⌨ vozForums Mechanical Keyboard Club - Thảo luận, giới thiệu, review...

hhh_b6

Reaction score
0
giangchaulc said:
Rất chi tiết, cảm ơn bạn rất nhiều!:beauty::beauty:
Mình dùng ở nhà và có phòng riêng để làm việc, hiện tại cũng đang dùng tạm em phím cơ giá rẻ Fuhlen M87S được nửa năm để quen với phím cơ trước khi đầu tư lớn hơn như đợt này, tóm lại lâu dài dùng thì vẫn là brown switch là tốt tốt nhất phải không anh em:beauty:
Nếu vậy thì bạn nên thử gateron black, thực ra thì box black sẽ ngon hơn nhưng những switch như vậy thì khó kiếm trên mấy hàng hãng.
Brown cherry thì cũng ngon nhưng mà nếu kĩ tính gõ sẽ thấy hơi sạn tay nên cũng không phải là switch ngon được. Có khấc thế này thì cherry clear sẽ ngon hơn hoặc mất con zealios switch cũng sẽ ngon hơn nhiều.
smr_1445 said:
có thím nào biết chỗ dịch vụ assemble phím cơ ở HCM ko nhỉ?
mình đang có plate PCB switch cần hàn mà ngại khoảng hàn switch

Sẵn có thím nào review thử gateron black vs cherry black chưa? thử sơ qua thấy thích gateron black hơn mà còn hơi phân vân :sexy::sexy:
ngồi chỉnh layout với gắn switch vào board hay lube thì mới mệt chứ hàn có tí là xong thôi bác ơi.
cherry black thì ko trơn mượt như gateron back nhưng độ rung lắc thấp hơn khá nhiều và sai số cũng thấp hơn gat nhiều. Gat black thì trơn mượt lụa là nhưng độ rung lắc rất cao và sai số cũng ko phải là ít nếu người kĩ tính sẽ thấy ngay. Dòng linear này thì mình thấy panda switch (khá khó tìm và mua) là 1 trong những con ngon nhất, ko thì kiếm tealios nhưng giá khá chát.
Nếu bác có thể lube cherry black thì sẽ ngon hơn gat black.

smr_1445

Reaction score
0
hhh_b6 said:
ngồi chỉnh layout với gắn switch vào board hay lube thì mới mệt chứ hàn có tí là xong thôi bác ơi.
cái chính là mình chưa bao h hàn nên ... :shame:
hhh_b6 said:
cherry black thì ko trơn mượt như gateron back nhưng độ rung lắc thấp hơn khá nhiều và sai số cũng thấp hơn gat nhiều. Gat black thì trơn mượt lụa là nhưng độ rung lắc rất cao và sai số cũng ko phải là ít nếu người kĩ tính sẽ thấy ngay. Dòng linear này thì mình thấy panda switch (khá khó tìm và mua) là 1 trong những con ngon nhất, ko thì kiếm tealios nhưng giá khá chát.
Nếu bác có thể lube cherry black thì sẽ ngon hơn gat black.
Thanks bác review, panda vs tealios mình chưa nghe bao h nên chắc chắn ko thử rồi :gach: chắc là sẽ quất cherry cho an toàn :byebye:

phant0mlord

Reaction score
0
trong tầm giá 2m có bộ keycap nào ổn đẹp tí dành cho filco case đen ko các bác, đang nhắm jtk orange on black

GoldMember

Reaction score
0
Có bạn nào chơi switch Kailh Box chưa? Thằng Motospeed này có 60% Box White mỗi tội cáp rời vị trí ở giữa thành ra không đổi case được. Gearbest đang bán $45 cả ship. Chán nghe clicky chứ không là cũng lụm 1 con cho biết rồi.

huuloc12

Reaction score
1
Mấy bác biết app ban phím tiếng việt nào trên android hỗ trợ layout drovak k ạ?
Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp

irt118

Reaction score
0
Cho em hỏi ikbc c87 và kd87 khác nhau nhiều không? Dùng con fuhlen kailh được hơn năm rồi mà dạo này gõ thấy chán quá nên muốn đổi sang cherry gõ thử.
Sent from Xiaomi M2 using vozFApp

manungudoc

Reaction score
0
GoldMember said:
Có bạn nào chơi switch Kailh Box chưa? Thằng Motospeed này có 60% Box White mỗi tội cáp rời vị trí ở giữa thành ra không đổi case được. Gearbest đang bán $45 cả ship. Chán nghe clicky chứ không là cũng lụm 1 con cho biết rồi.
clicky của kailhbox nghe sướng tai lắm bác :sexy::sexy:

hhh_b6

Reaction score
0
huuloc12 said:

Bàn phím TV của android nó hỗ trợ sẵn mà :chaymau: azerty codemak, drovak đủ cả :go:

hhh_b6

Reaction score
0
huuloc12 said:

irt118 said:
Cho em hỏi ikbc c87 và kd87 khác nhau nhiều không? Dùng con fuhlen kailh được hơn năm rồi mà dạo này gõ thấy chán quá nên muốn đổi sang cherry gõ thử.

Sent from Xiaomi M2 using vozFApp
Chán là chán do tên tuổi của hãng ko ngon hay chán là chán cái gì? Bác hỏi chung chung mơ hồ vãi.
Theo mình biết kd87 được mang về TW làm nên mặc định là chất lượng hoàn thiện ngon hơn CN. Thông tin ngoài lề là được pre lube nhẹ nhưng trừ khi được rã 1 cái sw ra kiểm tra thì mình mới biết được đúng hay không vì theo đánh giá là rất khó xác nhận.
Giá cả thì chênh lệch khakha nên với mình C87 vẫn ngon hơn nếu ko cần led :"> mua về rồi mua thêm 1 cái xi lanh lube stable bơm vào type 1-2 ngày bao ngon.

irt118

Reaction score
0
hhh_b6 said:
Chán là chán do tên tuổi của hãng ko ngon hay chán là chán cái gì? Bác hỏi chung chung mơ hồ vãi.
Theo mình biết kd87 được mang về TW làm nên mặc định là chất lượng hoàn thiện ngon hơn CN. Thông tin ngoài lề là được pre lube nhẹ nhưng trừ khi được rã 1 cái sw ra kiểm tra thì mình mới biết được đúng hay không vì theo đánh giá là rất khó xác nhận.
Giá cả thì chênh lệch khakha nên với mình C87 vẫn ngon hơn nếu ko cần led :"> mua về rồi mua thêm 1 cái xi lanh lube stable bơm vào type 1-2 ngày bao ngon.
Chỉ là em gõ kailh blue nhiều rồi nên muốn chuyển sang cherry gõ cho thay đổi ấy mà bác. Dạo này không thích nghe clicky với led nữa nên muốn đổi sang cherry với ko led. Chủ yếu là code nên đang ngắm brown :byebye:. Thấy kd87 được tặng thêm 1 set keycap nên phân vân vì giá ở việt nam thì 2 con này chỉ chênh nhau khoảng 200k :byebye: