Về vấn đề màu vga amd vs nvidia.

soleil14

Reaction score
0
Mình dùng mini DP nên không cần chỉnh full RGB như HDMI. Màu của AMD rực rỡ đẹp hơn nhiều. Quay lại với NVidia thấy màu nó cứ nhợt nhạt thế nào ấy.

Chỉ vì phần mềm của mình dùng nó cần cái Hardware Overlay, mà drivers AMD nó không hỗ trợ, chứ nếu không thì chuyển qua AMD luôn.

HBK7

Reaction score
0
achary88 said:
tại vì bạn đang xài cổng dsub hay dvi nên không có 2 mục tùy chọn Digital colour format và Dynamic Range, 2 mục trên chỉ xuất hiện khi bạn xài cổng hdmi hay displayport
Em xài cổng HDMI mà bác , em dùng màn 24MP88HM-S kết nối HDMI với GT 420 mà sao nó ko có mục Digital colour format . Lúc trước em xài 480 nó hiện lên full RGB bình thường mà :stick:

klong1

Reaction score
0
Digital Vibrance Mình chơi 60% cho nó nổi nhìn thích mắt, tại cũng ko chỉnh ảnh ọt gì hết.

Kamikize

Reaction score
0
HBK7 said:
Em xài cổng HDMI mà bác , em dùng màn 24MP88HM-S kết nối HDMI với GT 420 mà sao nó ko có mục Digital colour format . Lúc trước em xài 480 nó hiện lên full RGB bình thường mà :stick:
HDMI vào Change resolution xem có Dynamic Range ko :sexy:

thaigiang

Reaction score
0
soleil14 said:
Mình dùng mini DP nên không cần chỉnh full RGB như HDMI. Màu của AMD rực rỡ đẹp hơn nhiều. Quay lại với NVidia thấy màu nó cứ nhợt nhạt thế nào ấy.
Chỉ vì phần mềm của mình dùng nó cần cái Hardware Overlay, mà drivers AMD nó không hỗ trợ, chứ nếu không thì chuyển qua AMD luôn.
DP hay HDMI đều phải chỉnh hết nhé :go:

MR.seo

Reaction score
0
cua minh dung cong dvi no khong hien ra may cai setting do thi phai lam sao bay gio

Qthanh_clone

Reaction score
0
MR.seo said:
cua minh dung cong dvi no khong hien ra may cai setting do thi phai lam sao bay gio
DVI bác chỉnh trong Adjust desktop color setting nhé nó có tác dụng tổng thể luôn (hình, video, game) còn Adjust video color setting chỉ có tác dụng trong video mà thôi
Như hình khi tăng brightness vs contrast ánh sáng nền sẽ tăng theo khiến màu không được sắc cho lắm, cho nên ta giảm gamma xuống màu sắc rỏ hơn đẹp hơn

kusagami

Reaction score
1
thaigiang said:
Dvi auto full range
bảo sao con GTX 750 ghẻ cắm vào con màn cũ quẳng cho thằng em xài chả thấy khác biệt gì :byebye:

Qthanh_clone

Reaction score
0
thaigiang said:
Dvi auto full range
kusagami said:
bảo sao con GTX 750 ghẻ cắm vào con màn cũ quẳng cho thằng em xài chả thấy khác biệt gì :byebye:
Mình nghĩ nó không full đâu vì nếu không chỉnh thì màu nhợt nhạt lắm
Lưu