Tư vấn răng miệng, lấy cao răng miễn phí Vozer

Tesla_Kingdom

Reaction score
0
Răng em đã trám hơn 10 năm, giờ bị vỡ chỗ trám thì nên làm gì cho đẹp ạ? Chi phí khoảng bao nhiêu một cái răng vậy bác? Em tính ra nha khoa Kim có ổn không

ctg248

Reaction score
0
Mình nghe nói răng lấy tuỷ rồi thì dễ gãy lắm hả bác, mình lấy tuỷ răng cửa

Tesla_Kingdom

Reaction score
0
ctg248 said:
Mình nghe nói răng lấy tuỷ rồi thì dễ gãy lắm hả bác, mình lấy tuỷ răng cửa
Đúng, mình lấy tủy xong. Ra ăn cái bánh cam thì dính luôn cái răng

ctg248

Reaction score
0
Tesla_Kingdom said:
Đúng, mình lấy tủy xong. Ra ăn cái bánh cam thì dính luôn cái răng
đậu, hiệu quả tức thì vậy à :gach::gach::gach:. Bữa mình tự nhiên nhức răng 3,4 ngày, ăn uống nước lạnh nhức, lâu lâu có mấy cơn nhức 1,2 phút, đi khám bên Minh Khai bs kêu lấy tuỷ, cũng không rõ là răng bị sao, răng đó trước có 1 chỗ sâu ở đầu đã trám gần 1 năm

cahn1995

Reaction score
0
nhổ răng khôn công nghệ mới gì mà siêu âm thì giao động khoảng bao nhiên tiền 1 chiếc bác nhỉ.Trước minh nhổ 1 cái răng khôn mọc lệch đâm vuônng góc với hàm mà rạch lợi rồi nạy răng lên không đau nhưng hơi ghê ghê .Giờ con 3 cái vân đang mọc như vậy mà không dám nhổ

thanhnienphagame

Reaction score
0
Em định mua máy tăm nước procare loại cầm tay du lịch, thím nào dùng rồi hay có kinh nghiệm cho em xin ít review và có nên mua k ạ... Thanks mấy thím

dautraumatngua

Reaction score
1
Tesla_Kingdom said:
Răng em đã trám hơn 10 năm, giờ bị vỡ chỗ trám thì nên làm gì cho đẹp ạ? Chi phí khoảng bao nhiêu một cái răng vậy bác? Em tính ra nha khoa Kim có ổn không
Vỡ rồi thì trám lại thôi:gach:
Cứ composite mà tương, tội gì làm răng sứ:">
Thế giới người ta chuyển sang điều trị bảo tồn hết rồi, giờ các ông còn làm răng sứ làm gì cho tốn tiền

revir

Reaction score
0
Chiều em tư vấn tiếp các thím nhé. Nay đầu tuần lịch em hơi bận 1 chút

revir

Reaction score
0
cahn1995 said:
nhổ răng khôn công nghệ mới gì mà siêu âm thì giao động khoảng bao nhiên tiền 1 chiếc bác nhỉ.Trước minh nhổ 1 cái răng khôn mọc lệch đâm vuônng góc với hàm mà rạch lợi rồi nạy răng lên không đau nhưng hơi ghê ghê .Giờ con 3 cái vân đang mọc như vậy mà không dám nhổ
Thường khoảng này 2-4tr. Tùy nơi thím ạ

kakzoon120

Reaction score
1
Em có vài vấn đề muốn hỏi thím, trước khi em bị như vầy em có dùng thuốc Vitpp + Klamentin 500mg/62.5 sau khi uống được 1 ngày thì bị luôn và em ngưng dùng thuốc.

1.
Em vừa đi khám viêm nướu (nướu sưng, nổi đốm trắng li ti ở hàm trên, hàm dưới và tít trong hàm trên xuất hiện chỉ máu khá nhiều so với lúc bình thường, 2 chân răng sưng nhẹ, hơi tê miệng) ở 2 nha khoa và 1 bệnh viện mà cả tháng rồi chưa hết h chả bít làm sao mua kháng sinh, mua thuốc uống mà nó vẫn vậy, em đã lấy cao răng, oánh răng 3 lần/1 ngày sau khi ăn, ngậm nước muối pha loãng 1 lần/1 ngày. Bọn nha sĩ toàn đuổi về và bảo vệ sinh tốt không cần uống gì cả, mà cả hơn tháng trời thấy nó không hết

2. Em có trám 3 cái răng, 2 cái trám trong bv thì thấy có dung dịch gì đọc sệt sệt, còn khám nha khoa thì cảm giác không giống lúc trám trong bệnh viện cho lắm

Thím cho mình hỏi trám vậy bao lâu phải trám lại và răng mình có đường rãnh nứt rọi đèn vào mới thấy thì lâu dài có ảnh hưởng gì không? và nên điều trị như thế nào, mình có tham khảo gg bảo do thiếu Canxi nữa
Hỏi bs toàn trả lời qua loa cho có

3. À cho mình hỏi thêm sao khám răng mấy cha nha khoa hay chọt chọt móc móc răng quá v k bít
ai mà sắp lung lay răng chắc bị móc bay ra lun quá