Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

toilatoiktvn123

Reaction score
0
wannaback said:
Có 2 cái:
1: form chạy
2: không bao giờ chạy quá sức
Thanks bác. Không biết có tips nào để biết chạy quá sức không. Do nhiều khi mình muốn vượt qua giới hạn của bản thân thôi. Thường thì mình chạy đến khi cảm giác nhói ở hông thì mình dừng lại và đi bộ cho đến khi cảm giác đau ấy mất hẳn, và tiếp tục chạy lại như bt; cứ thế lặp đi lặp lại cho đến khi đủ 10km.

inferboyz

Member
Reaction score
0
toilatoiktvn123 said:
Thanks bác. Không biết có tips nào để biết chạy quá sức không. Do nhiều khi mình muốn vượt qua giới hạn của bản thân thôi. Thường thì mình chạy đến khi cảm giác nhói ở hông thì mình dừng lại và đi bộ cho đến khi cảm giác đau ấy mất hẳn, và tiếp tục chạy lại như bt; cứ thế lặp đi lặp lại cho đến khi đủ 10km.
Max Heart Rate nhé, cứ đẩy cho hơn 200 là biết giới hạn liền

gialam_o.0

Reaction score
0
toilatoiktvn123 said:
bác nên đọc về hệ thống các bài tập chạy thì sẽ hiểu rõ hơn
tùy mục đích sẽ có lúc phải tập quá sức lúc thì tập vừa sức
//còn tập để khỏe, không chạy race thì sau khi dừng chạy, dãn cơ 1 lúc thấy cơ thể bình thường không mệt gì cả là không quá sức

nab2195

Reaction score
0
toilatoiktvn123 said:
quá sức có 2 kiểu , quá về nhịp tim, hay quá về năng lượng dự trữ, độ dẻo dai của cơ bắp .
- đau hông là biểu hiện của đau gan, gan làm việc quá tải lọc máu ko kịp, thường là chạy với nhịp tim quá cao trong thời gian dài .
- chạy quá với số km cơ thể có thể chịu đựng, 1 dạng kiệt sức .

với cái đau gan thì bạn có đho đo tim là rõ , bạn biết max tim và hoạt động ở gần max trong time lâu thì đau ngay

wannaback

Reaction score
1
toilatoiktvn123 said:
Thím không thể nào vượt quá giới hạn của mình được, thím chỉ có thể làm tăng nó lên bằng việc luyện tập. Khả năng thím là 100% thì làm sao thím chạy được 101% được?
Chạy không quá sức nghĩa là ngay sau khi chạy xong thím có thể chạy y như vậy một lần nữa.
Nhói hông nếu dưới xương sườn thì bình thường thôi, thím ráng chạy qua cơn đau nó sẽ hết. Do mấy cơ bụng của thím còn yếu và form chạy thím không mượt

mrphamvn

Reaction score
0
Bọn das mấy năm nay phế vật vãi. Để nike nó bá quá

Nike giờ nó đéo thèm khuyến mại nữa. Mấy mode ngon như air force 1 thì luôn hết hàng, ko có mà mua

Mình tìm ở 3 store Mỹ, Japan, Trung mà đếu có hàng. Cuối cùng múc được ở store Việt Nam , giá đắt vl :( lại còn mất 250k phí ship từ Sing sang Việt Nam

Sent from my iPhone using vozForums

wannaback

Reaction score
1
mrphamvn said:
Bọn das mấy năm nay phế vật vãi. Để nike nó bá quá

Nike giờ nó đéo thèm khuyến mại nữa. Mấy mode ngon như air force 1 thì luôn hết hàng, ko có mà mua

Mình tìm ở 3 store Mỹ, Japan, Trung mà đếu có hàng. Cuối cùng múc được ở store Việt Nam , giá đắt vl :( lại còn mất 250k phí ship từ Sing sang Việt Nam :aboom:

Sent from my iPhone using vozForums
Chạy đôi adizero japan phê vãi mà ông chê :gach:

Yoo Si Jin

Reaction score
0
dochanh123 said:

Hình như là không :)
Hôm nay tôi test thử strava thì được nha ông :byebye:
Nay chạy được 6.5km, đang hướng tới 10km đầu tiên hihi :beauty: