Có nên gắn fan quạt làm mát ngay trên mainboard !

txs927

Reaction score
0
Máy em cùi nhưng chạy 24/24 mà độc mỗi fan CPU, trời HN lạnh sun vòi nên giờ còn tắt cả fan card đi, xem HD 1080p 60fps thì mới cắm vào.

Gửi bằng vozFApp

SmallBee

Reaction score
0
onet said:
Ngon! mà fan case thì đâu cần gắn FAN dòng cao vậy! FAN cho tản thì ok, có điều hơi ồn, nếu mấy con đó quay êm thì ngon :beauty:

//trước có ra Nhật Tảo kiếm đc mấy FAN cắm thẳng nguồn 220V làm mát cho Ampli mát thiệt mà hơi bị ồn
hihi....Em là em thích cái thiết kế của mấy cái Fan này,
nhìn cứng cáp, chắc chắn, khỏe khoắn,...nói chung là to, cao, đen....
Mỗi lần bật đèn LED lên nhìn rất thích, với lại nhưng Fan này dùng bạc đạn nên hoạt động bền bỉ, không bị rung nữa.
Do em sử dụng Fan Hub pwm ( dùng nguồn PSU ) nên nó chạy êm ru ah anh, không ồn đâu.
Em không thích các dòng Fan kèm led sau này, thiết kế nhìn nó...."rớt" sao ý:stick:
Sở dĩ em muốn chuyển hết các Fan sử dụng nguồn ngoài là để giảm tải cho PSU thôi, mỗi lần khởi động, 6 cái Fan nó chạy max tốc, nghe "vù" 1 cái, nên em hơi xót :stick:, sau đó thì nó êm lại :beauty:
txs927 said:
Máy em cùi nhưng chạy 24/24 mà độc mỗi fan CPU, trời HN lạnh sun vòi nên giờ còn tắt cả fan card đi, xem HD 1080p 60fps thì mới cắm vào.
[
Cái Fan VGA anh này mod giống em ghê :beauty:

Tuy nhiên em không gắn thêm cái heatsink như của anh vì em sợ nặng quá:adore:
Cơ mà anh gắn vậy có nặng lắm không vậy anh? Có ảnh hưởng tới GPU không, cái VGA nó không có cái backlate như mấy dòng tản nhiệt của CPU :adore:

txs927

Reaction score
0
SmallBee said:
Cái Fan VGA anh này mod giống em
Tuy nhiên em không gắn thêm cái heatsink như của anh vì em sợ nặng quá:adore:
Cơ mà anh gắn vậy có nặng lắm không vậy anh? Có ảnh hưởng tới GPU không, cái VGA nó không có cái backlate như mấy dòng tản nhiệt của CPU :adore:
Cục tản chắc tầm 200g-250g, ko đến nỗi nặng làm cong gãy rơi rụng đc, với cả buộc cân cân 1 tí và tháo ra lắp vào nhẹ nhàng là OK. :sexy:
Gửi bằng vozFApp

Hieulee

Reaction score
0
Em build 1 bộ case , em tính có đến 10 fan nguồn 850w , thì bảo gồm 1 tản nước aio Cooler Master 360 với 6 fan của Cooler Master luôn , thì bộ hub của Cooler Master chỉ có mấy cổng thôi thì sao ạ nên mắc nối tiếp rồi cắm vào hub rồi từ hub nối vào fan , hay mua bộ hub của hẵng ngoài có luôn 10 chân cắm thì có sử dụng được phần mền điều chỉnh của Cooler Master không ạ

hocon84

Reaction score
0
Nguồn Corsair RM Series RM850 - 850W 80 Plus Gold , giúp đảm bảo dàn máy tính luôn hoạt động ổn định.

quynhmai0429

Reaction score
0
Cảm ơn tác giả đã chia sẻ bài viết này, nó rất hữu ích cho tôi