⌨ vozForums Mechanical Keyboard Club - Thảo luận, giới thiệu, review...

Sniper Kid

Reaction score
0
Masterchiefs said:
Không ai chọn switch vì độ bền cả, chỉ quan tâm cảm giác gõ thôi :shot::shot:
Thôi kệ thím ạ, em tay trâu chắc không thẩm được đâu, xài con mini hàng chợ 100k quen rồi, giờ nó gần hư nên tiện tay đập heo chơi thử cho biết thôi.
Chủ yếu là gọn, chắc tí (hay rớt), đèn thì set 1 màu lâu lâu đổi qua đổi lại thôi :beauty: Lượn lờ thì thấy có con ek810 này với con geezer gs4, mà con geezer thì led chạy cứ như giật kinh phong :byebye:Con james donkey kia mua về lại mất công tháo tấm đế, mà lại không có nấc chỉnh :stick:

neverland00

Reaction score
0
Silver_Wolf_No1 said:
có bác nào gõ colemak không nhỉ :D
cho em hỏi các bác tập bao lâu thì gõ nhanh = qwerty nhỉ :D
tập dvorak đi, quyết tâm thì 1 tháng gõ nhanh hơn qwerty (tùy người nhưng 1 tháng quen đó, và thằng này gõ nhanh hơn qwerty)

long2011

Reaction score
0
có bác nào thanh lý bàn phím fuhlen dùng switch quang học ko nhỉ. ko biết con này dùng chơi game có ổn ko nhỉ các bác .

Masterchiefs

Reaction score
0
long2011 said:
có bác nào thanh lý bàn phím fuhlen dùng switch quang học ko nhỉ. ko biết con này dùng chơi game có ổn ko nhỉ các bác .
Dạo này nhiều người bị thuốc bởi mấy cái switch quang học, switch bất tử của Fuhlen nhỉ :shot::shot:

Kau Buon Vi Ai

Reaction score
0
Kamikize said:
Gearvn bạn :) Thường mấy sw lạ thì mã 980M có nhiều hơn, mấy mã còn lại chắc chỉ vài con là cùng :sexy:
Đã hỏi nhưng k có 900r pd pink sw bác ạ :chaymau::chaymau:

long2011

Reaction score
0
Masterchiefs said:
Dạo này nhiều người bị thuốc bởi mấy cái switch quang học, switch bất tử của Fuhlen nhỉ :shot::shot:
theo bác tầm tiền 1trieu thì có lựa chọn nào ko :sexy:

Masterchiefs

Reaction score
0
long2011 said:
theo bác tầm tiền 1trieu thì có lựa chọn nào ko :sexy:
Rantopad MXX (TKL - Gateron), Akko Space (Fullsize - Cherry), Ganss Alt-61 (60% - Cherry) :*:*

GoldMember

Reaction score
0
Silver_Wolf_No1 said:
có bác nào gõ colemak không nhỉ :D
cho em hỏi các bác tập bao lâu thì gõ nhanh = qwerty nhỉ :D
Mình đang gõ Colemak đây, cỡ 1 tuần là nhớ hết phím rồi vì khá giống QWERTY, còn lại luyện nhanh chậm tùy khả năng từng người chứ mình cũng không nói trước được. Nhìn chung thì Colemak với Dvorak đều cải thiện tốc độ gõ đáng kể khi đã quen vì gõ được nhiều chứ hơn ở home row.

Khi chơi game phải chuyển lại về QWERTY vì lười map lại key, cảm thấy QWERTY gõ mệt tay quá trời.

Silver_Wolf_No1

Reaction score
0
neverland00 said:
tập dvorak đi, quyết tâm thì 1 tháng gõ nhanh hơn qwerty (tùy người nhưng 1 tháng quen đó, và thằng này gõ nhanh hơn qwerty)
em còn dùng phần mềm đồ hoạ nên thích colemak hơn bác ạ :D
//đang tryhard :stick: