Revit kiến trúc lương max là bao nhiêu ?

masoi912

Reaction score
0
Mình thành thạo revit và dynamo bim. Làm cho nước ngoài. 1 điều mà bạn cần phải biết là bọn nước ngoài đang rất cần nhân viên BIM, bước được lên tới BIM manager hay thấp hơn là BIM Coordinator hoặc BIM team leader, điều đầu tiên là kĩ năng họp nhóm và team work và bây giờ thì english lại là 1 lợi thế, à cả mức độ ăn ý với nhau khi làm việc nữa. 1 khi đã giỏi english ( ở mức giao tiếp ổn là okay rồi ) thì lương bạn dễ dàng x2 x3 lần. Điều này khác biệt với những bạn từ dân kĩ thuật nhảy qua làm kiến trúc và họa viên kiến trúc lâu năm. Có khi họ vẽ rất chẩn và nhanh nhưng không có sự phán đoán/ thiết kế của 1 kts, thế nên BIM cũng bị chia nhiều cấp độ từ BIM modeller/BIM beginer đến BIM Manager :v

P.s: theo kinh nghiệm pv mình, bọn nước ngoài coi trọng khả năng phán đoán và team work hơn là kĩ năng revit ,( hoặc kĩ năng bạn thật sự xuất sắc ). Thường tuyển vị trí bim lead họ sẽ hỏi vài câu lắc léo liên quan tới kinh nghiệm làm việc và xem cách bạn xử lý tình huống đó ntn. Chứ ko chú trọng trình revit bạn pro tới đâu. Vì tụi nó nghĩ trình revit có thể cải thiện đc nếu làm quen tay, còn khả năng phán đoán hay tư duy của bạn mới là điều làm nên cái hay của 1 công trình cần có của 1 kts/ks etc .

owin221191

Reaction score
0
Bạn dựng model với triển khai bản vẽ thì khác gì họa viên đâu, EN k có thì ban không thể đòi một mức lương hơn được

Kỹ sư Bim nó hơn ban nhiều thì nó mới có mức cao hơn.

Tốt nhất đầu tư tiếng anh đi thì may ra.

dude_nude

Reaction score
0
Mình cũng đang khoái làm BIM, nhưng mình làm bên Hạ Tầng, xài CIVIL 3D . Tiếng Anh mình ổn.Đang tìm mấy CTY mà ít thấy tuyển quá. Các bác đi trước có mối nào giới thiệu em với ạ.

maiyeuem

Reaction score
1
caodai754 said:
mấy thím cho hỏi KTS triển khai bản vẽ, bổ kĩ thuật full Revit lương max bao nhiêu
em hiện tại đang 14 củ nhưng chán không muốn làm muốn nhảy tiếp, kiếm công ty khác đang rất khó, ở HN chỉ trả lòng vòng 8-12 củ, mà toàn công ty cùi, em hiện tại làm cho một công ty khá lớn toàn dự án FLC Vin cả ngàn ha. Nhưng tính ra làm nhiều so với mức được hưởng, giờ kiếm công ty khác rất khó, mấy công ty Inno, Alphanam, UAC Xuân Mai... em không làm đâu vì đã từng nhảy rồi. Còn làm cho công ty nước ngoài thì dốt ngoại ngữ, còn để chuyển lên BIM Manager thì vẫn còn xa lắm, chủ trì thì chưa có chứng chỉ nên không lên được, chủ yếu làm thằng dựng model với triển khải bản vẽ, nhưng làm mãi cong thấy chán, mà lương thì thấp quá :pudency:
Inno thấy trưởng nhóm AS toàn đội trẻ mà :byebye:
Cày nhiều nhưng bánh chưng lại có thịt :byebye:

rungram_amazon

Reaction score
0
maiyeuem said:
Inno thấy trưởng nhóm AS toàn đội trẻ mà :byebye:
Cày nhiều nhưng bánh chưng lại có thịt :byebye:
Đội đấy toàn gia công thôi, xác định là hoạ viên tuyển mới, đổi liên tục.

maiyeuem

Reaction score
1
rungram_amazon said:
Đội đấy toàn gia công thôi, xác định là hoạ viên tuyển mới, đổi liên tục.
Thì bên đó thuê đội ngoài lên concept, chốt concept quân inno bắt đầu chạy kiến trúc, làm việc nhiều, tiến độ căng nên bỏ nhiều nhưng được cái lương thấy chấp nhận được mà :byebye:

concu7mau

Reaction score
0
caodai754 said:
lúc đó có con bot voz, với phong trào lesor thôi thím, chứ ở HN lương 5 củ sao sống nổi :adore:
Bác có file hồ sơ dự án quy hoạch nào đủ tí không cho e xin với ạ

Gửi từ HUAWEI ANE-LX2 bằng vozFApp

Vozzz333

Reaction score
0
Mãi mới kiếm được cái nick để giao lưu với các bác ạ. Thớt còn ai quan tâm về post này không giao lưu cu tí đi.

Vozzz333

Reaction score
0
Bác cho em hỏi công ty là công ty nào đấy ạ. Biết đâu tương lại lại làm đồng đội với bác

iSad_hdvn

Reaction score
0
Ngày xưa em cũng thích làm revit nhưng thấy ko thịnh nên lại quay về vẽ nội thất:shame:

via vozForums for iPhone