[Review] Thay cell pin laptop ở suapinlaptop.vn

Yoshiko Tsushima

Reaction score
0
N.P said:
Đầu năm ngoái mua cục pin lô hết 600k, bây giờ máy bắt đầu chập chờn lúc nhận sạc lúc ko, mà có nhận sạc cũng chỉ lên đc 25% là hết cỡ, ko lên đc nữa dù có cắm bao lâu. Đang nhận sạc có khi tự dưng ko nhận nữa. Vậy là bị pin hay là bị cục sạc vậy các bác? Mình ko có máy khác để test pin hay test sạc :sweat:
Pin lô chai rất nhanh, mua pin lô chỉ nhằm mục đích chống cúp điện bất ngờ thôi.
Pin lô thường mạch nó cũng không refresh full charged capacity ( hay chỉ số sạc đầy). Nếu pin thực sự chai bớt đi mà cái chỉ số sạc đầy vẫn là 100% thì khi sạc máy sẽ đứng ở 80%.

N.P

Reaction score
0
Yoshiko Tsushima said:
Pin lô chai rất nhanh, mua pin lô chỉ nhằm mục đích chống cúp điện bất ngờ thôi.
Pin lô thường mạch nó cũng không refresh full charged capacity ( hay chỉ số sạc đầy). Nếu pin thực sự chai bớt đi 20% mà cái chỉ số sạc đầy vẫn là 100% thì khi sạc đầy sẽ đứng ở 80%.
Mình tháo thử cục pin ra rồi cắm điện thì thấy ko lên, chắc cái adapter có vấn đề rồi :sweat:

Yoshiko Tsushima

Reaction score
0
N.P said:
Mình tháo thử cục pin ra rồi cắm điện thì thấy ko lên, chắc cái adapter có vấn đề rồi :sweat:
xài cái sạc khác thử xem... mà cục sạc có vài trăm k đáng mấy đồng so với con lap :gach:

Yoshiko Tsushima

Reaction score
0
N.P said:
xài cái sạc khác thử xem... mà cục sạc có vài trăm k đáng mấy đồng so với con lap :gach:

N.P

Reaction score
0
Yoshiko Tsushima said:
Thường giá sạc lap HP tầm bao nhiêu vậy bác? :sweat: Thấy trên Laz giá từ 140 - 250k tin đc ko :sweat:

Yoshiko Tsushima

Reaction score
0
N.P said:
Thường giá sạc lap HP tầm bao nhiêu vậy bác? :sweat: Thấy trên Laz giá từ 140 - 250k tin đc ko :sweat:
Mua sạc chính hãng đi bạn, mình từng phải sửa nguồn 1 con dell vì tiếc tiền mua sạc đểu đấy :sexy: .
À mà mình cũng chả biết mua chỗ nào cả :stick:

cdm2007

Reaction score
0
Mềnh toàn xài sạc zin theo máy, mới toanh mà chỉ từ 1xx k ko !

CyberDroid

Reaction score
0
Ly_kute_123 said:
thay pin mới luôn với thay cell thì cái nào tốt hơn nhỉ
Pin chính hãng đắt lắm. Mua ngoài toàn pin lô, dùng rất kém. Thay cell rẻ hơn mua pin hãng nhưng còn xem có mua được đúng cell pin xịn và thợ có làm tử tế không. Theo mình thì nên mua pin hãng.