Về vấn đề màu vga amd vs nvidia.

djbachu

Reaction score
0
Kéo Virbrance thì màu bao đẹp luôn nhưng kéo quá thì màu chói lắm bạn à

Giltine

Reaction score
0
KnightRiot said:
màn 6bpc thì ko thấy gì lạ, 8bpc thì màu sắc hiện rõ dần, 8bpc frc thì có thể phân biệt đc = bằng mắt thường rồi còn 10bpc thực thì 100% là cả màu lẫn texture phân biệt đc = mắt thường luôn :chaymau: , coi phim bao bá cháy luôn (mình đã từng xài 1080ti full range full lod setting và vega 64 rồi nên có thể đảm bảo cho các bạn vụ này :chaymau: ) nhưng còn dưới vega thì ko biết có cái này ko

1 điểm rất vui là con thinkpad của mình sử dụng thì con quadro k2000m cho màu sắc sát gần con vega 64 , mặc dù texture game và xem phim vẫn ko bằng nhưng chắc chắn là màu sắc của nó vượt trội hơn con 1080ti cũ , nên ko biết các bạn màn dưới ntn chứ cứ sắm 1 cái real 10bpc rất là đã con mắt ko hối hận đâu :gach: , và 1 kinh nghiệm xương máu (cái này mình mới xài qua có 2 con màn thôi nên chia sẻ ) monitor có HDR màu sắc kém rất xa với 10bit real panel :sexy: (còn 10 bit hdr thì chưa có tiền nên chưa thử :chaymau:)
Bác ko thấy dưới góc phải bên dưới bức ảnh nó dán nhãn AMD VEGA à :look_down: theo 1 số phản hồi thì HBCC của AMD không cho FPS cao hơn nhưng cảm giác mượt hơn khi game kể cả với FPS thấp :shame: Nghe như kiểu "30 fps trên vega mượt hơn 30fps trên 1080" nghe hơi hư cấu :stick:

leon_123

Member
Reaction score
0
KnightRiot said:
màn 6bpc thì ko thấy gì lạ, 8bpc thì màu sắc hiện rõ dần, 8bpc frc thì có thể phân biệt đc = bằng mắt thường rồi còn 10bpc thực thì 100% là cả màu lẫn texture phân biệt đc = mắt thường luôn :chaymau: , coi phim bao bá cháy luôn (mình đã từng xài 1080ti full range full lod setting và vega 64 rồi nên có thể đảm bảo cho các bạn vụ này :chaymau: ) nhưng còn dưới vega thì ko biết có cái này ko
http://cdn.wccftech.com/wp-content/uploads/2017/03/amd-deckfix1-04.jpg
[IMG]http://cdn.wccftech.com/wp-content/uploads/2015/12/RTG_Page_08.jpg

1 điểm rất vui là con thinkpad của mình sử dụng thì con quadro k2000m cho màu sắc sát gần con vega 64 , mặc dù texture game và xem phim vẫn ko bằng nhưng chắc chắn là màu sắc của nó vượt trội hơn con 1080ti cũ , nên ko biết các bạn màn dưới ntn chứ cứ sắm 1 cái real 10bpc rất là đã con mắt ko hối hận đâu :gach: , và 1 kinh nghiệm xương máu (cái này mình mới xài qua có 2 con màn thôi nên chia sẻ ) monitor có HDR màu sắc kém rất xa với 10bit real panel :sexy: (còn 10 bit hdr thì chưa có tiền nên chưa thử :chaymau:) [/quote]Con VEGA xuất được 10bit màu giống tụi Quadro/FirePro luôn hả bác?
[i]Sent from my iPhone using [url=https://itunes.apple.com/us/app/vozforums/id531290212?ls=1&mt=8]vozForums[/url][/i]

KnightRiot

Reaction score
0
leon_123 said:
Con VEGA xuất được 10bit màu giống tụi Quadro/FirePro luôn hả bác?

Sent from my iPhone using vozForums
với monitor hỗ trợ :chaymau: chứ mấy con 8bit frc chỉnh lên 10bpc cũng ko có gì khác, con nvidia 1080ti cũ của mình thì nó ko nhận, lên dell hỏi thì nó bảo phải xài displayport :chaymau: nhưng vega thì có cả 6bpc 8bpc và 10 bpc
bác có thể tham khảo ở đây , cũng bị y vậy nhưng mình đổi vega 64 rồi nên mình cũng ko biết xài dp có chính xác lên đc hay ko http://en.community.dell.com/support...529/t/19997949

chivimaru

Reaction score
0
em mới bán con 7750 và lên 1050ti, em xin confirm là "màu nvidia như loz", e xin hết ạ

KnightRiot

Reaction score
0
chivimaru said:
em mới bán con 7750 và lên 1050ti, em xin confirm là "màu nvidia như loz", e xin hết ạ
rất ngắn gọn và súc tích :stick:

Qthanh_clone

Reaction score
0
chivimaru said:
Vọc vạch xíu là đẹp ngay ấy mà :gach:

enilyruf

Reaction score
0
chivimaru said:
Đề nghị bạn confirm nốt là bạn thích "loz" hay ghét "loz" để mọi người còn biết đường mà né :lmao:

guitarman

Reaction score
1
Em lại cứ nghĩ màu sắc hiển thị đẹp hay không đẹp là nó ở cái màn hình chứ. VGA nó chỉ can thiệt vaò nhưng màn không hiển thị được thì nó vẫn thế.

Chicat

Reaction score
0
guitarman said:
Em lại cứ nghĩ màu sắc hiển thị đẹp hay không đẹp là nó ở cái màn hình chứ. VGA nó chỉ can thiệt vaò nhưng màn không hiển thị được thì nó vẫn thế.
Màn hình cũng chỉ là 1 phần thôi, hình ảnh trước khi xuất ra màn hình phải qua VGA để xử lý trước nên màu sắc hiển thị đẹp phụ thuộc 1 phần không nhỏ vào khả năng xử lý của VGA đấy. :sogood: