9x đời đầu chuẩn bị bước sang hàng băm và cuộc sống hiện tại

Kanawa

Reaction score
0
3 năm tam tai qua quen, rồi chia tay, rồi mệt mỏi đủ thứ. Cuối năm 2018 quen vợ, đầu năm 2019 cưới, cuối năm làm 1 cặp sinh đôi. H nhà cửa 2 bên đủ, xe thì 1 chiếc 4 chỗ 1 chiếc 7 chỗ, công việc cũng ổn định 1x củ chưa tính thưởng. Hiện đang có vốn đang kiếm thêm việc kinh doanh gì đó

FC.Taliban

Reaction score
0
Đã có nhà riêng và vợ

Năm nay có thêm tý đít tôn và con 4 bánh chạy về quê. Công việc cũng mới chuyển lương túc tắc tạm thời ổn.

Sang năm mới hi vong sẽ gặp được nhiều người thành đạt cũng như cơ hội để được mở mang kiến thức và tăng thu nhập.

Doris Yeh

Reaction score
0
Vừa về VN sau 6 năm lang thang nước ngoài. Công việc chưa hài lòng, kinh doanh thì chưa có kết quả, vợ con chưa có.

Có chút stress.

kalel_

Reaction score
0
exterminator said:
3 năm tam tai là 2018, 2017, 2016, 3 năm này xảy ra đủ mọi biến cố với mình. tình cảm chia tay, tiền bạc vài trăm triệu bay sạch, sự nghiệp công việc lè tè, nhớ lại thật kinh khủng.
tam tai của mình thì có:
2016: lấy vợ, vợ có bầu thì sẩy
2017: sinh bé đầu lòng, con nằm viện từ lúc sanh đc 2 ngày rồi cũng qua
2018: có bầu ngoài kế hoạch, vì một số lí do mà ko thể giữ :sosad:

Mushr said:
90, có nhà hẻm SG tầm 3 tỏi, tk tiết kiệm 500m, 1 vợ 1 con 8 tháng t.
Đang đi làm culi nuôi vợ con, chưa biết gửi con ở đâu nên vợ vẫn ở nhà.
Tạm hài lòng.
vậy là quá ổn rồi bác.

Kanawa said:
3 năm tam tai qua quen, rồi chia tay, rồi mệt mỏi đủ thứ. Cuối năm 2018 quen vợ, đầu năm 2019 cưới, cuối năm làm 1 cặp sinh đôi. H nhà cửa 2 bên đủ, xe thì 1 chiếc 4 chỗ 1 chiếc 7 chỗ, công việc cũng ổn định 1x củ chưa tính thưởng. Hiện đang có vốn đang kiếm thêm việc kinh doanh gì đó
chúc mừng bác

FC.Taliban said:
Đã có nhà riêng và vợ

Năm nay có thêm tý đít tôn và con 4 bánh chạy về quê. Công việc cũng mới chuyển lương túc tắc tạm thời ổn.

Sang năm mới hi vong sẽ gặp được nhiều người thành đạt cũng như cơ hội để được mở mang kiến thức và tăng thu nhập.

:adore:
chúc bác thành công trong năm mới :adore:

thuan07

Reaction score
0
kalel_ said:
Như tít.
Những thanh niên 9x đời đầu, còn khoảng hơn 2 tuần nữa là bước sang tuổi 30.
Cùng chia sẻ một chút về suy nghĩ, những thành quả mà mình đã đạt được trc 30t cho mọi người cùng nhau phấn đấu hơn.:byebye:
Em trước:
Thỉnh thoảng ngồi lại ngẫm thấy thời gian trôi qua nhanh quá.:go:
Tới giờ vẫn còn nhớ như in rất nhiều sự kiện, những việc vui, buồn từ lúc còn học mẫu giáo.:adore:
Giờ sắp bước sang tuổi 30, nghĩ lại cuộc sống của mình cũng còn may mắn hơn nhiều người.
Cuộc sống hiện tại cảm thấy cũng tạm ổn, đã có vợ và con nhỏ, cũng đã có nhà ở riêng (đang còn trả nợ ngân hàng 3 năm) :chaymau:
Công việc thì ổn định, dù lương ko cao, nhưng 2 vợ chồng với tổng thu nhập gần 20 củ 1 tháng dưới quê cũng tạm đủ :)
Cũng đang cố gắng phấn đấu hơn trong tương lai :sure:
Nghe hay quá bạn ơi.
Mình thì trai quê ham học lên đại học, học 2 ngành thứ gì cũng học để phát triển bản thân. Rồi đi làm học nghề ko đồng lương rồi nuôi ước mơ khởi nghiệp rồi thất bại.
Lập gia đình và có một con trai, bây giờ đã đỗ vỡ.
Tính khí mình ko thích dựa dẫm ai, ngang tàn. Thật vậy khi nhìn lại chặng đường thì không biết đúng sai.
Nhưng một khi mình nghĩ là làm và những thất bại cho mình kinh nghiệm xương máu.
Bây giờ yêu cuộc sống hơn, biết trân trọng những người xung quanh hơn. Biết cảm nhận cuộc sống hơn.
Những ngày cuối năm là những ngày tuyệt nhất, gia đình tề tụ nói cười rôm rả.
Đêm giao thừa ai cũng trao cho nhau sự triều mến... Thật khác lạ với nhịp sống hằng ngày.
Ngày đầu năm không khí biết chiều lòng mọi người.
Cám ơn bạn, đọc bài này nhâm nhi ly cà phê nhìn lại đời thật hay. 30 rồi bạn tôi ơi nhanh quá ngày nào còn bắn ống thụt, còn tắm sông.
Gửi từ Samsung SM-A730F bằng vozFApp

zZgingZz

Reaction score
0
lứa 92, có vợ chưa con, tài sản có căn nhà cc ở sg tầm hơn tỏi thôi. Cv 2 vợ chồng cũng ổn định tầm 50tr/ tháng. Muốn kd cái gì đó thêm mà chưa có chút ý tưởng gì. Hy vọng năm sau nhiều khởi sắc

1479

Reaction score
0
Vợ con nhà cửa ở SG đã đầy đủ, thu nhập 2 vc đủ sống, không dư nhiều, mình ko hài lòng với cuộc sống an phận nên quyết định vay tiền tỉ để qua Tết đi học 1 lĩnh vực hoàn toàn mới. Hy vọng học hành thành công thì có thể thu về tiền tỉ mỗi năm, chứ nếu thất bại thì trả nợ sml.

kalel_

Reaction score
0
thuan07 said:
Nghe hay quá bạn ơi.
Mình thì trai quê ham học lên đại học, học 2 ngành thứ gì cũng học để phát triển bản thân. Rồi đi làm học nghề ko đồng lương rồi nuôi ước mơ khởi nghiệp rồi thất bại.
Lập gia đình và có một con trai, bây giờ đã đỗ vỡ.
Tính khí mình ko thích dựa dẫm ai, ngang tàn. Thật vậy khi nhìn lại chặng đường thì không biết đúng sai.
Nhưng một khi mình nghĩ là làm và những thất bại cho mình kinh nghiệm xương máu.
Bây giờ yêu cuộc sống hơn, biết trân trọng những người xung quanh hơn. Biết cảm nhận cuộc sống hơn.
Những ngày cuối năm là những ngày tuyệt nhất, gia đình tề tụ nói cười rôm rả.
Đêm giao thừa ai cũng trao cho nhau sự triều mến... Thật khác lạ với nhịp sống hằng ngày.
Ngày đầu năm không khí biết chiều lòng mọi người.

Cám ơn bạn, đọc bài này nhâm nhi ly cà phê nhìn lại đời thật hay. 30 rồi bạn tôi ơi nhanh quá ngày nào còn bắn ống thụt, còn tắm sông.
mỗi người một số phận, chúc bác sớm tìm đc bình yên và hạnh phúc :adore:

1479 said:
Vợ con nhà cửa ở SG đã đầy đủ, thu nhập 2 vc đủ sống, không dư nhiều, mình ko hài lòng với cuộc sống an phận nên quyết định vay tiền tỉ để qua Tết đi học 1 lĩnh vực hoàn toàn mới. Hy vọng học hành thành công thì có thể thu về tiền tỉ mỗi năm, chứ nếu thất bại thì trả nợ sml. :sweat:
học gì mà đầu tư khiếp vậy bác :chaymau:

zest

Reaction score
0
92, năm vừa rồi nhảy việc tùm lum đang tính chuyển career path, còn nợ 40 củ thôi, chưa vợ con. Hết tam tai sang năm cố gắng phấn đấu mọi việc được khởi sắc, gặp được nhiều người mới mở mang kiến thức