Thắc mắc tại sao dân ngoài đó hay xưng bố mày khi nói chuyện.

WANWULIN

Reaction score
0
Cho May 500d Nha Con said:
ô thế lại thích đánh nhau à :lmao:
2020 vẫn có những thằng ngu dùng tay dùng chân à :lmao:
inbox địa chỉ đi nào :lmao:
Bần tăng ở Hà Nội, trước giờ bần tăng chưa ngán ai :hungry:
Bần tăng chỉ dùng mồm để chửi, bần tăng đâu phải đầu bã đậu mà dùng tay đấm nhau cho công an bớ :hungry:
Bần tăng cào phím cũng đc, gặp mặt chửi trực tiếp cũng ok.
Bần tăng chỉ sợ chó đàn gọi đến ổ, xong 1 đàn ùa ra cắn thì bần tăng đỡ ko kịp :byebye:
bạn thích hẹn ở đâu cũng được, Hà Nội thì 1/3 hẹn nhé, check ib đi

lieuho

Reaction score
1
Hóng đập vào mõm mấy thằng bố mày

Gửi từ Sony G3226 bằng vozFApp

Vitamin AA

Reaction score
0
Mình thấy rất ít những thanh niên trên 30 tuổi xưng bố mày khi nói chuyện bình thường, hầu như là không có. Thi thoảng đi ăn ốc, rất hay nghe những câu cửa miệng như đcm, bố mày, b l này nọ, và mình thấy họ còn trẻ, rất trẻ, thường là sinh viên. Nói chứ bạn bè mình ngoài Hn, cũng nhiều tuổi rồi mà họ vẫn cậu cậu tớ tớ rất bình thường, nghe rất teen, hoặc gọi tên xưng mình, nhiều tuổi hơn thì anh, em. Đấy là kinh nghiệm của mình mấy năm sống ngoài HN.
Còn trong này thì đụ m được sử dụng rất nhiều trong các mối quan hệ thân thiết. Và bây giờ rất nhiều thằng nam rặt nhưng lại dùng từ đị tme, nhại giọng miền bắc, nghe cũng buồn cười.

via vozForums for iPhone

WANWULIN

Reaction score
0

đây nhé, mình chụp ảnh nội dung tin nhắn ở trên rồi, tin cũng gửi rồi. nếu ko nhận được thì mình cũng có chụp nội dung rồi đấy bạn có thể xem.

mình book vé máy bay rồi nhé bạn

chongmonglenem

Reaction score
0
Cũng ko rõ nữa, từ bé mọi người xung quanh đã xưng hô vậy rồi, "bố mày" = nghĩa vs "tao", nhưng dùng trong trường hợp nhấn mạnh, thường dùng trong lúc tức giận hoặc muốn thể hiện điều gì đó :go:

WANWULIN

Reaction score
0
chongmonglenem said:
Cũng ko rõ nữa, từ bé mọi người xung quanh đã xưng hô vậy rồi, "bố mày" = nghĩa vs "tao", nhưng dùng trong trường hợp nhấn mạnh, thường dùng trong lúc tức giận hoặc muốn thể hiện điều gì đó :go:
rõ ràng là cái từ ấy nó không tốt, cứ cho là nhiều người quen miệng xưng như vậy, nhưng mấy người lớn cũng không ai xưng như vậy, như bác trên có nói.

xã hội không chấp nhận, còn những người vẫn xưng như vậy thì thường là không coi ai ra gì.

WANWULIN

Reaction score
0
bạn ơi bạn không cần lo đâu, mình trong SG ra đi có 1 mình thôi lấy đâu ra tiền mà kêu 1 đám.

cái thứ 2 là mình chơi ở voz này cũng 13 năm rồi, mình không nói điêu gì đâu.