[REVIEW] Newifi 3D2 Ver 1.2 - thảo luận chung

kyboysvn

Reaction score
1
luongthethinh said:
Sao bác nhìn sao mà biết rớt pppoe. M cũng có con chạy rom scut thấy hình như rớt khi quay pppoe mà k biết
Sent from my iPhone using vozForums
Session time kìa.
Sent from LGE LM-G710 using vozFApp

luongthethinh

Reaction score
0
Chào mọi người. Có bà chị có căn nhà ống dài 3 tầng. Đang sử dụng 2 bộ Tplink 841n up fw mod gageroyle. (1 bộ phát và 1 bộ làm repeater dưới tầng) sóng sánh hơi yếu. đang tính mua cho chị con wifi Xiaomi pro này. Ko biết sóng ok ko. Hoặc tầm dưới 1tr5 có con nào phát sóng mạnh khủng hơn. Muốn ưu tiên sử dụng 1 con chính. Con tplink kia repeater lại hoặc mesh đc càng tốt?

2816

Reaction score
0
luongthethinh said:
Chào mọi người. Có bà chị có căn nhà ống dài 3 tầng. Đang sử dụng 2 bộ Tplink 841n up fw mod gageroyle. (1 bộ phát và 1 bộ làm repeater dưới tầng) sóng sánh hơi yếu. đang tính mua cho chị con wifi Xiaomi pro này. Ko biết sóng ok ko. Hoặc tầm dưới 1tr5 có con nào phát sóng mạnh khủng hơn. Muốn ưu tiên sử dụng 1 con chính. Con tplink kia repeater lại hoặc mesh đc càng tốt?
Em đang xài chiếc Xiaomi Router Pro. Sóng 5G khá ngon trong tầm giá. Còn 2,4G thì em chưa thử tại nhà em giờ băng tầm 5G hết ạ. Có app quản lý qua điện thoại khá tiện ạ. Cục nhôm tản nhiệt to nặng nữa.:beauty:
Gửi từ LGE LM-G710N bằng vozFApp

luongthethinh

Reaction score
0
2816 said:
Em đang xài chiếc Xiaomi Router Pro. Sóng 5G khá ngon trong tầm giá. Còn 2,4G thì em chưa thử tại nhà em giờ băng tầm 5G hết ạ. Có app quản lý qua điện thoại khá tiện ạ. Cục nhôm tản nhiệt to nặng nữa.:beauty:
Gửi từ LGE LM-G710N bằng vozFApp
Em thì cần chủ yếu 2.4g do có con cam imou wifi nữa :( k biết tầm nó hơn hẳn 841n nhiều ko. Chứ mua mà k như ý cũng mệt

anicedoll123

Reaction score
1
luongthethinh said:

Giá này mua 3 con newifi thì ngon hơn là mua 1 con mi pro,
Chịu khó mua dây lan mà đi là ngon lành nhất, thời buổi bây h mạng mẽo tầm 100Mbps hết r còn repeater cái nỗi gì nữa trời.
Chưa kể con 841 từ thời nào rồi bây h vẫn còn dùng :stick:

gangel

Reaction score
0
luongthethinh said:
Mua con mess bên thread bên kia kìa thím.

ngtrungkhanh

Reaction score
0
babyworm said:
Dạ có bác nhé. Bác chat nói anh em bên voz là có ạ.
Vừa mua xong thì đọc được vụ này :sosad:
Bên Vietel vừa đến lắp mạng, loay hoay cấu hình thì gặp vụ này nhờ mọi người giúp đỡ:adore:

Cấu hình share lan giữa 2 lớp mạng.

Mình đang có 2 pc A và B.

A cắm vào cổng lan của modem Vietel (192.168.1.1)
B cắm vào cổng lan của router newifi 3d2 (192.168.123.1)
Cổng wan của Router nối vào 1 cổng lan của modem Vietel.

Hiện tại cả A và B đều lên mạng bình thường

Giờ phải cấu hình sao để A, B có thể thấy nhau qua lan (share file, steam link...)

Mình tìm hiểu qua thì dùng static router, nhưng thử trên modem của viettel thì cứ báo lỗi.

Nhân tiện bộ chia switch 8 cổng 1000Mbs giờ giá khoảng bn ợ:pudency:

jinkii

Member
Reaction score
0
babyworm said:
Dạ có bác nhé. Bác chat nói anh em bên voz là có ạ.
thấy có banner 12.12 k biết có gì hót k để e chờ nhỉ :beauty::beauty:

mrvandai

Reaction score
1
dinhdoan2203 said:
đơn giản mà bac, e vẫn đang dùng trộn phà phà vừa internet vừa iptv :byebye: . nhưng vnpt
Dùng rom nào trộn đó bác. Có hươnga dẫn luôn không :adore: