Xin Hỏi Cách Chống Rung Cho Bàn PC 4 Chân!

C.M.B

Reaction score
0
RuaConHamChoi said:
Mặt bàn và khung chân dán keo chuyên dụng màu vàng chắc luôn rồi bác ơi!:pudency:

Bác nói đúng. Do đặt vật nặng trên cao nên trọng tâm nó cao, dễ bị rung.:pudency:

Giờ mình hàn thêm 3 cây sắt vào cái chân bàn như trong hình (hàn thêm 3 cây sắt màu xanh) thì nó có bớt rung không nhỉ?:adore:
Thanks bác!:)

lỡ rồi thì bác làm luôn mỗi chân 2 cây :sogood:
Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

RuaConHamChoi

Reaction score
0
C.M.B said:
lỡ rồi thì bác làm luôn mỗi chân 2 cây :sogood:

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums
Chỗ kia để chân vs treo headphone nên làm nó sẽ vướng!:pudency:
Cái treo Headphone mua 275K nên giờ vất đi hơi phí. Treo headphone phía dưới nó đỡ vướng hơn để trên bàn.:pudency:
Nên định làm 3 cái thôi. Mà nhờ chỗ làm bàn họ hàn giùm thì họ nói công thợ đi đến tận nhà mình cao lắm.:sosad:
Mà cái bàn đã dán keo dính rồi cũng không vác xuống dưới lầu mà đem đến tiệm hàn được.:">
Chẳng lẽ phải mua dây câu cá. Xài lâu nó có bị chùng không nhỉ?:adore:
Thanks bác!:)

RuaConHamChoi

Reaction score
0
nknhat85 said:

mua êke sắt V lỗ, rẻ nhanh gọn lẹ
Lúc trước có bàn kiểu sắt V lỗ rồi bác. Nhưng thấy xấu quá mới làm chân sắt hộp cho đẹp.:pudency:

hothanhdat

Reaction score
0
cái của nợ đó mà 275k à, gặp mình thì lấy cái móc quần áo bằng nhôm bẻ ra uốn theo kiểu mình thích là xong, nhiều tiền có khác

RuaConHamChoi

Reaction score
0
hothanhdat said:
cái của nợ đó mà 275k à, gặp mình thì lấy cái móc quần áo bằng nhôm bẻ ra uốn theo kiểu mình thích là xong, nhiều tiền có khác
Chịu lực 10 kg. Thích gắn đâu thì gắn bác ơi.:beauty:
Cả SG có mỗi một chỗ bán.:pudency:
Có thể xoay 360 độ.:sexy:
Treo headphone dưới gầm bàn nó gọn lắm, chứ mua cái stand treo tai nghe để trên mặt bàn vừa vướng mà quơ qua quơ lại nó dễ rớt.:pudency:
Cái chân bàn nó sát mặt bàn nên đâu có làm móc mà móc vào được đâu bác.:pudency:

https://www.kokuyo-st.co.jp/statione...net/toughpita/

NasusTop

Reaction score
0
Trời vụ bàn rung xử dễ mà, bác kiếm cái pad chữ L bắt vít nó vô mặt đáy bàn với bức tường là xong hết, rung là do cái mặt bàn nó di chuyển sang 2 bên còn cái chân dán dính xuống nền rồi, vậy thì bắt dính nốt cái mặt bàn vô bức tường là xong,hàn này nọ chi cho cực, gặp mình là mua hản thanh thép L màu đen dài bằng cái bàn bác, hoặc chục cái pad L bắt hết chục cái vít vào tường thì có té đập vô nó cũng chả rung.:nosebleed: :sexy:
Cách 2: đóng 2 miếng chặn bằng thép, gỗ hay gì cũng dc lên tường tiếp giáp ngay 2 bên mép bàn (cạnh ngắn bàn) chặn khong cho nó di chuyển theo phương ngang...:sexy:
pad chữ L loại bắt kệ lên tường cửa hàng đồ nội thất nào cũng có, cách nào cũng dễ làm :gach:

RuaConHamChoi

Reaction score
0
NasusTop said:
Trời vụ bàn rung xử dễ mà, bác kiếm cái pad chữ L bắt vít nó vô mặt đáy bàn với bức tường là xong hết, rung là do cái mặt bàn nó di chuyển sang 2 bên còn cái chân dán dính xuống nền rồi, vậy thì bắt dính nốt cái mặt bàn vô bức tường là xong,hàn này nọ chi cho cực, gặp mình là mua hản thanh thép L màu đen dài bằng cái bàn bác bắt hết chục cái vít vào tường thì có té đập vô nó cũng chả rung.:chaymau: :sexy:
Cách 2: đóng 2 miếng chặn bằng thép, gỗ hay gì cũng dc lên tường tiếp giáp ngay 2 bên mép bàn (cạnh ngắn bàn) chặn cho nó khỏi di chuyển theo phương ngang...:sexy:
Cách nào cũng dễ làm :gach:
Cũng định đóng 2 miếng chặn nhưng phải khoan tường vs mất thẩm mỹ.:pudency:

Còn cái pad chữ L bắt vít vô đáy bàn thì phải khoan sắt hộp đáy bàn hả bác? Vì đáy bàn mình là khung sắt hộp của cái chân rồi.:pudency:

NasusTop

Reaction score
0
RuaConHamChoi said:
Cũng định đóng 2 miếng chặn nhưng phải khoan tường vs mất thẩm mỹ.:pudency:

Còn cái pad chữ L bắt vít vô đáy bàn thì phải khoan sắt hộp đáy bàn hả bác? Vì đáy bàn mình là khung sắt hộp của cái chân rồi.:pudency:
Bác mà khéo tay thì ko cần đóng mặt dưới bàn đóng lên mặt trên bàn luôn... hoặc cách 2 là nếu bác đóng 2 cái đinh màu đen lên tường chặn 2 bên thì nó ít mất thẩm mỹ nhất rùi, còn tận dụng móc được 2 giỏ hoa 2 bên vô cái định đẹp cả đôi đường :gach:

NasusTop

Reaction score
0
đóng 2 cái này 2 bên coi chừng đẹp nè bác :beauty: