Revit kiến trúc lương max là bao nhiêu ?

painkiller96

Reaction score
0
maiyeuem said:
Thì bên đó thuê đội ngoài lên concept, chốt concept quân inno bắt đầu chạy kiến trúc, làm việc nhiều, tiến độ căng nên bỏ nhiều nhưng được cái lương thấy chấp nhận được mà :byebye:
Inno vs KTV cứ xác định là cày cực. :stick: Thấy kinh khủng tởm thật.

bomcon123456

Reaction score
1
masoi912 said:
Mình thành thạo revit và dynamo bim. Làm cho nước ngoài. 1 điều mà bạn cần phải biết là bọn nước ngoài đang rất cần nhân viên BIM, bước được lên tới BIM manager hay thấp hơn là BIM Coordinator hoặc BIM team leader, điều đầu tiên là kĩ năng họp nhóm và team work và bây giờ thì english lại là 1 lợi thế, à cả mức độ ăn ý với nhau khi làm việc nữa. 1 khi đã giỏi english ( ở mức giao tiếp ổn là okay rồi ) thì lương bạn dễ dàng x2 x3 lần. Điều này khác biệt với những bạn từ dân kĩ thuật nhảy qua làm kiến trúc và họa viên kiến trúc lâu năm. Có khi họ vẽ rất chẩn và nhanh nhưng không có sự phán đoán/ thiết kế của 1 kts, thế nên BIM cũng bị chia nhiều cấp độ từ BIM modeller/BIM beginer đến BIM Manager :v

P.s: theo kinh nghiệm pv mình, bọn nước ngoài coi trọng khả năng phán đoán và team work hơn là kĩ năng revit ,( hoặc kĩ năng bạn thật sự xuất sắc ). Thường tuyển vị trí bim lead họ sẽ hỏi vài câu lắc léo liên quan tới kinh nghiệm làm việc và xem cách bạn xử lý tình huống đó ntn. Chứ ko chú trọng trình revit bạn pro tới đâu. Vì tụi nó nghĩ trình revit có thể cải thiện đc nếu làm quen tay, còn khả năng phán đoán hay tư duy của bạn mới là điều làm nên cái hay của 1 công trình cần có của 1 kts/ks etc .
Ngày xưa cũng đọc mấy post thế này nên mơ mộng.
Học XD. Tiếng Anh điện nước thừa mứa. Revit biết lập trình API. HN lương 12 củ làm 12 tiếng cty nước ngoài hết nấc.
Đã bỏ nghề.

saxsax

Reaction score
0
up. e mới ra trường, muốn đi làm có kn sau mở cửa hàng vlxd thiết kế tàng tàng thì nên theo hướng nào các bác?

mrbingo

Reaction score
1
tramphongdaihiep said:
Em đang làm đây, trình độ đâu đó top 20 vn thông thạo tiếng anh trừ thuế còn 25 đều
top 20 revir Việt Nam mà có thế này thôi á? bạn có đang ảo tưởng về trình độ bản thân k đấy? mình thi fk biết rõ lắm vì k thạo revit, nhưng mình nghĩ top 20 nó phải hơn thế này nhiều chứ nhỉ.

gialam_o.0

Reaction score
0
mrbingo said:
top 20 revir Việt Nam mà có thế này thôi á? bạn có đang ảo tưởng về trình độ bản thân k đấy? mình thi fk biết rõ lắm vì k thạo revit, nhưng mình nghĩ top 20 nó phải hơn thế này nhiều chứ nhỉ.
thế là đúng rồi, top revit về cơ bản cũng là họa viên thôi
chủ trì concept kiến trúc cty mình- cty không phải nhỏ ở VN -lương 40 củ thôi

dark_magician_232

Reaction score
0
vitcha999 said:
Khá là ngon đấy bác. Ở miền bắc do hạng mục triển khai bằng revit không phải là nhiều, dẫn đến số người triển khai làm việc được bằng revit cũng không lớn.
Hiện tại đa số công ty làm về revit là công ty nước ngoài. Nếu mà đủ combo revit ngoại ngữ nhiều hơn 3 năm kinh nghiệm thì lương cứng ít nhất là 15 (Bên cơ điện bọn em thế, kiến trúc thì không biết sao) :gach::gach::gach:
:adore: 15 củ thì hơi thấp đó men. 20-25 củ thì mới đúng giá thị trường :chaymau:

lethanhgiang

Reaction score
0
masoi912 said:
P.s: theo kinh nghiệm pv mình, bọn nước ngoài coi trọng khả năng phán đoán và team work hơn là kĩ năng revit ,( hoặc kĩ năng bạn thật sự xuất sắc ). Thường tuyển vị trí bim lead họ sẽ hỏi vài câu lắc léo liên quan tới kinh nghiệm làm việc và xem cách bạn xử lý tình huống đó ntn. Chứ ko chú trọng trình revit bạn pro tới đâu. Vì tụi nó nghĩ trình revit có thể cải thiện đc nếu làm quen tay, còn khả năng phán đoán hay tư duy của bạn mới là điều làm nên cái hay của 1 công trình cần có của 1 kts/ks etc .
Bro cho hỏi dân "Kinh tế Xây dựng" có thể tham gia quá trình này không (nếu k có kỹ năng dùng phần mềm vẽ)
Mình dân KTXD 7 năm kinh nghiệm trong bóc tách dự toán, làm giá, hồ sơ thanh toán, quản lý các Hợp đồng, tiếng Anh tốt. Cũng đang muốn tìm 1 cty nước ngoài để cải thiện thu nhập :pudency:

kimochi_kimochi

Reaction score
0
Cho em hỏi tiếng anh có cần chứng chỉ ielst hay toeic gì không , hay chỉ cần giao tiếp ổn là ok . Sắp tới sắp ra trường e định đăng kí 1 khoá tiếng anh ai có exp tư vấn e với ạ .
// E học nhiệt lạnh nhưng chắc cũng liên quan đến mấy mảng xây dựng này :chaymau:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

Freetime140

Reaction score
0
Xưa cũng thích kiến trúc xây đựng, sau cũng luyện 3D làm nội thất nhưng giờ bỏ rồi. Cá nhân em thấy áp lực công việc nhiều mà thu nhập bèo quá.

nghiabros

Reaction score
0
lethanhgiang said:
Bro cho hỏi dân "Kinh tế Xây dựng" có thể tham gia quá trình này không (nếu k có kỹ năng dùng phần mềm vẽ)
Mình dân KTXD 7 năm kinh nghiệm trong bóc tách dự toán, làm giá, hồ sơ thanh toán, quản lý các Hợp đồng, tiếng Anh tốt. Cũng đang muốn tìm 1 cty nước ngoài để cải thiện thu nhập :pudency:
vitcha999 said:
Mình làm kỹ thuật, nên vốn tiếng anh giao tiếp cũng không yêu cầu nhiều như bên Sales. Chỉ cần thành thạo từ vựng chuyên ngành, phát âm, ngữ pháp chuẩn, giao tiếp trôi chảy là ok rồi, đơn giản chứ không cần phải hoa mỹ gì vì toàn người kỹ thuật với nhau mà.
Tuy nhiên phần Reading phải mạnh, nhất là những tài liệu về kỹ thuật. Yêu cầu là những tài liệu như quy chuẩn, catalogue,... phải đọc hiểu hết mà không cần đến từ điển.
Writing thì đa số là viết email hay làm report, cái này thì viết mãi sẽ quen:gach::gach:
Nhưng vẫn phải có 1 certificate gì đấy chứ thím? Nếu viết vào CV mỗi thông tin biết tiếng Anh thì HR biết đánh giá sơ bộ ntn để cho lịch phỏng vấn được.