[REVIEW] Newifi 3D2 Ver 1.2 - thảo luận chung

walkmansky

Reaction score
0
Last Updated 20-05-2019 at 11:18
Vừa về, trên tay liền, Newifi bản v1.2.
Nhựa dày, nặng khoảng 400gr. Khớp nối kín, ko ọp ẹp, đèn led port sau lưng to hạt, gọn, bề mặt mịn. Khớp xoay antena còn cứng, có khấc khi chỉnh hướng. Lỗ led nhỏ đèn xanh chói đẹp. Cảm tình về thiết kế, riêng test tech vs spec thì nhường ae chuyên môn :)

Mình mua bên shopee, của một vozer bán luôn :)) giá về 467k luôn ship, đóng gói đẹp vs gọn.

Khui em nó ra coi có loang dầu như ae review ko, con mình loang nhẹ, gần như chỉ bị ở trung tâm chứ ko lan ra cả mạch, miếng nắp trên bằng nhôm lạnh dày, có khớp vặn ốc khít, 3 cái miếng tản ron cũng dày cọm, khi đóng lại nó đè sát chip bên dưới. Cá nhân thấy dùng cả đêm stream game vs cắm torrent ko thấy nóng, chỉ ấm ko đáng kể .

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

Vừa về, trên tay liền, Newifi bản v1.2.
Nhựa dày, nặng khoảng 400gr. Khớp nối kín, ko ọp ẹp, đèn led port sau lưng to hạt, gọn, bề mặt mịn. Khớp xoay antena còn cứng, có khấc khi chỉnh hướng. Lỗ led nhỏ đèn xanh chói đẹp. Cảm tình về thiết kế, riêng test tech vs spec thì nhường ae chuyên môn :)

Mình mua bên shopee, của một vozer bán luôn :)) giá về 467k luôn ship, đóng gói đẹp vs gọn.

Khui em nó ra coi có loang dầu như ae review ko, con mình loang nhẹ, gần như chỉ bị ở trung tâm chứ ko lan ra cả mạch, miếng nắp trên bằng nhôm lạnh dày, có khớp vặn ốc khít, 3 cái miếng tản ron cũng dày cọm, khi đóng lại nó đè sát chip bên dưới. Cá nhân thấy dùng cả đêm stream game vs cắm torrent ko thấy nóng, chỉ ấm ko đáng kể .

walkmansky

Reaction score
0
khangdan1991 said:
Cho xin link shoppe bác nhé, inbox hoặc trực tiếp:byebye:
Bác search trên shopee đi, con này chỉ có 3 4 shop bán thui, cái shop có khoảng 33 con đã bán ý bản 1.2.
Tên shop lun đây

dinhdoan2203

Reaction score
0
Cũng làm mấy con ở shop này. Hàng này chắc chỉ ngon trog tầm giá thôi chứ độ phủ sóng kém lắm. Độ phủ sóng ngang vs con tplink 740. Dùng làm modem quay pppoe chơi game thì thoảng bị lag 1 phát.

mrde12

Reaction score
0
dinhdoan2203 said:
Cũng làm mấy con ở shop này. Hàng này chắc chỉ ngon trog tầm giá thôi chứ độ phủ sóng kém lắm. Độ phủ sóng ngang vs con tplink 740. Dùng làm modem quay pppoe chơi game thì thoảng bị lag 1 phát.
giống e đang chơi liên quân test thử mạng rớt cho phát phải out game vào lại. mới up rom mới tối test thử xem hết k

dungbaogjonojyeutoj

Reaction score
0
có thread riêng cho con này, êm rồi
hóng mấy thím vài cái như sau
. hướng dẫn block ads bằng file host trên con này, file host mình copy vào router có dạng 0.0.0.0 điạ chỉ web
nhưng cũng k chặn được qc, à , max lenght hình như được 8000 ký tự , có cách nào cho nó nhìu thêm được không?
. truy cập ftp bằng ddns từ xa

dacodoc18

Reaction score
0
dungbaogjonojyeutoj said:
có thread riêng cho con này, êm rồi
E xin link bác ơi? tìm cả voz với gg mà con này ít thông tin quá?
đang có nhu cầu kiếm 1 con AC, con này mà ngon là quất luôn :sexy:

mrde12

Reaction score
0
ae nào có bản rom ngon cho e xin với. đang test bản padavan scut với eeprom mod của khựa