⌨ vozForums Mechanical Keyboard Club - Thảo luận, giới thiệu, review...

faraway8

Reaction score
0
Cuduc said:
Mình vừa mới tập tành chơi mech, dạo trên mạng thấy con VA68MG với Leopord FC660C đẹp quá nên vớt đại.
http://2.pik.vn/201781f1dc9e-2144-4e05-b9cf-aec55b9b5a51.jpg[img]
[img]http://2.pik.vn/20175ebfe563-c1ee-48fd-a52c-16f29b2da148.jpg[img]
Cảm nhận nhanh:
FC660C: type sướng, hơi ồn, không có led, hoàn thiện tốt.
VA68MG (Silent Red Cherry): type sướng, không ồn, led đẹp vl, hoàn thiện không chê chỗ nào được.

Giờ tính cưới 1 em full size thì nên chọn con nào các bác nhỉ? [/quote]mua nhiều thế xài sao hết bác :sweat:

d3adc3II

Reaction score
0
VA68MG (Silent Red Cherry): type sướng, không ồn, led đẹp vl, hoàn thiện không chê chỗ nào được.
Giá thật premium cho 1 con cherry :D , mình sẽ chọn topre switch nếu tầm giá đó.

moelogxam

Reaction score
0
Giá thật premium cho 1 con cherry :D , mình sẽ chọn topre switch nếu tầm giá đó.
Không bluetooth, không usb type-c :D Mình cũng sẽ chọn topre switch nếu tầm giá đó :sexy:
Cả con FC660C cũng ko bằng HHKB theo ngu ý của mình :D

Kotoh

Reaction score
0
Sw tùy người thích thôi, chứ gõ thử con filco pink sw thấy như hạch, như cắt mỏng o ring cho vào gõ ấy :))

Cuduc

Reaction score
0
d3adc3II said:
Thì mình đã có 2 con Topre rồi đấy thôi, 104U với FC660C :gach:

wasabi

Reaction score
0
Mình cũng ko ấn tượng với Filco pink lẫn red. Hôm nọ lên showroom phongcachxanh đánh thử cả buổi mà ko cam giac, về tay ko. Cuối cùng đi chổ khác lấy Leopold 750 red. Đánh thấy thich hon hẳn!
Bác nào từng qua tay cả 660C lẫn HHKB cho em xin vài dòng so sánh cam giac với. Tks.
Kotoh said:
Sw tùy người thích thôi, chứ gõ thử con filco pink sw thấy như hạch, như cắt mỏng o ring cho vào gõ ấy :))
Sent from my iPhone using vozForums

Leonardo De Kenji

Reaction score
0
Nếu p/p tốt thì tầm hơn 2tr có em nào full size gõ văn bản ổn không các thím ?

1. Cơ quan nhiều chị em nên không thích ồn.

2. Em cũng không có nhiều $ đầu tư phím cơ nên hơn 2.tr là cũng cố rồi, nếu có em MECH nào p/p tốt có thể cố hơn tối đa x2

3. Layout chuẩn để sau này nếu chán còn thay KEYCAP

Cảm ơn các bác

seneken

Reaction score
0
wasabi said:
Mình cũng ko ấn tượng với Filco pink lẫn red. Hôm nọ lên showroom phongcachxanh đánh thử cả buổi mà ko cam giac, về tay ko. Cuối cùng đi chổ khác lấy Leopold 750 red. Đánh thấy thich hon hẳn!
Bác nào từng qua tay cả 660C lẫn HHKB cho em xin vài dòng so sánh cam giac với. Tks.
Sent from my iPhone using vozForums
Mấy con Leopold low-profile gõ có bị cảm giác hụt hụt không bro ? :chaymau: