao trước giờ không lo phấn đấu tích trữ của cải cho bản thân, cho con cái mình?
Còn tôi thì thấy tận mắt người thân mình vét sạch hết vốn liếng, vay nợ họ hàng, bạn bè, người thân mua gỗ bên Lào, giấy phép đầy đủ, qua 2 cửa Lao Bảo, Hải quan Đà Nẵng mà cuối cùng bị tịch thu vì buôn lậu, ngồi tù 2 năm, 8 năm xử án đéo xong, đến cuối cùng xử án thì Tòa cũng đéo biết xử sao, gỗ thì bị CA bán mẹ hết rồi
. Có lên báo luôn đây
. Đây mới là tận cùng của sự bất lực, ức chế, phẫn uất...

https://tuoitre.vn/da-nang-xet-xu-ph...3123542231.htm

Gửi bằng vozFApp

babylike

Reaction score
0
Là sao ta ?

Có phải ông bà ngoại chia tài sản, mẹ thím dc 1 nửa mảnh đất và ông bác bên ngoại (cho anh con bác) 1 nửa mảnh. Bây giờ ông anh đòi đập nhà cũ, chia 2 đất để ổng cất nhà khác hả
.
Bây giờ vầy : đất đai chia chác thừa kế là phải giấy tờ pháp lý rõ ràng. Tốt nhất trước khi cho người ta đập đi thì dùng cái quyền đồng sở hữu yêu cầu tách thổ trước. Chuyện này cần làm trước khi rời đi và trước khi ông kia xin dc giấy phép xây dựng. Tránh rắc rối mấy thằng chính quyền ở quê là chuyên có cái kiểu bút sa gà chết, sau sai nó nhây del sửa hoặc kiện tụng mệt mỏi thì mất trắng đấy
. Đời del phải 1 + 1 = 2 đâu
. Cái yêu cầu tách thổ 2 gia đình riêng biệt nó quan trọng hơn việc đập cái nhà. Và yêu cầu này hoàn toàn là hợp lý hợp tình. Trong cái thời gian chờ tách sổ thì kệ mẹ, del đi đâu hết, nhà ông kia thích thì dọn qua ở chung. Tách sổ xong rồi thì đồng ý cho đập, đất ai nấy ở, phần đất của ổng ổng xây cái gì kệ mịe. Còn đất mình thì cắm sổ vào ngân hàng nhắm trả dc nhiêu thì vay mà cất. Dm, 3 cái vụ đất đai thừa kế này lằng nhằng lắm. Đừng có dại mà đốt cháy 1 bước quy trình nào, khéo ra đường mà đất ko có 1 hạt luôn ak. Bình tĩnh, del tin dc ai đâu.

ShyBoy.94

Reaction score
0
kelamat said:
Căn bản hồi bố mẹ em lấy nhau bà già với ông già ghét rồi. Suốt ngày chửi mẹ em dù mẹ em không làm gì, lấy về tiền cưới tự bố mẹ em vay làm đám, lúc lấy tiền mừng bà già còn thó mất 500k cho 1 bà dâu giữ hộ sau này bà kể lại :sogood: ( hồi năm 9x thì 500k to vl). Ở đc mấy năm lúc sinh em ra thì bé ai cũng khóc là chuyện bt mà bà già chửi bố mẹ em suốt ngày vì ko dỗ đc con. Ông bà già em thì hồi em bé hầu như ko có ký ức gì cả ngay cả bế chắc cũng ko đc cái nào. Hồi đó bố mẹ em ko chịu đc nữa thì ra ở riêng, tiền mua đất, xây nhà tự bố mẹ em lo với vay mượn. Mà biết vì sao bà già ghét mẹ em ko? Là do 1 cái lý do rất ngu si là nghe người gần nhà kể mẹ em bị ung thư ( cái đkm ung cái loz bà). Giờ thì 1 tấc đất cũng ko đc. Giờ 9 mấy tuổi sắp ngủm rồi mới thốt lên câu " tao thương nhà mày nhất" đm nghe câu đấy xong em tức lên tận cổ. Nói sơ sơ vậy thôi, nói chung là nhà em còn khổ hơn thớt nhiều lần

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
ai chả vậy bạn, nhà mình cũng chẳng đc gì từ nội ngoại cả, từ 2 bàn tay trắng lập nghiệp nên thôi, lâu lâu về chơi tình cảm kỉ niệm xưa

mrbingo

Reaction score
1
kelamat said:
Căn bản hồi bố mẹ em lấy nhau bà già với ông già ghét rồi. Suốt ngày chửi mẹ em dù mẹ em không làm gì, lấy về tiền cưới tự bố mẹ em vay làm đám, lúc lấy tiền mừng bà già còn thó mất 500k cho 1 bà dâu giữ hộ sau này bà kể lại :sogood: ( hồi năm 9x thì 500k to vl). Ở đc mấy năm lúc sinh em ra thì bé ai cũng khóc là chuyện bt mà bà già chửi bố mẹ em suốt ngày vì ko dỗ đc con. Ông bà già em thì hồi em bé hầu như ko có ký ức gì cả ngay cả bế chắc cũng ko đc cái nào. Hồi đó bố mẹ em ko chịu đc nữa thì ra ở riêng, tiền mua đất, xây nhà tự bố mẹ em lo với vay mượn. Mà biết vì sao bà già ghét mẹ em ko? Là do 1 cái lý do rất ngu si là nghe người gần nhà kể mẹ em bị ung thư ( cái đkm ung cái loz bà). Giờ thì 1 tấc đất cũng ko đc. Giờ 9 mấy tuổi sắp ngủm rồi mới thốt lên câu " tao thương nhà mày nhất" đm nghe câu đấy xong em tức lên tận cổ. Nói sơ sơ vậy thôi, nói chung là nhà em còn khổ hơn thớt nhiều lần
Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
Nghe cay đắng nhỉ. Sợ người thân ruột thịt quá
via vozForums for iPhone