[Review] Thay cell pin laptop ở suapinlaptop.vn

kyoyork149

Reaction score
0
Last Updated 16-02-2014 at 15:59
Mấy hôm trước tự nhiên con thinkpad T400 của phụ huynh em bị lỗi
"The battery has failed due to normal wear. The battery can not be charged. Replace the battery"
y hệt như bác này http://vozforum.org/showthread.php?t=1826851
Thế là em quyết định đi thay cell cho em nó, sau 1 hồi mò tìm ở gg thì ra cái địa chỉ này Khang Minh® Battery (suapinlaptop.vn), quanh quẩn 1 hồi chẳng thấy cái review hay ý kiến ý cò gì về chỗ khang minh này cả :chaymau:
Đang ở nhà ăn tết, tiện thể có việc phải vác xác lên tp nên tiện thể em vác theo cả con lap + pin luôn 1 thể. Hôm đó là ngày 7/2 thì phải :gach:
Do đã xem đường trước ở nhà nên việc tìm xe bus đến nơi cũng không đến nỗi khó khăn lắm. :sure:
Sau khi đặt chân vào cửa hàng, đưa cục pin cho cái anh ấy xem xét xong xuôi, sau khi xem bảng giá em chọn 80k/cell :pudency:. 9 cell x 80k = 720k :sosad:, các anh ấy bớt cho được 20k, thế là mất toi 700k thay cell :gach:
Sau khi lần mò khoảng hơn 30p thì cuối cùng các anh í dán tem lại và trả lại em cục pin. Do chủ quan nên em cũng chả lắp vào máy , sau khi đi xe bus về phòng trọ, lắp vào thì tình trạng vẫn như cũ :shot:
Thế là giữa lúc trưa nắng phải chạy bắt xe bus quay lại :brick:,
Sau khi xem xét lại cục pin cho em hơn 1h30p thì cuối cùng anh ấy bảo pin mới thay cell, mạch pin chưa nhận đưa ra 2 lựa chọn :
1. Trả lại tiền cho em và bảo em mua cục pin khác
2. Để lại pin ở lại cửa hàng, sau khi sửa xong sẽ gọi điện báo cho em :sweat:
Thế là sau 1 ngày vất vả, em lên xe trở về nhà , còn cục pin thì vẫn ở lại :pudency:
Về nhà chơi chán chê, sắp đến ngày lên tp lại, tới ngày hôm kia (14/2) mới nhớ tới cục pin, nghĩ lại sao lâu quá chưa thấy gọi điện cho mình, em gọi điện thử lên thì được báo là đã xong, giờ sẽ gửi qua nhà xe Phương Trang cho em, thế là sáng sớm hôm sau 15/2, em vác cmnd ra nhà xe để nhận cục pin yêu dấu của mình :adore:
Đem ra nhà, lắp vào lap, bật lên thử thì pin còn có 8%. :surrender:
Thấy vậy em cắm sạc cho đầy pin, chắc khoảng 3,4 giờ. :">
Đến tối hôm qua, sau khi sạc đầy pin, em bật máy lên và rút sạc, máy báo thời gian là 2h20p hết pin :sogood:
Để kiểm tra thử xem pin được bao lâu, em bật độ sáng tối đa + lướt web.
Nhắc lại mới nhớ, trước đó 2 cái phần mềm quản lí pin + kết nối của lenovo bị lỗi mà không hiểu tại sao ? :sweat:

Sau khi gỡ ra cài lại mà vẫn bị như thế, định cài lại win mà thấy lười quá đành thôi. :gach:
THời gian sử dụng : (độ sáng tối đa, em gỡ bỏ và cài lại phần mềm, lướt web, xem video)
8h30p : 100%
9h:
73%
9h15: 60%
9h25: 52%
9h30: 47%
9h40: 37%
10h: 18%
Như vậy sau 1h30p, pin từ 100% tụt xuống 18% , sau đó khoảng 5-10p gì đó, máy tự tắt, sau khi cắm sạc vào bật máy lên thì pin chỉ còn 5,6% :chaymau:
Tổng kết : Thiệt hại 700k cho cục pin 9cell, 20k tiền gửi thì các anh ấy chịu :gach:
Em xin hết ở đây ạ :pudency:, lần đầu review viết hơi dài dòng và lủng củng, mong các bác thông cảm cho em ạ.

Mấy hôm trước tự nhiên con thinkpad T400 của phụ huynh em bị lỗi "The battery has failed due to normal wear. The battery can not be charged. Replace the battery" y hệt như bác này http://vozforum.org/showthread.php?t=1826851 Thế là em quyết định đi thay cell cho em nó, sau 1 hồi mò tìm ở gg thì ra cái địa chỉ này Khang Minh® Battery (suapinlaptop.vn), quanh quẩn 1 hồi chẳng thấy cái review hay ý kiến ý cò gì về chỗ khang minh này cả :chaymau: Đang ở nhà ăn tết, tiện thể có việc phải vác xác lên tp nên tiện thể em vác theo cả con lap + pin luôn 1 thể. Hôm đó là ngày 7/2 thì phải :gach: Do đã xem đường trước ở nhà nên việc tìm xe bus đến nơi cũng không đến nỗi khó khăn lắm. :sure: Sau khi đặt chân vào cửa hàng, đưa cục pin cho cái anh ấy xem xét xong xuôi, sau khi xem bảng giá em chọn 80k/cell :pudency:. 9 cell x 80k = 720k :sosad:, các anh ấy bớt cho được 20k, thế là mất toi 700k thay cell :gach: Sau khi lần mò khoảng hơn 30p thì cuối cùng các anh í dán tem lại và trả lại em cục pin. Do chủ quan nên em cũng chả lắp vào máy , sau khi đi xe bus về phòng trọ, lắp vào thì tình trạng vẫn như cũ :shot: Thế là giữa lúc trưa nắng phải chạy bắt xe bus quay lại :brick:, Sau khi xem xét lại cục pin cho em hơn 1h30p thì cuối cùng anh ấy bảo pin mới thay cell, mạch pin chưa nhận đưa ra 2 lựa chọn : 1. Trả lại tiền cho em và bảo em mua cục pin khác 2. Để lại pin ở lại cửa hàng, sau khi sửa xong sẽ gọi điện báo cho em :sweat: Thế là sau 1 ngày vất vả, em lên xe trở về nhà , còn cục pin thì vẫn ở lại :pudency: Về nhà chơi chán chê, sắp đến ngày lên tp lại, tới ngày hôm kia (14/2) mới nhớ tới cục pin, nghĩ lại sao lâu quá chưa thấy gọi điện cho mình, em gọi điện thử lên thì được báo là đã xong, giờ sẽ gửi qua nhà xe Phương Trang cho em, thế là sáng sớm hôm sau 15/2, em vác cmnd ra nhà xe để nhận cục pin yêu dấu của mình :adore: Đem ra nhà, lắp vào lap, bật lên thử thì pin còn có 8%. :surrender: Thấy vậy em cắm sạc cho đầy pin, chắc khoảng 3,4 giờ. :"> Đến tối hôm qua, sau khi sạc đầy pin, em bật máy lên và rút sạc, máy báo thời gian là 2h20p hết pin :sogood: Để kiểm tra thử xem pin được bao lâu, em bật độ sáng tối đa + lướt web. Nhắc lại mới nhớ, trước đó 2 cái phần mềm quản lí pin + kết nối của lenovo bị lỗi mà không hiểu tại sao ? :sweat: Sau khi gỡ ra cài lại mà vẫn bị như thế, định cài lại win mà thấy lười quá đành thôi. :gach: THời gian sử dụng : (độ sáng tối đa, em gỡ bỏ và cài lại phần mềm, lướt web, xem video) 8h30p : 100% 9h: 73% 9h15: 60% 9h25: 52% 9h30: 47% 9h40: 37% 10h: 18% Như vậy sau 1h30p, pin từ 100% tụt xuống 18% , sau đó khoảng 5-10p gì đó, máy tự tắt, sau khi cắm sạc vào bật máy lên thì pin chỉ còn 5,6% :chaymau: Tổng kết : Thiệt hại 700k cho cục pin 9cell, 20k tiền gửi thì các anh ấy chịu :gach: Em xin hết ở đây ạ :pudency:, lần đầu review viết hơi dài dòng và lủng củng, mong các bác thông cảm cho em ạ.

banmua24h.vn

Reaction score
0
700k dc 1h30, cũng tạm nhưng nghĩ lại thấy hơi căng. Ở nhà 2 cái lap cũng hư pin, chắc cắm sạc xài luôn quá

mrheosuper ver2

Reaction score
0
matsushita1610 said:
cell 80k là cell gì vậy bạn ?
dự là cell sam nếu cửa hàng có lòng tốt, không thì cell mua 10k/1 cell ở ngoài chợ

DrJoker

Reaction score
0
nói chung là như khẹt,9cell phải dc 3h là ít chứ....

/tiện hỏi có bác nào dư cục 9 cell x200 k ợ...

P.E Onimusha

Reaction score
0
Sao em thấy pin rẻ mà nhỉ, con HP DV6 em xem thấy trên mạng mua mới chỉ tầm 400k cho 6 cell, 800k cho 12 cell, đang tính thay cho cái đang dùng :pudency:

Không lẽ hàng nhái :surrender: