Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

yuami.601

Reaction score
1
dark.magic said:
Và có nên mua ở đâu không bác, hay là mua ở điện máy xanh :adore::adore:
Chỗ nào hàng mới mà rẻ thì mua ko nhất thiết dmx đâu.

lytrada

Reaction score
0
yuami.601 said:
Inverter thì dòng nó lên chậm lắm, từ từ nó mới lên. Quan trọng nữa này, gas là 410a hay r32. Nếu 410a thì chắc mình nghĩ bạn phải gọi nó lên xả hết gas trong máy rồi bơm đầy-> hút chân không.
vanlamviet said:
Lúc hút chân không thợ có khóa chặt van 2 ngả và 3 ngả kg? Khả năng là gặp thợ cùi nó kg khóa gas hay khóa kg chặt hút luôn gas trong block rồi.
Dòng inverter thì ampe lên từ từ. Lên hơn dòng current 1 tý để chạy power full rồi nó mới giảm lại. Máy bạn chạy dòng tối đa chỉ 3.5 A và kg lạnh thì khả năng là hụt gas rồi.
Gọi kiu thợ đi. Nếu R32 thì châm thêm. Còn R410A thì buộc nó xả hết rồi châm lại từ đầu.
Thân.
cám ơn 2 bác đã tư vấn nhiệt tình, hôm qua vừa báo thợ bơm thêm gas rồi, test lại thì thấy lạnh thêm rồi.:beauty:
luunn_54 said:
Mình mới mua điều hoà trên tiki, nhà có sẵn đường ống từ máy cũ (dùng gần 2 năm). Ko biết nên để thợ tiki hay gọi thợ ngoài đây các bác ?
Với có thấy có dịch vụ súc đường ống gas 300k, ko biết để làm gì và mình có nên làm ko?

Tks các bác
e cũng dính vào thợ tiki đây, tiki nó thuê thợ ở ngoài, điện lạnh gì đó ở q.4, có thợ ngoài mà quen thì tốt, kg thì cứ đổ đầu thợ tiki cho chắc ăn, chú ý theo dõi thì cũng được. Nếu đường ống nhà bác dài hơn 9m thì khuyên mua ống đồng thái lan ống báo ôn ở ngoài về, ống tiki là thái lan nhưng bảo ôn của nó dỏm và xài chung cho 2 ống kg đi riêng. Đi mua thì kg rẻ hơn nhiu nhưng được cái chất lượng ngon hơn.
Mà nếu đi mua thì nên mua thêm cả dây điện và vật tư khác, rẻ hơn mà chất lượng tốt hơn hẳn. bên thợ nó ghi dây 2.0 mà nó lắp dây có 1.5 :gach: em là mua ở sg.

ryajautb

Reaction score
35
Các bác cho e hỏi con này thông số thế nào ạ ? E cảm ơn !

shahjee_k

Reaction score
0
Cái cục nóng điều hòa để ngoài trời có ok ko mấy thím sợ mưa gió nó hư

76pvh

Member
Reaction score
0
vừa update 1 vài lưu ý ở cuối trang 1, các bạn vào tham khảo thêm nha

caophongcd12

Reaction score
0