apple8x

Reaction score
0
tuanreb said:
PPI82560MS sinh ra là để thay thế mẫu PMI968MS. Bosch chấm dứt vòng đời PMI968MS rồi giờ chỉ còn hàng tồn kho thôi. 2 Model này sản xuất ở Trung Quốc dành cho thị trường Đông Nam A Ấn độ. Tìm trên Bosch các nước khác không ra thông tin đâu
E cảm ơn bác.
Em ppi82560 dùng có ổn ko ạ?
Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp

dunglambay

Reaction score
0
Ban_Than_Cua_Thot said:
Cái này là công nghệ gia nhiệt không liên tục, nhưng bếp rẻ tiền sẽ sử dụng công nghệ này. Bosch và AEG thì đa số là gia nhiệt liên tục nên không có hiện tượng tắt mở.

Ví dụ về gia nhiệt liên tục trong video dưới, nhiệt mức 4, nước vẫn sôi nhưng nó không có mở tắt :adore:

https://www.youtube.com/watch?v=0rpw...youtu.be&t=194

P/S: Đoạn ở giây 194, thêm t=194 vào url để xem đúng thời gian đó
E đang dùng con xiaomi tầm 2tr, đun nước thì thấy nó sôi và nổi bọt liên tục ko có dấu hiệu dừng lại, đây có phải gia nhiệt liên tục ko nhỉ
Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

Chuaarn

Reaction score
0
COn ppi82560ms bosch này không thấy có chức năng chiên xào nhưng nó có gia nhiệt đều không vậy mấy bác? Thấy kích thước khá vừa với lỗ đá và giá cũng ổn?

Ban_Than_Cua_Thot

Reaction score
0
Chuaarn said:
Làm sao để kiểm tra mẫu bếp đó có gia nhiệt liên tục hay không nhỉ :adore:
Bạn đun sôi nước, rồi giảm nhiệt độ bếp thật thấp, quan sát thử bọt nổi lên liên tục (Gia nhiệt liên tục) hay ngắt quãng (bếp sẽ tắt mở để tạo nhiệt độ thấp, là gia nhiệt không liên tục)

dunglambay said:
E đang dùng con xiaomi tầm 2tr, đun nước thì thấy nó sôi và nổi bọt liên tục ko có dấu hiệu dừng lại, đây có phải gia nhiệt liên tục ko nhỉ
Em chỉnh nhiệt độ thấp rồi quan sát kỹ xem, nếu gia nhiệt điều thì con bếp đó ngon quá, chiên xào ngon lành :beauty:

Ban_Than_Cua_Thot

Reaction score
0
Chuaarn said:
COn ppi82560ms bosch này không thấy có chức năng chiên xào nhưng nó có gia nhiệt đều không vậy mấy bác? Thấy kích thước khá vừa với lỗ đá và giá cũng ổn?
Con này tuy là hàng sản xuất ở China, nhưng nó lại là Series 8 của Bosch :surrender: là dòng cao cấp, đầy đủ chức năng, chắc chắn là có gia nhiệt liên tục.

Nhưng nếu giá đó thì cố lên con PID675DC1E 3 bếp, nhưng vụ lỗ đá thì căng thật, không vừa :sosad:

aiming

Reaction score
0
Chuaarn said:
Con này có mà thím, trc có tìm hiểu qua rồi, series 8 đủ chức năng cao cấp.
via vozForums for iPhone

Chuaarn

Reaction score
0
aiming said:
Con này có mà thím, trc có tìm hiểu qua rồi, series 8 đủ chức năng cao cấp.

via vozForums for iPhone
Tại mình thấy bảng điều khiển không có nút bật chết độ chiên xào như bên PID675DC1E, và anh bán hàng cứ bảo mình là bếp Bosch này không để sôi liu riu được

yuami.601

Reaction score
1
Chuaarn said:
Tại mình thấy bảng điều khiển không có nút bật chết độ chiên xào như bên PID675DC1E, và anh bán hàng cứ bảo mình là bếp Bosch này không để sôi liu riu được

CH bán PPI82560MS giá 15tr5 nên mình bù thêm 5tr, bảo hành của MEEG là công ty gì mấy bạn nhỉ ?
Mình chưa dùng bosch nhưng ko nghĩ nó ko có gia nhiệt đều. Đến con midea giá 2tr nó còn có nữa là. Mình ra mediamart bọn nhân viên nó ko bao giờ tư vấn bosch, hỏi bếp từ toàn tư vấn bếp malay, thái hoặc chefs. Chắc hoa hồng thấp.

Nhưng mình mua AEG dùng vì thấy điều khiển bếp riêng từng vùng tiện hơn thằng bosch điều khiển phải chọn bếp. AEG thì nó ko có chế độ chiên xào, nhưng mình thấy chẳng cần vì tăng giảm công suất của nó là đủ rồi. Nếu bác ở chung cư khuyên bác dùng AEG nhé, ko hối hận đâu :)

aiming

Reaction score
0
Chuaarn said:

CH bán PPI82560MS giá 15tr5 nên mình bù thêm 5tr, bảo hành của MEEG là công ty gì mấy bạn nhỉ ?
Sorry thím, mình nhầm cái chế độ chiên xào @.@. Trc cũng tìm hiểu mua nên coi lung tung lên hết cả. Tốt nhất thím cứ ra tận nơi test chức năng đi.

Thằng MEEG kia mình cũng ko biết, trc có cả thằng TTC gì đó cũng nhận PP Bosch. Thím chi 20 củ thì tìm hiểu thêm dòng AEG thử, mình thích AEG hơn vì bảng đk của nó, dễ sd cho người lớn tuổi hoặc ko rành công nghệ.

tuanreb

Reaction score
0
- Nhận xét chức năng fry của bếp từ không có ích, thì phiến diện quá rồi bạn ơi. Bếp từ nó khó kiểm soát nhiệt độ hơn bếp ga nên các nhà sản xuất mới đưa ra tính năng này. Hiện nay không chỉ Bosch mà các hãng khác của châu âu như Neff, Siemens, Electrolux hay của Nhật như Panasonic, Hitachi cũng đưa ra chức năng Fry và sử dụng cảm biết để đo nhiệt liên tục. Không phải tự dưng mấy ông Châu Âu và Nhật Bản ăn no dửng mỡ đâu. Họ rất chú trọng công nghệ này và ra sức giới thiệu đến người dùng chức năng này đấy

- Về bếp có gia nhiệt liên tục hay không muốn biết chính xác thì cầm 1 cái nhiệt kế đo nhiệt độ nước hoặc súng đo nhiệt theo, đun 1 ít nước lên rồi dùng nhiệt kế đo xem nhiệt độ có duy trì ổn định hay là thay đổi. Nếu không ổn định thì biên độ nhiệt dao động là bao nhiêu thì mới có đánh giá chứ chỉ bảo nước sôi lăn tăn thì cũng hơi cảm tính rồi.