9x đời đầu chuẩn bị bước sang hàng băm và cuộc sống hiện tại

kalel_

Reaction score
0
iamstven said:
Ở quê như vậy là ổn rồi, đủ để nuôi được gia đình, nuôi được con cái ăn học đàng hoàng, đi làm về có thời gian thư giãn vậy là ngon lắm rồi bác

via vozForums for iPhone
mình cũng cảm thấy hài lòng rồi bác, cố kiếm thêm 1 chiếc xe tàng tàng nữa rồi sau đó thì bắt đầu tích lũy cho con cái về sau

ketuibay said:
92- nhà có- xe có - tk có tiền mỗi tội không có gấu
ko có hay chưa muốn có thế bác

mountain90 said:
Nhiều đồng niên 90 trên Voz quá nhỉ!
Vèo 1 cái đã 30, ngẫm lại đã đi được 1 quãng khá dài rồi. Nhìn lên thua nhiều người mà nhìn xuống cũng hơn nhiều người!
Mình dân tỉnh, đang làm sales và SEO. Mới cưới vợ năm ngoái, con gái hơn 7 tháng tuổi rồi.
May mắn là vợ cao ráo, xinh xắn, thông minh, biết điều và lương khá!
Cưới vợ vào cái là thứ gì cũng thuận, mới mua được nhà tập thể năm ngoái hơn 1 tỉ, năm nay mua được 1 con 4b hơn 700 củ đi lại. Nhà cửa sắm sửa chẳng thiếu gì, 2 vợ chồng tự thân làm nên, chẳng vay mượn hay xin ai dù gia đình ở quê cũng khá có điều kiện.
2 vợ chồng giờ mua chung cư cỡ 2 tỉ là trong khả năng, nhưng muốn dành dụm 1-2 năm nữa mua nhà đất cho yên tâm.
So với lũ bạn ở quê thì mình nhỉnh hơn hẳn, nên nhiều thằng soi mói, nhưng cũng được nhiều người trọng vọng.
Quan điểm là sống đẹp, dù ham tiền thật nhưng phải kiếm tiền sạch, làm việc tốt. Không làm việc lợi mình, hại người, không buôn gian bán điêu, làm phường thất đức. Sống có tâm, tài lộc sẽ tới các thím ạ! :beauty::beauty::beauty:
ông thế là winner cmnr, mạnh dạn cái mobi 200k nhé :sexy:

ketuibay

Reaction score
0
kalel_ said:
mình cũng cảm thấy hài lòng rồi bác, cố kiếm thêm 1 chiếc xe tàng tàng nữa rồi sau đó thì bắt đầu tích lũy cho con cái về sau

ko có hay chưa muốn có thế bác

ông thế là winner cmnr, mạnh dạn cái mobi 200k nhé :sexy:
Ko có đấy chứ, chả thấy hợp ai. Cuối cùng toàn loanh quanh vs game. :pudency::pudency::pudency:
Ông bà già cũng giục suốt. :aboom::aboom::aboom:
via vozForums for iPhone

pearlme

Reaction score
0
Tha phương xứ Nhật, không nhà, k bạn, không người yêu. Tài sản h có hơn 300. Năm sau đã 27 lại đúng năm đại hạn không biết cuộc sống phía trc như thế nào.

pearlme

Reaction score
0
Tha phương xứ Nhật, không nhà, k bạn, không người yêu. Tài sản h có hơn 300. Năm sau đã 27 lại đúng năm đại hạn không biết cuộc sống phía trc như thế nào.

exterminator

Reaction score
1
90, sống và làm việc tại JP 5 năm. Hết tam tai thì đúng là cuộc sống khởi sắc hơn rất nhiều, tài sản cũng vài trăm chai và miếng đất 7 tỏi, có vợ, lương 2 vợ chồng 100 chai.

kalel_

Reaction score
0
ketuibay said:
Ko có đấy chứ, chả thấy hợp ai. Cuối cùng toàn loanh quanh vs game. :pudency::pudency::pudency:
Ông bà già cũng giục suốt. :aboom::aboom::aboom:
chắc do tâm lý bác cứ sợ ko hợp nên ko có

exterminator said:
90, sống và làm việc tại JP 5 năm. Hết tam tai thì đúng là cuộc sống khởi sắc hơn rất nhiều, tài sản cũng vài trăm chai và miếng đất 7 tỏi, có vợ, lương 2 vợ chồng 100 chai.
90 thì tam tai là năm nào bác nhỉ

exterminator

Reaction score
1
kalel_ said:
chắc do tâm lý bác cứ sợ ko hợp nên ko có

90 thì tam tai là năm nào bác nhỉ
3 năm tam tai là 2018, 2017, 2016, 3 năm này xảy ra đủ mọi biến cố với mình. tình cảm chia tay, tiền bạc vài trăm triệu bay sạch, sự nghiệp công việc lè tè, nhớ lại thật kinh khủng.

rock1991

Reaction score
0
91, công chức, loanh quanh quay đi quay lại hết năm. Chưa có bước ngoặt j lớn. Tiền thì k nhiều k ít nhưng thật sự cảm giác cứ lưng lửng chả biết phải như thế nào. Tiện thể chuyện gấu cưới xin đi vào ngõ cụt.

Mushr

Reaction score
0
90, có nhà hẻm SG tầm 3 tỏi, tk tiết kiệm 500m, 1 vợ 1 con 8 tháng t.

Đang đi làm culi nuôi vợ con, chưa biết gửi con ở đâu nên vợ vẫn ở nhà.

Tạm hài lòng.