9x đời đầu chuẩn bị bước sang hàng băm và cuộc sống hiện tại

iSheepie

Reaction score
0
92. 2 vc mới cưới đc 1 năm. Gia đình 2 bên hoàn toàn ko giúp đc gì cho mình. 2 đứa tự bơi 100%

Nhiều lúc thấy bạn bè đồng nghiệp cưới đc bên ngoại bên nội cho tiền, cho đất, nhìn lại vc mình tủi quá

Mới lên làm QL cho 1 chuỗi bán lẻ đtdđ được vài tháng. Tổng thu nhập 2 vc trên 20 củ. Nhưng lo tiền thuê nhà, xăng xe, lo cho gia đình nội ngoại nên cũng chẳng còn dư giả gì

Bị thoát vị đĩa đệm vài tháng rồi

Vợ mới được 2 vạch, vui nhưng lại lo, rồi bé nó có khổ như mình hồi nhỏ hay không

Sent from Xiaomi Mi 9T Pro using vozFApp

TangNgocDiep

Reaction score
1
LuuKietHuy said:
90, lương tháng tầm 35>38 củ khoai sọ đã trừ hết mọi chi phí :sosad: mỗi tháng gửi về cho mẹ 20 củ còn nhiêu để ăn tiêu.
// Nay CN vẫn phải đi làm:go:
Đi đơn j đấy my phen

quangvh

Reaction score
0
90, lương gần 2x, tài khoản tk 200tr, ở trọ, k người yêu, chán

Sent from HMD Global Nokia 6.1 Plus using vozFApp

nothing_all

Reaction score
0
90, đang ở cùng bố, mẹ ở quê, lương tháng từ 15-20
vừ góp tiền xây cho vợ chồng em trai cái nhà để ở riêng.

Kinh tế ổn định rồi chỉ chưa có ny

dolh

Reaction score
0
luvita156 said:
E sinh năm 94. Năm ngoái nợ nần, k đc đồng nào, coi như năm nay bắt đầu lại. May mắn là tháng đều đều 25 - 30 củ nên đã mua đc Sh và lap 20 củ, tài khoản cũng có 100 củ. Hi vọng năm tới sẽ kiếm đc ít nhất 40 - 50 củ và trước 30 là mua đc nhà và xe :D
Cho hỏi thím làm gì mà thu nhập tốt thế? SG or HN?

mountain90

Reaction score
0
Nhiều đồng niên 90 trên Voz quá nhỉ!

Vèo 1 cái đã 30, ngẫm lại đã đi được 1 quãng khá dài rồi. Nhìn lên thua nhiều người mà nhìn xuống cũng hơn nhiều người!

Mình dân tỉnh, đang làm sales và SEO. Mới cưới vợ năm ngoái, con gái hơn 7 tháng tuổi rồi.

May mắn là vợ cao ráo, xinh xắn, thông minh, biết điều và lương khá!

Cưới vợ vào cái là thứ gì cũng thuận, mới mua được nhà tập thể năm ngoái hơn 1 tỉ, năm nay mua được 1 con 4b hơn 700 củ đi lại. Nhà cửa sắm sửa chẳng thiếu gì, 2 vợ chồng tự thân làm nên, chẳng vay mượn hay xin ai dù gia đình ở quê cũng khá có điều kiện.

2 vợ chồng giờ mua chung cư cỡ 2 tỉ là trong khả năng, nhưng muốn dành dụm 1-2 năm nữa mua nhà đất cho yên tâm.

So với lũ bạn ở quê thì mình nhỉnh hơn hẳn, nên nhiều thằng soi mói, nhưng cũng được nhiều người trọng vọng.

Quan điểm là sống đẹp, dù ham tiền thật nhưng phải kiếm tiền sạch, làm việc tốt. Không làm việc lợi mình, hại người, không buôn gian bán điêu, làm phường thất đức. Sống có tâm, tài lộc sẽ tới các thím ạ!

thangphiu

Reaction score
0
91 Hiện đang sinh sống và làm việc bên Nhật.

Cảm thấy công việc ổn định, nhưng ở 1 mình hơi buồn, muốn lập gia đình nhưng hình như càng lớn càng ngại cảm giác yêu đương, đi loanh quanh gặp mấy em tts thấy cách biệt lối sống và suy nghĩ quá nên chán chả muốn tán.

Littlefish

Reaction score
0
Dr Slump said:
Ko nhà, ko cửa, ko người yêu, ko 1 khoản tích lũy.

Tha phương cầu thực bên Nhật, lương đủ lấy vợ sinh con nhưng ko thể vì còn khoản nợ bố mẹ để lại ( ~ 50k đô) tiền gửi về chăm sóc bố mẹ già hàng tháng.

Hầu như tháng nào cũng chỉ còn dư 1,2 tr VNĐ giữa đất Tokyo.

1 cuộc sống ko tận hưởng, cố gắng tối giản tiết kiệm nhất có thể, vùi đầu vào học các kiến thức để hi vọng có lương cao hơn.
Cố lên thím, em cũng bên Nhật và cũng còn khoản nợ từ gia đình như thím đây :sosad:

Năm nay mới chuyển về làm mảng bán dẫn cho 1 cty Nhật nên vừa có tiền trả nợ vừa dư chút cho ông già sắm sửa Tết:pudency:

Còn mình thì vẫn lủi thủi 1 thân 1 mình vì còn nhiều khoản cần làm quan trọng hơn trc khi nghĩ về việc lập gia đình :sosad: